Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay đổi giao diện android toàn tập (Tổng hợp)

huuhiep175
10/5/2010 7:9Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Tất cả giải nén ra là file apk hay có cái nào phải flash không bác hiep?
Đều là file .apk cả một số giải nén, một số rename file .zip thành .apk la cai được
topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao cái GDE không giải nén được, đổi .zip thành .apk thì vào anroid lại không nhận? Bác xem lại hộ cái!

Sorry bác unzip được trên windows rồi. Trên Mac nó cứ báo không phải file zip 😔
bác có thể cho em xin mấy cái theme cho GDE ko, em thích cái cai do nhất mà ko biết down theme ở đâu ah
Trong may cai nay thi cai nao la ok va dc nhieu ng dung nhat ha cac pac?
đã update lên trang 1 giup bác rồi nhé

tùy máy, tùy cấu hình, tùy sở thích mỗi người nhưng theo em thấy giao diện GDE có lẽ là ok nhất
thế mới là MAC chư bác, nhiều người muốn thế mà chẳng được đấy bác

có trang nào up ảnh mà "chất" hơn không bác?

Metamorph em đang tính nên viết thế nao đây vì mỗi loại máy khác nhau mà em thì giờ còn mỗi cái dùng android, không lẽ viết hướng dẫn cho mỗi Milestone? hơn nữa máy em đang cài app2sd nên phần II em tạm khất lại vậy.
Hehe, thôi cứ cho MS trước đi bác 😁, ưu tiên gà nhà
Bác up vào picasa đó :D, nó ko resize lại ảnh của bác nênc hất lượng tốt hơn nhiều
Sao tôi dùng Milestone mà ko cài được cái gde ver 0201 nhỉ. Down về xong ấn vào nút để cài thì toàn báo là: " Parse Erro: There is problem parsing the package"
Còn mấy cái theme down về thì tôi vẫn setup được bình thường. Mối cái Gde quan trọng nhất lại thế này...
Pác nào bít chỉ giúp vs...
chắc giải nén ko ổn
bác thử cái này đi (đổi tên .zip thành .apk nhé)
thanks pac Hiep, minh setup dc rui... Ma doi cai theme o phan nao ha pac....? Setup theme ra roi ma ko hieu no nam phan nao, hic
thanhv
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn vào GDE\control panel\personalize appearance sau đó đổi theme (Bạn cài mấy cái theme cho GDE vào là Ok)
Thanks mọi ng... tôi cài được cái GDE rùi và đang dùng cái theme của White Hero, xem ra có vẻ đẹp nhất :p
Mà cái wiget thời tiết nó cập nhập thế là dựa vào đâu mà nó biết nhỉ....? Hay là nó ngầm tải dữ liệu về... tốn tiền ko hả pà kon :|
thời tiết cập nhật thông qua sóng 3g/gprs/wifi
cũng không tốn dung lượng cho lắm, nên thay đổi thiết lập auto update thành 24h cho đỡ tốn (mặc định 30p/lần ko cần thiết)
Đúng là do photobuc ket rồi
Cùng một bức ảnh nhé

- Chỉnh setting 1 cái widget thì nằm ở chỗ nào hả các pác? Như cái widget thời tiết của mình bây giờ hiện đúng 1 ông mặt trời, ko như ảnh pác post ở trên kia, hiện đến 3 ngày liên tiếp :p
- Cái widget Application Dock lúc gọi nó ra xong giờ chán ko kéo được nó vào sò rác các pác nhỉ. Chọt vào nó 1 lúc mà ko thấy nó phản ứng như các cái khác để move đi :-s
- Lúc nghịch mình chót để mặc định ấn nút Home thì luôn luôn về cái GDE này, giờ nhớ cái bản cũ mà ko biết vào đâu để bỏ cái mặc định này....?
Pác nào bít chỉ mình với... thanks
spectre1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cài cái homeswicher của bác huuhiep175 ấy muốn thay đổi cái nào thành mặc định cũng được
-Kích thước widget có 3 cái, bạn đang chọn cái nhỏ nhất
-Cái dock đó em vừa thử đưa ra giờ cũng chưa biết cách bỏ nó đi
- dùng homeswicher, một số máy đè giữ nút home cũng đc
thích cái GDE nhất nhưng đang dùng cho X10 thấy tốn pin quá pro ah!hix!truoc dung dc hai ngay h thi dc co mot ngay
cai dock application do bác chỉ cần chạm vào cái góc phía bên phải bên phải màn hình( theo chiều nhì thẳng vào dt) rồi thấy màn hình rung một cái là kéo thả vào thùng rác được thôi mà!em làm thì nhu thế, ko biết đúng không
Pac oi cai widget iphone down ve nhung ko setup dc, pac up lai cai khac dc ko..

T
topifone
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thích cái ihome nhưng ghét quả tự động đưa toàn bộ icon ra màn hình làm phải dọn dẹp mệt chết thôi (vì muốn tổ chức theo ý mình). Có cách nào xóa toàn bộ (bằng dòng lệnh chẳng hạn) chứ tìm mãi trong setting của nó mà không thấy?
em h lại gặp vấn dề với cái weather widgets các bác ah, cái dự báo thời tiếp nó báo ko chuẩn,nhu tại thời điểm này, ở cho em mưa to dùng mà nó báo nắng chang chang, hihi!và có hiện tượng là hn là ngày 15-5 mà sáng nay em nhìn cái đông hồ của widget Weathers vẫn báo ngày 13-5 và cũng chưa update time luôn ah
spectre1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có thể bạn đã kill cái weather widgets đó đi rồi nên nó không update được thời gian và thời tiết. Bạn đưa vào Ignore list đi
quocthai75
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác có còn cái widget nào cho pandahome không, nếu đủ như hero thì tuyệt các bác nhỉ em dung Milestone cài panda thấy giống hero đến 80%. Còn cái menu bar có cách nào cho nó đen nó ko các bác nhỉ
spectre1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cài cái GDE ấy rồi chọn themes hero sẽ có menu bar đen. Mà cái GDE nãy cũng nhẹ và đỡ tốn pin hơn cái pandahome thì phải
quocthai75
ĐẠI BÀNG
14 năm
E đã làm theo hướng dẫn của Bác nhưng nó vưỡn trắng.
E thấy mỗi phần mềm theme đều có một vài widgets rất hay nhưng không dùng cho cái khác được, có cánh nào để dùng chung ko các bác nhỉ
Sao mình cài không đc nhỉ? Nó báo lỗi dù đã sửa đuôi thành APK. Bác nào biết chỉ giúp với....
spectre1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn cài cái gì không được thì phải nói rõ mọi người mới giúp được chứ. Lỗi như thế nào nữa
các bác ah ! làm sao để đổi từ .zip sang .apk được ạ ? chỉ giúp e với ! thanks !
spectre1
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn dow về máy rồi dùng phần mềm quản lý file như astro chẳng hạn rồi chọn edit readname xóa đuôi .zip đổi thành .apk thôi
HTML:
Bạn dow về máy rồi dùng phần mềm quản lý file như astro chẳng hạn rồi chọn edit readname xóa đuôi .zip đổi thành .apk thôi 
cám ơn bác nhiều ! thế vậy mình có thể xóa đuôi .zip đổi thành .apk ngay ở trên máy tính dc ko ạ ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019