[The Big Picture] Cuộc thi ảnh năm 2012 của tạp chí National Geographic Traveler (P2)

levuongthinh
20/7/2012 2:57Phản hồi: 50
[The Big Picture] Cuộc thi ảnh năm 2012 của tạp chí National Geographic Traveler (P2)
Cuộc thi ảnh năm 2012 của tạp chí National Geographic Traveler vừa mới kết thúc và kết quả sẽ sớm được công bố. Trước khi có kết quả, chúng ta vẫn có cơ hội chiêm ngưỡng những hình ảnh tuyệt đẹp đã được gửi để tham gia cuộc thi này. Có 4 chủ đề dự thi là: Travel Portraits (Chân dung du lịch), Outdoor Scenes (Ngoại cảnh), Sense of Place (Cảm xúc về nơi chốn), và Spontaneous Moments (Khoảnh khắc tức thời). Mỗi bức ảnh là cả một câu chuyện mà tác giả gửi gắm, mời các bạn cùng xem, cảm nhận, và …
[prebreak][/prebreak]

50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

like dep qua ... ma cái này PTS hay là chụp bằng máy thế
@thiennguyen1502 Mọi người có vẻ hiểu sai từ PTS nhỉ, những bức ảnh này có chỉnh sửa hết đấy, nhưng chỉ chỉnh sáng tối, tương phản và BW v.v... mà thôi, ko ảnh hưởng đến giá trị thật và ý nghĩa của bức ảnh. Và họ có thể chỉnh sửa bằng phần mềm khác chứ ko nhất thiết phải là PTS
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ngoduhero hầu hết đều đã qua photoshop, chả có cái máy nào chụp mà sắc nét, độ tương phản tuyệt vời + màu sắc rực lên như vậy hết. Lấy thí dụ như tấm bà lão đã đc tăng màu sắc, tấm ông lão đã đc tăng clarity+sharpness gần mức tối đa, tấm có cô gái nhìn như geisha đã đc tách màu. Dĩ nhiên người dùng có thể chỉnh màu ngay trong máy chụp hình, nhưng sẽ rất ít người dùng cách này vì sẽ rẩt là khó chỉnh sửa về sau. Ko phải cuộc thi nào cũng cấm xài photoshop, hầu hết tất cả các cuộc thi có uy tín trên thế giới đều cho xài photoshop, nhưng ko đc quá tay như cắt dán, tạo ra những chi tiết giả... người thi vẫn có thể chỉnh sửa màu sắc, tương phản, độ nét...
Như đã nói, những bức trên là do người cầm máy là chính, khoảnh khắc ko phải cái muốn là có để chụp, mà khi có rồi thì chưa chắc đã chụp kịp. Ngoài ra các bác cũng làm ơn bỏ cái quan niệm PTS lên là đẹp hết, là giả tạo...photoshop là cách mà 1 photographer trân trọng bức ảnh của mình, càng quí thì càng nâng niu trau truốt. Ngoài ra, để photoshop đẹp cũng cần kĩ năng, kinh nghiệm qua việc học hỏi lâu dài, nếu ko tấm hình sẽ nhìn rất là rẻ tiền.
bad_child88
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thiennguyen1502 bác làm ở National Geographic hay sao mà nói như đinh đóng cột z?
@bad_child88 mình nhớ có 1 bài anh cuhiep đã đề cập đến😃
ảnh quá đẹp, thật tuyệt vời, cảm ơn các nghệ sĩ chân chính
những bức ảnh truyền cảm hứng vừa xem là đã muốn làm nhiếp ảnh rồi
cuongthi
TÍCH CỰC
12 năm
😃tuyet voi
Thích bức ảnh con cá voi nhảy lên. Chắc bức này được "Spontaneous Moments".
Thích nhất là xem mục [The Big Picture] trên tinhte.vn ....
Bác nào hướng dẫn em cách tải ảnh về máy với ạ/
@HoangPigg Bác vào trang Gốc của họ
http://www.theatlantic.com/infocus/2012/07/national-geographic-traveler-photo-contest-2012/100339/
rồi Save là ok he he
Tải về làm ảnh nền cho máu
Thanks all
conmoi
TÍCH CỰC
12 năm
toàn ảnh đẹp
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
thix cái "Một người đang tắm trong bùn phun ra từ núi lửa. Tác giả: Jorgen Tharaldsen."
có thể đẹp với người này nhưng xấu với người khác
oishivn
ĐẠI BÀNG
12 năm
kết nhất tấm 01, nhảy bên núi lửa, tấm đàn cá mập bơi dưới đáy thuyền cũng hay, tiếc tấm chụp báo ăn thịt hươu cao cổ không show hết 😁
123445666
ĐẠI BÀNG
12 năm
@oishivn ảnh 1 là lava kiss
http://www.tinmoi.vn/buc-anh-nu-hon-nong-nhat-thu-hut-tren-google-07978838.html
mình cũng thấy đẹp ^^!
haui2281
ĐẠI BÀNG
12 năm
ảnh đẹp thật, tất nhiên là đã qua chỉnh sửa rồi.
phải chỉnh sửa thì mới có các hiệu ứg đẹp đc 😁
mình nghĩ PTS dịch là phó tiến sĩ thì hay hơn...!
issacnhut
TÍCH CỰC
12 năm
Haizzz đẹp gì mà đẹp dữ vậy trời...thích tấm trên thuyền dưới cá mập. Tấm đó là tấm ít đẹp nhất, ít màu sắc nhất nhưng cái cách chụp và ý tưởng thì hay quá
Không thể diễn tả bằng lời!
VHDN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đẹp tuyệt vời!
rất kết xem những tài liệu về thiên nhiên hoang dã
Đố các bạn người trong ảnh là nam hay nữ nào😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM