[The Big Picture] Neil Armstrong, 1930 – 2012

levuongthinh
28/8/2012 11:44Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rongV
TÍCH CỰC
12 năm
tiễn đưa người hùng của nhân loại
rốt cuộc thay gì chia buồn
nói lên công trạng của ông Neil Armstrong nếu có thể.
các chuyên gia VN về ngôn ngữ học chơi toàn tiếng Angola (sao qua chép lại rối con mắt), chuyên gia phân tích hình ảnh của Hollywood, chuyên gia tâm lý chiến.... và một số thợ cmt
nhảy vô chứng tỏ cái tôi học giả (giả chứ ko phải thiệt) của mình.
làm hỏng một bài viết có ý nghĩa

CUỘI THIỆT LÀ CUỘI.
@jack93 chuyện gì đây?...jealous?..lol...tụi mình chỉ muốn trao đổi, dẫn chứng những giải thích của NASA về những luận chứng cho rằng họ đã bịp bợm trong cuộc đổ bộ của Apollo lên mặt trăng, có điều gì sai trái ở đây vậy? nếu bạn 0 thích thì có thể 0 đọc. Cám ơn rất nhiều.
@jack93 Nhất trí với bác, xã hội bây giờ quá nhiều cái thể loại học giả như thế bác ạ. Nhìn chung là chúng rất nguy hiểm.
@IMINLOVE2012 Gu gồ với copy paste như các ông thằng cháu 5 tuổi nhà tôi nó làm còn tốt hơn. Trích dẫn thì cũng phải tôn trọng người đọc một chút, đừng có tương nguyên cả trang dài của người ta ra thế. Với lại đừng có lên đây khoe khoang trình độ tiếng Anh với nhau làm gì, ra mấy trung tâm tiếng anh mà tranh luận.
Fly me to the moon with Neil Armstrong 😃 !!!
Armstrong 16 tuổi đã có bằng phi công :p
hoangtnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
về cơ bản VN luôn có những thành phần tưởng mình là cao siêu, người khác chỉ là lừa lọc, nên đến giớ chính xác còn chưa chính thức cất cánh khỏi mặt đất chứ huống gì bay ra ngoài trái đất
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Bản thân mình vẫn không tin là có sự đổ bộ lên mặt trăng vào thời đó,với sự phát triển vào thời điểm đó thì khó mà làm được,quãng đường từ trái đất đến mặt trăng bằng 1/2 đến sao hỏa. Không biết là họ làm cách nào để đến đó và sóng sót trở về. Bản thân theo thống kê thì có đến hơn 1/3 người dân Mĩ cũng không tin chuyện này và mình cũng nằm trong số 1/3 đó.
Cũng phải nói thêm là thời điểm đó Nga và Mĩ cạnh tranh nhau rất khốc liệt ở mảng này nên NASA bị sức ép rất lớn từ chính quyền đương nhiệm.
NASA có rất nhiều chuyện "thầm kín" mà ít người biết và có thể họ vẫn đang nợ loài người 1 "món nợ lớn".
Mỗi chúng ta sinh ra là điều kỳ diệu của tạo hóa,không để tan biến như một hạt cát vô danh.Chúng ta sinh ra để in dấu chân trên trái đất và in dấu trong trái tim mọi người!
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
này a bạn, mấy cmt cuối giảng hoà của tụi mình đâu rồi? Mod xoá rồi hả? Có thằng đàn bà này đang chửi xéo tụi mình kìa =))

@quocanh58 Trò hề hù con nít.
@quocanh58 Mod xoá hết rồi, có lẽ vì liên quan đến chính trị...dù sao cũng rất vui được biết bạn...mình ra trường đi làm đã 8 năm, biết bạn vẫn đang là sv, có tư tưởng cởi mở nên mình rất vui được làm bạn với bạn. Chúc bạn luôn gặp thuận lợi trong học tập nhé.
Trò hề hù con nít.
Tội nghiệp.
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
@jack93 Z sao =]] để xem a bạn kia có bị ban chưa nếu chưa thì tối nay thế nào cũng vào nc với bạn=))
neil armtrong
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Sorry mọi người,hình như mình có chút nhầm lẫn,khoảng cách từ trái đất đến mặt trăng chỉ có 1s ánh sáng tức là khoảng 300.000km chứ không phải là 8 phút ánh sáng(cái này là khoảng cách đến mặt trời).Khoảng cách từ trái đất đến hỏa tinh là 15 phút as.Vậy thì rất có thể là Armstrong đã lên mặt trăng thật sự chứ không phải là 1 nơi nào đó mà NASA dựng lên. Nhưng mình không hiểu tại sao mà sau vụ Armstrong thì không còn ai buồn đến thăm "chị Hằng" của chúng ta nữa.
Vũ trụ bao la và bí hiểm quá,con người thật nhỏ bé,không biết con người chúng ta sinh ra ntn nhỉ !,vũ trụ có giới hạn hay không! sao tự nhiên tui thấy loài người cô đơn quá, có ai có cùng tâm trạng thì giơ tay lên nha!!!
Thấy mấy bạn nói về vụ cái lá cờ, theo mình thì việc N.A đặt chân lên mặt trăng là sự thật và lá cờ không phải đang bay mà là đang dao động.

- Nếu nói không có không khí thì lá cờ không chuyển động được thì sai hoàn toàn. Ngay cả khi có không khí mà không có lực tác động - gió chẳng hạn - thì lá cờ cũng không bao giờ tự nhiên chuyển động được. Thậm chí nếu phân tích kỹ thì chính không khí mới là yếu tố cản trở chuyển động của lá cờ.

- Khi lá cờ được cắm, có thể để ý thấy phần trên của lá cờ rất phẳng, chứng tỏ nó được căng cố định bằng 1 khung kim loại. Chẳng dễ dàng gì có thể cắm cờ trên bề mặt mặt trăng (Dĩ nhiên mình không được cắm nhưng thử lấy ví dụ về lực cần sử dụng để cắm cái xẻng vào đống cát cho nó thẳng đứng. 😃 ) vậy nên khi cắm chắc chắn N.A phải dùng một lực tương đối và cũng chắc chắn làm lay mạnh lá cờ. Trong môi trường không có lực cản không khí thì việc lá cờ duy trì dao động như vậy thực sự hợp logic.

- Mình nghĩ nếu sự kiện này là fake thì NASA cũng chắc chắn làm trong một khu vực kín không có gió và chắc cũng không bất cẩn đến nỗi phải bật quạt lên cho mát trong vài phút. 😁
kenlove819
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao chết thế???
c.bony
TÍCH CỰC
12 năm
Chú cuội là người đầu tiên Nhân giống cây đa thành công trên mặt trăng =))
ông Obama đã ra lệnh treo cờ rủ tại Nhà Trắng, mọi tòa nhà công sở, cũng như các căn cứ quân sự và tàu bè trong ngày chôn cất phi hành gia huyền thoại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019