Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay đổi ID Apple trong Store

Nê Hyếu
25/7/2011 19:6Phản hồi: 44
Chào các bác.
Tình hình là em mới mua quả táo used. Em đã đổi email trong Setting / Store ok rồi. Nhưng khi mở máy lên vẫn hiện email của người bán "táo" cho em. Giờ e m uốn nó không hiện nữa hoặc nếu hiện thì là email của em. bác nào có cách không ạ?
Đội ơn mấy bác.
Nhân tiện đây cho em hỏi làm thế nào để có hiệu ứng lật trang đẹp dạng mà..khi vuốt thì các icon nó xoay 1 vòng không ạ.... ko phải 3D nhé.
Như cái IP của bác sv việt nam ở nhật dùng để đập đá vậy nè:
http://vn.news.yahoo.com/du-học-sinh-việt-nam-dùng-iphone-4-021400796.html
( xem ở giây 28 trở đi nhé)
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rentina
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn muốn bỏ địa chỉ mail của người khác bạn vào cài đặt - Mail danh bạ lịch - kích vào tài khoản của người ta - sau đó xoá đi là OK.
Còn bạn muốn hiệu ứng lật trang xoay tròn thì vào CYDIA add source iphone.gsm.vn - tìm BARREL cài vào. Sau đó vô setting - barrel - mode - Curl and Roll Away. là OK.
Have Fun
Bạn thử các cách sau xem sao:
1)Cắm máy vào. Vào itunes ->Chọn Store ->Signout ->Sau đó sign in lại bằng ID của mình
2)Trên thiết bị ->Vào Settings ->General ->Reset ->Reset All Settings
Cách của Rentina là "chuẩn không cần chỉnh" rồi bạn à!. Không cần phải rườm rà và phức tạp thế nữa đâu... 😁
reset all setting nguy co an tao la rat cao, ko biet ban thu cach nay chua
@staythesame3010 bạn ấy hỏi cách bỏ ID trong apple store kìa. cái mà người ta nhập vào để tải ứng dụng trên đó vào máy chứ không phải xóa đại chỉ mail. cái này trên google search có nhiều người hỏi nhưng nghe chừng làm cũng hơi bị khó.
@j0lie
Làm như này xong mà vẫn bị thì gỡ luôn app đó ra, lên app tải về cài lại nó sẽ hiện ra ID của mình, cách này thủ công nhưng hiệu quả 100% ko đau đầu, dùng wifi mất 1-2 phút 😃
Cảm ơn mấy bác đã tư vấn. Cái effect lật trag e đã làm ok. Nhưng còn vấn đề một thì vẫn chưa được. Em ko tìm thấy Mail danh bạ lịch - kích vào tài khoản của người ta - sau đó xoá đi là OK. ở đâu cả. (dòng màu đỏ nhé)
Hay là tại em gà công nghiệp quá nhỉ?
Thực ra nó là thế này nhé: bạn vào: setting -> mail, contact, calendar (mail, danh bạ, lịch) -> Cái ô trên cùng là tài khoản -> Vào và xóa đi.-> Xong
Như cách của i0lie là chuẩn rồi! tuy nhiên nếu trên máy của bạn có 1 số phần mềm sử dụng id apple của họ thì khi kích vào update nó sẽ vẫn hiện ra id của họ và yêu cầu nhập pass. Nếu muốn vứt tất cả thông tin của họ thì ngoài việc xóa mail cũ cài đặt mail của mình thì xóa đi hết cả phần mềm trên app store cũ và mua bằng tài khoản của mình. May là bạn mua ip cũ chứ nếu mac cũ thì thay được cái user còn phải thiết đặt lại toàn bộ cơ.
@AppleiP4 Bác này nói quá chuẩn, tại vì ứng dụng này Down bằng ID cũ, nên khi update nó sẽ hỏi ID đó, mình mua ip5 mới, nhưng do ở hàng nó dùng ID của nó để tải ứng dụng, nên mình cũng bị như vậy.
Khắc phục là xóa ứng dụng cũ down lại thôi
Em kiểm tra trong này không có tài khoản của ai cả. Và em cũng đã ADD tk của mình vào những vẫn bị. Quái lạ...thật--> ko lẽ restore lại 😔

---------- Post added at 01:03 PM ---------- Previous post was at 01:03 PM ----------

Cảm ơn bác. Để em thử xem. Cái Ip này có một ứng dụng mà người bán cho em đang cài dở dang, giờ muốn xóa cũng ko được :(
CYDIA add source iphone.gsm.vn ) chế độ CYDIA nó nằm cho nào vậy bạn-. mh cung muốn cài như vậy mà mò tìm hoài chế dộ đó mà ko ra- serch họi a em nào rành hơn thôi.
đã thử, chịu khó set lại các pass nhưng vẫn không thể khắc phục các soft đã cài sẳn của store. Bác nào biết cách, hỗ trợ với. Đã làm theo các hướng dẫn trên, vẫn còn acc của shop!
vào settings>store>apple id cũ>sign out >ok
nhập apple id của bạn vào nhé
@tai80 Đúng cái này rồi!!!! cảm ơn bạn nhiều!
@tai80 đây là câu trả lời hay nhất..Nhanh gọn lẹ..hehe.
@tai80 Cảm ơn bạn, mình cũng đang bị "dính" thằng này. Tối nay về nhà gỡ nó ra coi sao. Tks!
famevn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn hãy vào Cydia remove và cài lại AppSync là các app cũ đang cài dở dang sẽ được fix.
Còn mấy cái software cửa hàng cài sẳn có cách nào update bằng cách đổi account không các bạn. Cách đổi apple ID trong setting-store đã làm xong. Vẫn không thể update mấy phần mềm kia!!
@kevinbigone Nếu software đã cài trước đó mà "Cr*** " thì không update được.
@kevinbigone Bạn hãy xoá hẳn phần mềm đó đi và tải lại phần mềm đó từ đầu bằng ID Apple của mình.
@photohuong Kể cả ko cr... thì cũng ko update được
Tốt nhất xoá đi down lại
Còn app nào mất tiền thì dùng appstore vn
hanoistar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không update được các App mà cửa hàng cài đặt cho bạn khi bạn không có Pass của Account cửa hàng đó
mình ko có thể Master hay thẻ j hết thì làm sao đăng ký apple ID được đây 😃 lên app store down game nó bắt phải có Apple ID
@người sành điệu Thoát hết người dùng apple ra
Vào settings chuyển định dạng vùng về việt nam
Vào appstore bấm down 1 app free bất kỳ nó xẽ hỏi dùng người dùng có sẵn or tạo người dùng mới ( ko nên tạo trực tiếp trong setting nhé vì tạo trong setting nó bắt phải có thẻ )
Trọn tạo tài khoản mới rồi làm theo hướng dẫn là ok
mình vào xóa trên ip nó nói sẽ xóa luôn dữ liệu của bạn là ntn bạn
@leonletuyen Chỉ xoá dữ liệu trên phần mềm mình định xoá thôi bạn à. Cứ yên tâm xoá đi, không sao đâu.
thay ID rồi, nó hiện ID của mình. mà sao update nó vẫn ra ID cũ. còn vào dc ID cũ mà signout thì nói làm gì nữa
@canngoc83 Dùng id nào để down thì update nó xẽ hỏi id đó
muốn update thì chỉ có cách duy nhất dùng update trong appstorevn
còn ko chỉ có xoá đi cài lại
nếu app đó là 1 app mất tiền thì dùng appstorevn mà down
cho mình hỏi cái này! đt của mình mua qua tay nhiều người nên giờ add Apple ID của mình vào settings>store>apple id cũ>sign out >ok
nhập apple id mình vào nó báo là đt này đã sử dụng nhiều ID rồi, không cho thêm ID của mình vào. bây giờ làm thê nào để add ID của mình vào được.
mong giúp! thanks all!!!
levanson13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoanganhtuan1703 của mình cũng như bạn.. đổi cái id app khác thì máy báo đã dùng hết id miễn phí...
Mình cũng bị y như chủ thớt,l,lập mới và thay đổi toàn bộ sang id apple của mình,nhưng khi cập nhật phần mềm nó lại hiện ra cái mail của cửa hàng,pro nào biết cách đổi mong giúp mình và các anh e chưa biết.Thanks nhiều.
chủ pic cho m hỏi điều này.máy m trước dùng nick id của chủ quán dt.m dùng nó để hack game nhưng vừa rùi m lập 1 nick nguồn ở việt nam.nick kia ở us.khi vào máy đổi nick đó khi thoát ra thi toàn bộ game hack đc bị mất hết..k biết tại sao..ai biết cack lấy lại k thank nhiều
Theo mình bạn nên restore lại máy 1 lần cho sạch sẽ mọi thứ và thiết lập lại theo ý mình là ok . Bây giờ 6.1 cũng đã JBU được rồi nên cũng ko còn là vấn đề lớn nữa . Sau khi restore xong dạo vài vòng forum là sẽ đủ mọi thứ cần thiết dành cho bạn ...;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019