Thay lớp gương vỡ galaxy S3 là hoàn toàn có thể...

Thien.Tang
16/3/2013 7:9Phản hồi: 437
437 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongkisotls
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác làm kiểu gì mà chất dính vẫn còn đầy trên màn cảm ứng thế nhỉ? em làm 2 cái rồi, đều còn lại có một ít thôi, chắc chỗ ấy sấy chưa kỹ :d
có bác nào nhận thay gương ở quanh Hà nội không nhỉ,chưa thay thấy run quá
@vjruss Bác lấy kính đâu thế? Trên ebay hay cửa hàng? Giá rổ thế nào? Có ngon ko chỉ chỗ e làm cái

Sent from my SuperGalaxy using Tinhte.vn
@aiphonbag Lấy của bác vo_quang bác xem trang 16 đi
@Ngominhtri19111982 Cua Pác Màu gi bac O Dau
sock_ker
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chốt đi chốt xuống là phải bình tình mà làm cái thánh nhà ta cứ vội vàng nôn nóng , tâm lý là phải bình tĩnh và chuẩn bị 3,5tr êể cạnh máy nếu có vỡ màn thì có têể thay lun màn mới 😆
các bác thợ chả ai chịu làm. toàn xúi thay màn để bán dc màn hay sao nhể. Làm luôn dịch vụ này có phải ngon ko. he.
Bác suquayve từ giã ae purelook vì lý do này ah 😃
Cái mặt kính bên trên gọi là cảm ứng fải ko các bác? Thay mặt kính mà ko bik hàng ở đâu, chuẩn ko thì cảm ứng có nhạy bằng hàng origin ko?
Tại thấy có bác kêu cảm ứng ko bằng trc
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@aiphonbag Mượt mà làm mình vừa thay xong cảm ứng ko khác gì lúc đầu.
Bình thường mình thấy lớp cảm ứng gắn chặt với kính mà, không có dây hả bạn?
duongtransl
ĐẠI BÀNG
11 năm
may quá đọc được bài này đang có 2 em s3 của 2 thằng bạn bị vỡ do đút túi quần bò thế này là tiết kiệm được rùi cám ơn anh em đã chia xẻ
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn có thể cho mình số đt được không? mình muốn hỏi chút, tại cũng đang tính dán cái màn hình Lumia 900, tks, số mình đây 0977.975.985
@dothingot 0903599 338 bác có gì cứ hỏi.

Sent from my SHV-E210S using Tinhte.vn
@dothingot 0903599 338 bác có gì cứ hỏi.

dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vo_quang tks Bác nhé
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có thắc mắc thế này mong bạn giải đáp giùm mình nhé, cái mặt kính và tấm màn hình của bạn có dính với nhau bằng keo không? vậy 2 cái đó có ti lên nhau sau khi ban dán không? hay nó còn 1 khoảng nhỏ nhỏ,
@dothingot Giữa 2 cái màn hình có 1 lớp keo.lúc đầu dùng còn bị dính dùng 1 time sẽ hết dính nữa.

@dothingot
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vjruss bạn ơi có thể cho mình biết cái keo trong suốt đó tên gì/ hãng nào/ giá bao nhiêu/ và có thể mua được ở đâu không, cách sử dụng có phải sấy bằng máy sấy tóc hay đại loại gì không, rất mong bạn chỉ giáo😃
Hữu ích thật
Nhưng chắc là nếu ko làm cẩn thận thì 4 mép màn hình trông sẽ mất thẩm mĩ lắm 😃
Thanh kiu bác e đã làm xong
Tôi mới thay đc màn kính S3, nhưng sao dùng cảm ứng không còn nhạy bén như kính cũ nữa, phải đè mạnh vào màn hình mới di chuyển đc , hix, là sao đây mọi người 😔
@dothingot Thế k còn cách nào khác cho em S3 này hả bạn. chắc chắn phải hở như vậy ah , hic, khổ vs cái điện thoai này quá 😔
@vjruss Bạn vjruss ơi, thế bạn dán bằng keo j vậy, bạn làm như thế nào 😔, chia sẽ dùm mình với, khổ thân vs cái em đt này quá :(
@nobita_kun bạn nói đúng rồi đó! mình đưa cho anh đó thay, nhưng ãnh k dán keo mới vào, mà ịn luôn miếng kính mới vào keo củ, nên hắn k có tì lên như bạn nói, phải làm thế nào đây ?
@nobita_kun Keo gián chịu nhiệt 2 mặt 3m bác nhé
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
mới vừa mua cái bộ màn hình S3 hư màn, tấm kính cường lực còn nguyên về tháo ra lấy kính bỏ màn(màn bể rồi), thì chính xác là giữa lớp màn và kính có lớp keo, thế là lau cho sạch rồi tháo cái kính bể trên con S3 ra, lau sạch keo. Muốn kỹ thì dán keo vào xung quanh máy cho bụi ko lọt vào máy nha( keo 3M dán màn hình cảm ứng) rồi dán tấm kính vào, sấy và ép chặt chú nó vào( tránh sấy quá nhiều vào màn hình nha, có thể vàng màn hình đó, và đừng đè e nó mạnh tay quá).

p/s Xài cảm ứng bình thường vô tư, nhạy như lúc ban đầu, ko lỗi lầm gì cả.
@phucneo Thank chú rất nhiều !
badhitman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang định áp dụng thay cho con note 2 của mình và có một số thắc mắc nho nhỏ, bác nào thay rồi cho mình hỏi xíu :
- giữa lớp gương zin và màn hình có lớp keo trong (không tính phần viền), vậy cái gương mới có lớp keo này không?
- khi lắp gương mới dán bằng băng keo 3m là chỉ dán quanh viền hay dán lên full màn hình.
- nếu màn hình và gương sau khi thay không còn keo thi khoảng hở giữa gương và màn được xủ lý như thế nào.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
@badhitman Minh thay gương vào thì vẫn lượt như thê. Màn vỡ ít thì cứ để mà dùng
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@badhitman Trả lời bác luôn, lớp keo đó rất rất mỏng, khi tháo kính ra bạn phải sấy lên tấm kính đó nha( cho lớp keo đó dính lên tấm kính bể, nó mà dính lên màn hình là đuối như con cá đuối lun đó). Khi bác gắn miếng kính mới vào nó gần như dính chặt vào màn hình lun rồi, cảm ứng vô tư như mới. Bạn cứ tưởng tượng nó như miếng dán màn hình bằng kính Con Khỉ Đột thôi.

P/S Mọi hành động của các bạn phải nhẹ nhàng và bình tĩnh. Cứtựt tin mà làm thôi, hơi lâu xíu. Gần 2 tiếng nếu cẩn thận.
suquayve
TÍCH CỰC
11 năm
@phucneo Mình làm có 10p.. tèo luôn..😁

Sent from my LT15i using Tinhte.vn
@suquayve Hay lắm bac làm như an cáp thê sao ko đi.mình làm nhe cung phai mat 2h
phucneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
kakaka..ngồi gỡ ba cái miểng lâu chống mặt, ai gỡ khéo thì làm mau.
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo mình thì thế này, cái keo đó : 1 phần để giữ cho cái Kính mới và màn hình cảm ứng chắc chắn với nhau, thêm chắc cho cụm màn hình...
các vấn đề ở trên có 2 ý như thế này : đa phần các bạn thay kính mới khi lắp vào, không bạn nào dán thêm keo ( cái này IP4 đã làm được, nhưng có keo chuyên dụng và máy ép khuôn mẫu... em đã biết ở SG làm được )...Vấn đề ở đây là các bạn dán 1 lớp keo mỏng ở xung quanh viền thôi, ép làm sao cho cái kính mới và màn sát nhau là ok... gần như ban đầu... còn cái keo nó không phải là chất làm tăng cảm ứng...
Nhưng như mình đã thử nghiệm... nếu chỉ là cái màn cảm ứng thì nó sẽ không chạy đâu... mà khi minh dán cái kính vào, tưởng tượng như, cái màn cảm ứng chạy dưới cái kính, giống như khi đó, cái kính là cái giá đỡ...
Trường hợp của bạn gì đó, khi tháo dỡ kính cũ ra... bạn tiến hành lột hết keo cũ ở xung quanh vành ra...vì bạn gỡ ra gặp kk nó sẽ oxy hoá keo phần nào, khả năng dính hok cao nữa,... lau sạch ra ( rồi dùng keo mới )một lớp mỏng rồi đặt lên ép vừa phải là ok...
@dothingot CÁc bác cho hỏi là nếu mình dán kêo 3M mà lở dính vào màn thì có ảnh hưởng j k vậy, hix
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản thân keo không ăn mòn được kính đâu bác, nên ngoại trừ nó làm mất thẩm mỹ, bác dùng gì đó tẩy keo ra, em là em dùng cana nha ! còn các bác thì em hok biết, chắc chắn không ảnh hưởng gì, nói có khi bạn không tin, mình hôm vừa rồi đổ 502 lên mặt cảm ứng, may có mấy lớp nilon nên mình lột hết ra và chỉ còn tấm gương, bây giờ vẫn ok ngon lành
@dothingot pác cho hỏi là khi tôi gở hết lớp keo cũ ra, thì tôi dùng cái gì để lau sạch sẽ để tiến hành dán keo mới vào vậ pác
@nobita_kun Dung cana ay
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vjruss đúng rùi đó bác dùng cana lau đi lau lại là ok
@nobita_kun Dung cana để lau
dothingot
ĐẠI BÀNG
11 năm
hôm nọ con Lumia của mình, mình dùng, vải mềm + cana lau trực tiếp trên mặt kính, lau đi lau lại là sạch hêt bác à
thay cã cụm cho nó chắc ăn.
mấy bạn ơi cho mình hỏi xíu. Mình có con s3 bị rớt nước. sau các biện pháp xử lý và cứu sống em nó thì kết quả là em nó cảm ứng không hoạt động, màn hình thì hiển thị bình thường. mình đã mượn lắp thử 1 cụm màn hình khác qua thì máy vẫn hoạt động bình thường nhưng máy bị nóng gần chỗ nút home và hao pin lắm, tắt máy pin cũng hết.
Vậy bây giờ mình mún mở cái màn hình ra để thay cái cảm ứng được không? mấy bạn chỉ mình giúp cái cảm ứng nó nằm ở đâu không? mình chưa thấy cái đó bao giờ. và linh kiện đó ở đâu bán.
Còn về việc nóng máy không biết có phải do chạm nguồn không?mình nghe nói có loại nước rửa mạch, có cần phải lấy nước đó rửa lại để làm sạch main không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019