[The Big Picture] Hình xăm – Sức hút từ những mũi kim

levuongthinh
27/8/2012 15:20Phản hồi: 351
351 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xăm ngay bắp tay mới gấu 😁
Theo thống kê từ trước đến giờ ở VN mình thì đa số gái xăm là gái đĩ.
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
@soldier_1991 cảm ơn bạn đã chỉnh: "Xăm"
- theo bài viết này thì xăm hình gì phụ thuộc vào thẩm mỹ của người xăm. Đây là quyền của họ. Có vậy nó mới là nghệ thuật, và cứ cho là nó có nhiều trường phái khác nhau.
- Mình phản đối cách xăm mình của cách giang hồ, nó chỉ làm mọi người có quan điểm lệch lạc về một loại hình nghệ thuật phổ biến từ xa xưa. Ngoài ra mình không phản đối những hình xăm liên quan tới tôn giáo, tín ngưỡng, lý tưởng, ý đồ cá nhân. Điều này hoàn toàn phụ thuộc người xăm, không nên tỏ thái độ kỳ thị về cái mình chưa hiểu rõ. Trường hợp hình xăm trên mình chiến binh thời Trần có thể xếp vào loại hình này.
- Một đất nước luôn giao lưu học hỏi như chúng ta: một thời phật giáo là quốc giáo, rồi tới nho giáo tràn vào. Theo mình cái bạn gọi là truyền thống với chuẩn mực chẳng là cái gì khác ngoài nếp sống đc hình thành một thời gian trước đó thôi. Tóm lại theo mình thì truyền thống, và điểm mạnh nhất của người VN là: khả năng tiếp thu văn hóa ngoại lai nhanh chóng và cũng điều chỉnh nó chu phù hợp, có tính thích nghi cao. Vì thế cứ mở lòng mà đón nhận một loại hình nghệ thuật mới.
@simoon_vn cũng đi nhiều rồi nhưng chỉ quanh châu á thôi, có lẽ phương tây nó khác nhưng các nước châu á không ai thích xăm hình đâu, xăm hình đa phần là người xấu, người tốt ít lắm mà làm như vậy là tự mình cách ly với xã hội,
@soldier_1991 Truyền thống người Việt lại vốn là một dân tộc rất ưu chuộng xăm người đấy bố ạ, đến đời Trần mới bỏ nhé.
lyhuynh2008
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một số người muốn làm tắc kè hoa. Mình chỉ thích những hình xăm mảnh và tinh tế chức kiểu như body painting thì lạy các cụ!
nhian64chu nào xâm cái hình trên topic kia là khỏi đi matxa quan âm trên lưng
Các bác ơi. E cũng xăm 1 dòng chữ trên cổ nhưng giờ k che đc, hối hận quá, huhu. Giá như lúc đó xăm ở trên mình. Giờ e tính đi học ngành du lịch mà thấy mặc cảm wá

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Hudson
TÍCH CỰC
12 năm
Xăm thì dễ nhưng xoá thì khó và khá đau đớn. Vậy nên cần suy nghĩ kỹ trước khi quyết định.
@Hudson xóa là không thể đâu! có cắt thịt đi thôi,ông cậu em xóa để lại cái sẹo to đùng cùng nhiều chỗ mực xăm nham nhở!
đẹp thật .
Xăm tinhte mới đẹp chứ mấy cái kín người chả đẹp tẹo nào:oops:

Gửi từ Éo Gì ộp tì mợt 2ích của Ice Man
Head
TÍCH CỰC
12 năm
Thậm chí cả ở mỹ vẫn có người kỳ thị việc xăm hình.
_ xăm lên cơ thể không phải là một sai lầm. Nhưng sai lầm sẽ xuất hiện khi người ta quá lạm dụng hình xăm.
_ Không biết luật quân sự cấm thế nào, nhưng em có thằng bạn xăm đầy 2 phần đùi, và nó xem đó như bùa hộ mạng khi khám nghĩa vụ. Nhưng mà bọn em vừa ăn nhậu đưa tiễn em nó lên đường nhập ngũ tối hôm qua và 5-09 này em nó lên đường 😁
*Cá nhân em rất thích xăm nhẹ qua cùi chỏ một tí. Nhưng việc làm hiện tại không chấp nhận điều đó. ..nên ngồi ngó cho vui thế thôi 😔
có mấy bạn lên đây dừng lời lẽ hoa văn nhẹ hàng, nào là không thích, nào là không phù hợp, nào là đua đòi, đĩ, .... rốt cục cũng là định kiến, chối bỏ mấy cũng lồ lộ ra.
thích thì xăm, ngắm nhìn, không thích thì thôi, đừng ý kiến về quyết định của người khác (không liên quan đến mình), bản thân là cái gì mà đi đánh giá người đời bằng mắt.
phihung211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@D.Ng Cái định kiến mà bạn đang chế nhạo đó là định kiến chung của cả cái xã hội Việt Nam bạn đang sống đó, ở các nước khác mình không biết nhưng tại Việt Nam mình có thể khẳng định việc xăm mình là lợi bất cập hại. Mình nói thật giới trẻ Việt Nam xăm mình thực ra chỉ là để tự tin thêm về bản thân, để cho mình trông "ngầu" trông "đầu gấu" hơn ngoài ra còn tác dụng gì nữa??? Trong khi cái hại thì rất nhiều, đơn giản nhất là lây nhiễm bệnh khi xăm mình ở chỗ rẻ tiền không đảm bảo vệ sinh y tế, sau đó là định kiến xã hội, cơ hội việc làm, cơ hội thăng tiến, và khi muốn xóa thì rất khó và để lại sẹo. Đấy là ý kiến của cá nhân mình còn bạn cứ nghĩ đó là cái đẹp, cái để khẳng định bản thân mình thì mình cũng không có ý kiến, cái đó có đúng hay không thì để thời gian và xã hội trả lời bạn, mình nhớ không nhầm thì 1 nước tự do dân chủ như Mỹ cũng mới chỉ dỡ bỏ lệnh cấm quân nhân nhập ngũ xăm mình mấy năm nay thôi.
@D.Ng 😁 Thế bạn đang làm gì đấy,
@D.Ng Chỉ là bày tỏ chính kiến thôi mà bác. Nếu ai cũng tung hô ủng hộ xăm mình giống bác thì rum này chán bỏ xừ.

Sent from my Nexus 7 using Tapatalk 2
saobien222
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình xăm chỉ đẹp khi kết hợp với chủ nhân có ngoại hình đẹp, da đẹp. Còn lại nhìn không đẹp, nhất là người có da nhăn nheo, người quá ốm
co be dang sam hinh cho khach moi xinh ne, con nhung hinh sam thi ghe qua hihi

Tính mình thay đổi thường xuyên nên chỉ muôn có hình xăm nào tồn tại chỉ trong vòng 1 tháng thôi, mà không đau thì càng tốt
@kelangbat Xăm phun.
Ở VN thì thanh niên Xăm chữ hay hình Tribal là đẹp...còn rồng phượng nhìn giang hồ dữ 😁
Xăm lên hai gò má: " Nhìn cái zề?"
venus_milo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang nghiên cứu làm cái hình xăm " Chiến binh La Mã " lên bả vai...
chế độ bảo hành săm rất thích , đc bảo hành cả đời 😆
trphong
TÍCH CỰC
12 năm
Cái gì mới thì cũng thích cũng yêu quý, nhưng khi nó đã là đồ cũ đã hết hứng thú mà ko bỏ được thì quá mất tự do, mất 'sướng'.

Hình xăm là thế, thậm chí cái ngu xuẩn nhất, vì khi chán ko xóa được!
hn2638
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ptp49 Chuẩn bạn, thì ra cũng 30% à? 😆 mình chắc cũng cỡ đó thôi, đang muốn thêm lắm 😁
đã xăm mà hỏi artist sau này muốn xoá thì sao thì tốt nhất đừng nên xăm, tattoo ko phải là trò chơi, đó là nghệ thuật để lưu giữ những ý nghĩa của bản thân mình suốt cuộc đời, sau này già nó sẽ xấu thật đấy, nhưng khi đầu óc lú lẫn, nhìn thấy hình xăm trên cơ thể, sẽ nhớ được thời điểm đó là lúc mình đang có những hoài bảo gì, mình đã từng có những gì và sẽ có khối chuyện kể con cháu nghe 😃)
@hn2638 mình chỉ khoảng 30% vì đã tính đến già(hơi lo xa😃)thì những vùng mình chọn ko bị nhăn hoặc nhăn ít do da và cơ vùng đó ít lão hoá.Còn bác nói sau này lú lẫn nhìn hình xăm thì em chỉ sợ sau này có lú lẫn mà nhìn hình đó ko khéo là hỏi con cháu tay chân ai gắn lên người bố thế này thì mệt:D
@ptp49 ĐÚNG VẬY, CÓ 3 LÝ DO KHIẾN BẠN LÀ NGƯỜI BẢN LĨNH,
BẠN LÀ NGƯỜI CÓ CHÍNH KIẾN
BẠN LÀ NGƯỜI CÓ TÍNH CHỊU ĐỰNG TỐT
KHẢ NĂNG THUYẾT PHỤC CAO
VÀ NẾU KHÔNG CÓ 3 ĐỨC TÍNH ĐÓ THÌ SẼ
XÓA HÌNH
TRỞ THÀNH NGƯỜI XẤU, Ở ĐÕ SẼ ĐƯỢC 1 NHÓM NGƯỜI XẤU CÔNG NHẬN
KHÔNG THỂ CHỨNG MINH CHO MÌNH THẤY MÌNH ĐÁNG TIN VÀ LÀ NGƯỜI TỐT
----
PHẦN MÌNH CÓ THÍCH VẪN KHÔNG MUỐN XĂM HÌNH VÌ
KHÔNG MUỐN LÀM GIẢM CHỮ TÍN,
CHẮC CHẮN KHÔNG THỂ THAY ĐỔI SUY NGHĨ ĐỂ CẢ XÃ HỘI CÔNG NHẬN CHỈ LÀ 1 BỘ PHẬN NHỎ, NÊN GÓC MỞ BÉ
DỄ TRỞ THÀNH NGƯỜI XẤU (TỶ LỆ XĂM HÌNH CỦA NGƯỜI XẤU CAO HƠN HẲN SO VỚI NGƯỜI TỐT)
CÓ LẼ DO HỌ CẦN 1 VỊ THẦN HY VỌNG BẢO VỆ KHI THAM GIA CHIẾN ĐẤU
TÍNH CHẤT XĂM HÌNH PHẢI DÙNG KIM CHÂM VÀO CƠ THỂ NÓ KHIẾN NGƯỜI TA LIÊN TƯỞNG ĐẾN TRA TẤN
ĐỘ ĐÚ CỦA NGƯỜI XẤU CAO HƠN BÌNH THƯỜNG NÊN LOẠI HÌNH NGHỆ THUẬT NÀY PHÁT TRIỂN RỘNG RÃI TRONG THẾ GIỚI NGẦM
trphong
TÍCH CỰC
12 năm
@hn2638 Vấn đề ở chỗ này! Ko phải ai khi xăm cũng nhận thức được như vậy vì tuổi trẻ thường nông nổi và đua đòi 🆒
mintien89
ĐẠI BÀNG
12 năm
xăm thể hiện cá tính hoặc là đơn giản là một ngã rẽ đời người thể hiện trên lưng!
mr.congnghe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật khiếp đảm!!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019