Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thay màn hình htc One, One X, HTC Butterfly

tran tieng dung
4/4/2014 15:42Phản hồi: 26
Thay màn hình htc One, One X, HTC Butterfly
Tự thay màn hình nếu bạn không am hiểu về bên trong máy thì rất khó và nếu tò mò bạn có thể phải tạm biệt với máy điện thoại của mình. Để hổ trợ vấn đề này hôm nay kỹ thuật huy dũng sẽ tiếp tục hướng dẫn cho các bạn cách thay màn hình HTC One J HTL22, màn hình HTC ONE M7

Và sau đây là trình tự thay màn hình HTC One M7:

Bước 1: Chuẩn bị dụng cụ để thay màn hình:
+ Tuốc-nơ-vít 5 chấu.
+ Một cây nhựa để nẩy vỏ
+ 1 bộ hít để hít màn hình.
+ Cây nhíp

+ Một màn hình HTC One chính hãng
+ Máy sấy nóng để tách màn hình
Các dụng cụ để thay màn hình htc one
Bước 2:
Dùng cây nẩy vỏ để nảy vỏ phía sau.

Nảy vỏ vơi màn hình
Bước 3:
Sau khi đã tách vỏ phía sau ra bạn tháo 2 ốc giữ chốt pin.

Chúng ta làm theo trình tự
+ Tháo socket (Khe cắm) micro pin và cụm loa phía dưới.
+ Lần lượt tiếp theo là tháo socket màn hình và cảm ứng.
+ Sau khi tháo hết socket bạn tháo toàn bộ dây ra.
+ Tháo 5 con ốc đồng thời tháo cum loa ra.

Quảng cáo

Lưu ý: sau khi tháo hai con ốc giữ màn hình, các bạn phải sử dụng thanh kim loại (thanh nhựa) và nạy phần màn hình từ phía dưới lên, vì phía trên có các dây kết nối nên bạn cần nạy mạnh nhưng phải cẩn thận với dây bên dưới rất dễ bị đứt.

Bước 4:
Dùng hít tách màn hình ra khỏi sườn máy.
Bước này ta cần dùng đến máy sấy nóng vì lớp keo bên dưới rất dính cấm phải sấy mềm ra.

Sấy, Hít và tách màn hình ra khỏi thây máy
Lưu ý: Tách màn hình có lớp keo cẩn thận không sẽ ảnh hưởng làm cong sườn máy nhé.

Bước 5:
Hoàn thành tháo màn hình ở bước 4. Trước khi thay ta kiểm tra độ dày giữa 2 màn hình cũ và mới để có thể biết được 1 phần chất lượng màn hình chúng ta mua về nhé.

Quảng cáo

Tiến hành thay màn hình.
Thay màn hình htc one mới gắn cụm loa, các socket và vặn ốc lại như bạn đầu. Sau khi thay thế xong bạn nhấn vào icon màn hình kéo xung quanh màn hình để text cảm ứng.

Bạn có thể xem chi tiết qua trình thay màn hình htc one qua video sau:

Ngoài ra mình còn có video hổ trợ thay màn hình htc one X, HTC Buterfly,, Thay màn hình HTC One J bạn có thể xem tại đây
Ngoài ra các bạn có thể yêu cầu Huy Dũng Mobile làm video hướng dẫn. Nếu có nhiều bạn yêu cầu 1 model nào đó bên mình sẻ tiến hành làm video thay để để hổ trợ các bạn 😃

Các thiết bị sữa chữa như tuốc-nơ-vít 5, thanh nhựa nhỏ có đầu dẹt, 1 bộ hít chấu nếu không có sẵn bạn có thể mua tại các cửa hàng dụng cụ sữa chữa điện thoại trên toàn quốc.

Chúc bạn thành công.!!!

Các bài hướng đẫn Kỹ thuật khác tại Tinhte
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hugnvn87
TÍCH CỰC
10 năm
Màn hình One X giờ mới là bao nhiêu nhỉ?
@hugnvn87 Bạn có thể tham khảo trực tiếp giá trên huydungmobile.com, Mình cập nhật giá liên tục trên đó 😃
cho hỏi máy mình màng hinh keo lau ngay bung lên h dán keo lại màng hình giá bao nhiu bạn
@lệ rơi nobjta Bạn dùng loại htc nào vậy, cái này giá tuy vào độ khó thay màn hình từng model 😃
@tran tieng dung htc
Butterfly co gi bao giá 0967 383 373
@lệ rơi nobjta Bạn mang qua mình xem thử nếu nhẹ mình làm free cho bạn còn nếu trường hợp hở nhiều dán lại toàn bộ thì phí là 100k bạn 😃
@tran tieng dung hôm bửa cho số ky thuật bảo 300k làm tới cữa hàng kia dán về h nức mang hình 😔 cho mình hỏi nưc mặc kiếng thay đc không
@lệ rơi nobjta Chắc hồi bạn gọi điện ko gặp mih 😃, Mình có giá hổ trợ cho anh em tinhte. Hiện tại thay mặt kiếng dùng ko ổn dùng it bữa bị liệt cảm ứng. Nếu nhẹ bạn để dùng tạm nó ok hơn
hi anh! em xai HTC one X+, làm rớt bể màn hình. có xem bảng giá mà ko thấy báo giá màn hih HTC one X+.
@meiji ly One X+ với one X chung giá đó bạn 😃
@meiji ly Đó là màn hình htc one x linh kiện bên mình vẫn bao test 1 tuần bạn. Trong thời gian bao test nếu bị lổi gì ở màn hình bên mình sẻ đổi bạn cái khác 😃
@tran tieng dung màn hình htc one x giờ thay bao nhiu vậy bạn
đã thay màng hình xong, nhưng giờ màng hinh của mình lại bị hở,giống như keo không dính vậy, tình trạng màng hình giờ gần giống như bị bể, mới thay xong ngày 23/05/2014
@Nobugaki Bạn thay ở đâu vậy,sao nhìn ghê quá
@Nobugaki việc này bạn có thể complaint trực tiếp với chổ đã thay màn hình cho bạn để bh. Mình thấy đang trong tg bảo hành mà 😃
@tran tieng dung Thay chỗ bác ah.hết 1 tuần mà z là đường ai nấy đi hả bạn.định qua thay mà sao thấy ghê quá
@nuavangtrang2812 hi bạn @Nobugaki thay chổ khác mà. Bạn xem giấy bảo hành thì biết. bên mình là shopmobile.vn, huydungmobile.com
Dũng oi cho mình hỏi chút, cái giá full nguyên bộ với full nguyên bộ chính hãng khác nhau như thế nào vậy? nếu mình đem máy qua bên Dũng thay thì sẽ thay màng hình nào cho cái máy này? thanks
@Nobugaki Nó khác nhau độ bền bạn. Hàng chính hãng bên mình bh 12 tháng. Bạn có thể tham khảo giá trực tiếp trên website của mình 😃
Bạn làm cái clip hướng dẫn thay mà hình htc one mini được không 😃
vuholmes
ĐẠI BÀNG
10 năm
thay mặt lưng htc butterfly bao nhiêu tiền z ?
@vuholmes dòng này hiện tại bên mình chỉ có màn hình thôi bạn 😃
Anh cho em hỏi phí thay màn hình HTC 8x.
Có sự khác biết giữa 1tr và 1tr6 không ? Ngoài bảo hành ra thì chất lượng của 2 cái màn hình kia có chênh nhau lắm không ?
Tại em đang có nhu cầu thay màn hình, vì nó đã nứt và cảm ứng cũng điên loạn luôn rồi. Với anh cho em hỏi chi phí thay luôn. Cám ơn anh.
@duyvu777321 2 cái mới thì nó y chan nhau e vi là hàng linh kiện loại 1, nhưng độ bên thì không bằng 😃 . Công thay là 100k e
Muốn thay màn hình HTC butterfly vỡ mặt kính cảm ứng chập chờn.
Thay màn hình full nguyên bộ chính hãng bóc máy còn mới bao nhiêu phần trăm vậy bác Dũng. Giá thành viên Tinhte bao nhiêu bác Dũng.
Cho em hỏi ngu tí mấy cái cảm biến xa gần, cảm biến xoay màn hình tích hợp luôn trên màn hình full zin luôn hay rời vậy bác Dũng. tks bác
anh ơi ở hà nội a biết chỗ nào thay màn hình htc desire v ko ạ, tầm dưới 1 củ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019