Thay đổi Logo Mạng cho Iphone 4 như thế nào vậy ta?

hmanhha
16/3/2011 9:54Phản hồi: 30
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

với FW 4.2.1 trở lên thì chưa thay được logo mạng đâu bạn ạ
em thay đưỡ trên FW 4.2.1 rồi này bác😁 với Vina và Viettel thì thay dễ dàng hơn. còn Mobil thì còn phải cài thêm Bundle của Mobiphone nữa thì mới đc
tại sao lại không được nhỉ ? mình thay logo mạng cho ip4 4.2.1 của mình ầm ầm mà
Làm thế nào để thay đổi thì chủ thớt vào đây tham khảo nè
có bạn nào hướng dẫn rõ hơn 1 chút được không,mình cũng có qua topic của 1 bạn làm logo nhà mạng rất đẹp,nhưng không biết thay thế nào. Mong bác nào giúp đỡ nhiệt tình với ạ
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm

Chiều bạn gọi cho mình đó hả? Đã thay được chưa?
Của mình cứ restore xong là thấy có thư mục của Viettel luôn, chỉ việc chép vào là đc.
View attachment 3150052
Chính xác là em gọi bác. Nhưng vẫn nàm chưa được.
mình cần giúp đỡ 3gs lock fw 4.2.1 mạng mobi sao mình thay wài ko dc 😔
motlep
CAO CẤP
13 năm
Cái này là dành cho 4.1 mà. hic hic...Còn 4.2.1 dành cho Vina và Viettel thì khỏi bàn cãi !

Vậy bạn cảm phiền cho mình xin cái Bundles của Mobifone đó với. Mình nghiên cứu lâu này đau đầu biết bao lần mà vẫn chưa ra :happy:
bác có thể gâm cứu ở đây , ok đó bác 😁
hi, đúng rồi bác Motlep, e đang định post Bundles của mobi lên cho bác thì bác Hongphat đã đưa nguồn luôn rồi. e cũng tham khảo ở bên heaven và đã làm thành công rồi đó, không biết lên 4.3 còn áp dụng cách này đc k:D
hoanglt82
TÍCH CỰC
13 năm
Tốt nhứt bác vào Cydia search cái FakeOperator (source: bigboss) vào và thay mấy chữ Vịt teo, vi na, mô bai bằng tên mình hoặc bằng chữ gì khác tùy bác 😃
Bác ui.Cái đó chỉ thay chữ thui.Chứ hình thì không đẹp. Bác ạ.

Any Thanks.
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Đã hướng dẫn bạn thay. Xác nhận cái cho ae làm theo.
Sang kia lấy logo nhé, xong rồi

Đề nghị đóng topic đc ko nhỉ
nghiamt
ĐẠI BÀNG
13 năm
của em cũng Viettel 4.2.1 thay hình vào có đc đâu 😔(
4.1 làm phát ok ngay
mr_kiennt
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn xem lại sai ở đâu thôi chứ thay bình thường mà. alo mình hướng dẫn
Thanks các bác. Em nàm được rùi. Phải đổi tên xíu.
Có bác nào làm dc cho bên EVN telecom ko, cho mình xin cái bundle, với cách làm mình làm mấy lần rồi mà nó cứ hiện 45208 hoài.
3Gs 4.1 that được ko các bạn mạng Mobifone
IP4 FW 4.3.3 không thay logo mạng được là sao nhỉ? mình đã làm mọi cách, bác nào làm đc chỉ giùm với
Bạn down file này về giải nén trong đó có file hướng dẫn. làm theo đó là được. mình đã test trên iPhone 4 4.3.3 thành công.

http://www.mediafire.com/?21oxe8yf1ds118o

nếu muốn thay hình khác thì các bạn cứ vào các thư mục mình đã tạo sẵn trong đó thay thế tên và hình là được. Chúc thành công
heen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn cho mình hỏi chút, mình muốn cop tất cả thư mục các mạng vào thì máy có tự động nhận ra các mạng khi mình thay sim ko vậy ? hay là mình dùng mạng nào thì lại phải copy thư mục của mạng đó ?
bạn cứ copy vào ngoại trừ 2 nhà mạng Viettel và Vinaphone hình như mặc định đã có, các mạng còn lại sau khi cài file .deb và restart máy thì bạn bỏ sim nhà mạng nào vào là nó tự nhận hết.
heen
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đang dùng 3GS fw 4.3.3 mình cop hết rồi, và đã cài file deb bạn đưa nhưng reboot vài lần rồi ko thấy gì cả, có phải mình làm sai gì hok nhỉ ? mình chắc chắn là copy đúng chỗ rồi , hay phải xóa MIM và FakeOperator nhỉ ? để mình xóa thử,mình đang dùng sim Mobi
heen
ĐẠI BÀNG
13 năm
óa ! Được rồi , đúng là phải xóa cái FakeOperator đi thì mới được ! Thanks bạn lần nữa
Hì vì lúc mình thay đổi Logo Mạng mình ko có cài FakeOperator và MIM nên không biết lỗi bạn nói. giờ thì bạn tự tìm ra rồi nhé.
Chúc vui.
Link die rồi bạn phuduc ơi..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019