Thay đổi giao diện ko dùng winterboard

khason
30/11/2009 7:37Phản hồi: 1.044
1.044 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up up up up up ... về rồi hả anh ..hix..em vẫn đang làm....
blackhat007
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cho mình hỏi lấy font windows chép làm font iphone dc ko ? Trong folder font/cache có thể giới thiệu cho mình tác dụng của 1 số font ko ? Để edit thêm đó mà ! 😆
motlep
CAO CẤP
14 năm
share thì phải share e trước đó. chờ a cả tháng rùi mà biệt tăm biệt tích zang hồ 😁
Vậy nên lấy font ở đâu nè. Bữa hôm qua lấy fontở .dafont.com cài vô Iphone bị treo máy đó 😔 (đây là font windows).
Khason cho biết lấy font ở trang nào đi :biggrin9gp:

Có 1 cách khác để sửa font là cài FontSwap trên Cydia. Nhưng làm như thế là mất tinh thần can thiệp file hệ thống hen 😃
Bro ác thật, vậy mà không nói trước. Hic, hôm trước mình ăn nguyên trái Táo luôn. huhu.
khason
CAO CẤP
14 năm
Nếu pác muốn lấy font của windown để làm font cho iphone thì bác phải dùng soft fontlap studio để chỉnh sửa nó nhé ^^
7101981
TÍCH CỰC
14 năm
bác khason lần này nhớ làm cái ổ tam 320 gb mà back up data,chứ để trong máy thế này thì dễ mất lắm
khason
CAO CẤP
14 năm
Pác cứ nói thế, em làm gì có số tiền to mà chơi ổ 320 như thế ^^

Hôm bữa Sơn tải ở trên 1 trang web nào đó trong box của iphone luôn mà giờ ko nhớ là của trang nào, có 4 trang Sơn hay vào là diendanapplel, gsm, pda, tinhte mà giờ ko nhớ đã tải trong trang nào hết, đang cố gắng mò mẫm lại nè ^^
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Phiền cao thủ nào giúp em vụ này với:
Hễ cứ cài bất kỳ app gì có đuôi .IPA là trên iPhone không hiện icon mà chỉ có tên của cái đó.. (icon trong suốt, nếu chọn vào cái icon trong suốt của cái app đó thì cái app đó vẫn chạy bình thường) .. hic khó nói quá..
Ví dụ như em cài IM+ bằng iTunes thì trên iPhone của em chỉ có chữ IM+ mà ko có icon và vẫn dùng được IM+.. Nhưng nếu em xóa đi, cài IM+ từ Cydia thì icon lại hiện bình thường.
Cái này bị từ khi em mọ mẫm cố gắng thay mấy cái icon của 1 số app.
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bạn. Mình vừa Restore lại máy rồi. Giờ dùng WinterB cho lành.. hi

Ôi. Chưa gì restore rồi. Mình cũng muốn tìm hiểu xem tại sao bạn lại làm mất được mấy icon đó để rút kinh nghiệm cho bản thân.
Riêng mình đổi icon ko phải thủ công mà dùng lệnh nên không gặp trường hợp icon bị mất.
Chúc bạn vui vẻ nhé. Rảnh ghé cafe Giấy thứ 7 này để mình hỏi thăm nhe 🆒🆒
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hì.. Mình cũng chẳng muốn Restore nhưng nhìn mấy cái icon có mỗi tên app mà ko có icon ngứa mắt quá nên bực...
Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình quan tâm.
Mình ở Hải dương nên không biết Cafe Giấy bạn ạ :p
Bạn có thể chỉ cho mình cách đổi icon bằng lện không....😕
Mình cũng bị trường hợp tương tự ... không hiểu sao khi sync các file ipa mới từ itune vào iphone lại bị vậy nữa

khi mình sync với 1 cái iPhone khác thì lại không bị tình trạng này

blackhat007
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thể hướng dẫn cho em làm 1 cái đồng hồ ở vị trí khác mặc định không, tựa như hình thằng người cầm cái bảng đồng hồ ấy ?

Cho em xin cái icon quick lock luông dc ko ạ ?
motlep
CAO CẤP
14 năm
chỉ có thể dùng winterboard mới thay đổi đc bạn ạh.
bởi vì trong cái theme lockscreen này còn có 1 file code để chạy cái lockscreen đó. chỉ có winterboard mới đọc đc file code đó
khason
CAO CẤP
14 năm
Bạn gỡ bỏ app bị mất icon ra rồi cài lại là hết ngay thôi mà ^^

Cái này phụ thuộc vào PTS rồi bạn àh mà PTS thì mình mù tịt, mình chỉ hướng dẫn cho các bạn thay thẳng vào gốc để ko phải dùng = winterboard làm đỡ nặng máy + hao pin thôi ^^
Hoặc bạn có thể vào http://www.tinhte.com/forum/t304602/ để tham khảo nè, toàn cao thủ về mod theme ko đó, bạn có thể tới sẽ có người hướng dẫn bạn làm PTS
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không được đâu bác ơi. em gỡ ra cài lại bao lần rồi nhưng không được. Mà không chỉ 1 app đó, tất cả các app cì bằng đuôi IPA đều bị mất icon.. thế mới đau chứ bác.. Ai giúp em đi.. Đừng nói là em phải Restore lại nhé.. :no6xn:
blackhat007
ĐẠI BÀNG
14 năm
Sao em cài five icon dock nó cứ bị thế này hoài

khason
CAO CẤP
14 năm
Bạn thử gỡ nó ra rồi reboot lại máy sau đó cài lại bạn nhé ^^
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic.. Cách này mình cũng thử rồi bạn ạ. Đau hết ca đầu với em iPhone này.. Vưa lại còn bị rơi 1 cái đau điếng..😔
motlep
CAO CẤP
14 năm
bị đụng với 1 số app cài trong cydia
bạn liệt kê các app mà bạn cài trong cydia đi
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình chỉ cài:
SBsetting
iFile
iBluetooth
MCleaner
instanll0us
IM+ ( cài từ iTunes ko hiện icon, cài từ Cydia lại đc)
QuickReply
...
Hay là tại cái file Other.artwork nhỉ....
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình vào Cydia nó hiện lên thông báo:
Error: Datbase
Encountered a section with no Package: header
Là sao vậy bác motlep.... hic.. có lẽ em Restore lại thôi.. Haizzz..
Buồn ghê.
cái gì cảm thấy ko đụng chạm thì thay đổi ko khí chút,chứ thay nhiều toi mạng đấy,treo táo cái là lại RS -> RS nhiều -> die flash memory...mới trả giá = 1 e 3GS World 16GB HK vì RS nhiều quá die flash sau hơn 2 tháng tung hoành 😔
blackhat007
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thể chỉ em cài five icon dock không ạ? Lúc trước cài không sao sao giờ cứ bị lệch bên trái hoài .... =+= !
Bài viết tuyệt vời ! Chân thành cám ơn bác đã chia sẻ cho anh em.
Anyways, em thì em chỉ quan tâm tới mỗi cái Theme của bác, và cái font Clock hoành tá tràng wúa ! Bác cho em xin được ko ah? Bác pm hay send qua mail: bennyvu@rocketmail.com cho em nhé ! Thanks 😁
@khason ; bạn làm ơn chỉ dùm cách nhúng themes trực tiếp vào biteSMS 4 để làm thay đổi hoàn toàn bộ mặt cuae biteSMS...nếu bạn có thể thì upload 1 vài file chỉ đường dẫn cụ thể và tên file trong Sytems folder biteSMS nha ! thanks bạn nhiều.
khason
CAO CẤP
14 năm
Mình ko hiểu lắm ý của bạn, thay hoàn toàn bộ mặt là sao nhỉ, cụ thể là bạn muốn thay cái gì trong bitesms
Thay đổi icon bằng lệnh

Điều đầu tiên bạn phải có Terminal.
Thứ 2: bạn phải biết cơ bản lệnh copy của Linux là: cp <nguồn> <đích>
Thứ 3: bạn viết 1 file shell script để copy những icon muốn thay vô trong các thư mục app.
Thứ 4: đưa file shell script này vô Iphone cùng mấy icon đã chuẩn bị sẵn (tốt nhất để trong /tmp).
Thứ 5: Mở terminal về quyền root. Chạy file shell script là sau tích tắc tất cả các icon đc thay thế hết. (Như khason nói là 10s đó)

Bạn có thể tìm tài liệu trên mạng về shell script để viết. Rất đơn giản :biggrin9gp: (lưu ý: Iphone chấp nhận shell script dạng ksh, vô google bạn gõ shell script ksh copy là sẽ có 1 đống để xem)
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hic.. Cái này thì mình chịu rồi.. Mong 1 bài hướng dẫn cụ thể hơn của các cao thủ thôi. Nhưng cũng phải thử mới biết được.. 😁 .
khason
CAO CẤP
14 năm
Bác cứ ráng đợi đi, em đã nói ở đầu bài rồi, rồi từ từ em sẽ post lên cách đó cho pác sử dụng thôi, nhưng giờ pác cố gắng rành hết mấy cái này đi đã ^^
hnduy
ĐẠI BÀNG
14 năm
HÌ, mình cũng vẫn đang đợi và đang cố gắng "thuộc lòng" bài viết của bạn đây .. ;).
Mong bài hướng dẫn của bạn sớm có.. Từ hôm qua đến giờ dùng WinterbBoard thấy khó chịu quá. Nặng máy và hao pin kinh khủng..:no6xn:
Winterboard chạy song song 2 theme gốc và thêm custom mà. Sao lại ko hao pin đc. Bạn làm thế có ngày cháy luôn pin rồi cái máy Iphone của bạn nóng lên cho xem. :sad9cd:
Bạn cho mình hỏi chút, mình muốn thay đổi thanh statusBar mà không dùng theme.
Mình đã copy StatusBar.png vào đường dẫn \system\library\coreservice\springBoard mà vẫn không được.
Bạn giúp mình với. Many thanks. 😃
khason
CAO CẤP
14 năm
Trời ơi giao diện mới mấy luôn mấy bài 2 ngày vừa qua rồi 😔
khason
CAO CẤP
14 năm
Cuồi cùng cũng đã tìm được cách để thay đổi bàn phím số mặc định trong phần Phone rồi. Mừng quá đi thôi
Ai muốn xem bấn vào link xem thử nhé vì post hình trực tiếp lên ko được
http://s563.photobucket.com/albums/ss76/khason/?action=view&current=492825e9.jpg
lohocatho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác ơi hướng dẫn dùm e cách thay đổi bàn phím số với, e cảm ơn Bác
khason
CAO CẤP
14 năm
Pác ráng đợi em vài bữa nữa nha, em kiếm đủ đồ chơi cho cái này và test vài ngày xem có lỗi gì ko rồi em up lên luôn ^^
lohocatho
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn Bác nhìu, mong tin Bác. Sorry Bác, rất muốn cảm ơn Bác mà chả thấy nút THANKS đâu....................
khason
CAO CẤP
14 năm
Ko sao ko sao, đợi khi nào có lại nút thanks rồi bấm cũng ko muộn mà ^^
6798877
ĐẠI BÀNG
14 năm
hình của anh đây :p [​IMG]..................
khason
CAO CẤP
14 năm
Thanks em nhé ^^
Giao diện mới nhìn oải quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119