[The Big Picture] Tất cả nước trên thế giới

levuongthinh
28/5/2012 14:39Phản hồi: 126
[The Big Picture] Tất cả nước trên thế giới

Với suy nghĩ nước chiếm tới 70% bề mặt trái đất và nó là nguồn tài nguyên vô hạn, rất nhiều người đang xài nước một cách phí phạm. Tuy nhiên, sự thật là nước chỉ chiếm một phần rất nhỏ so với tổng thể tích của trái đất. Chúng ta cần phải tiết kiệm nước, vì hiện tại đang có rất nhiều người phải sống trong tình cảnh thiếu thốn nước, và điều này còn trở nên nghiêm trọng hơn trong tương lai. Bộ ảnh sau đây sẽ cho chúng ta thấy được tầm quan trọng của nước trong cuộc sống hàng ngày.
[prebreak] [/prebreak]

126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nước sạch tỷ lệ quá nhỏ, mà con người ngày càng dùng nhiều thêm, làm ô nhiễm nhiều thêm... 😔
Nước là tài nguyên quí nhất trên Trái đất
@dangnguyenhaiduy Chuẩn bác! 😃
tungfnv
ĐẠI BÀNG
12 năm
@libralumos Không khí không quan trọng hả các bác. Nhiều thứ quan trọng nhất lăm, trong đó có nước.
Chỗ mình hay mất nước,HN mùa hè mà mất nước thì mới biết đc giá trị của nước ^^
@HoangPigg Hà nội lại có cái hay mà ở thành phố khác không có đó là sau mỗi cơn mưa mùa hạ nhân dân lại được bơi trên những dòng nước mát lạnh và hoàn toàn free, được chèo thuyền ngay trên con phố mà hôm qua vẫn còn khói mù mịt vì tắc đường - Rất hay đấy.
trong phim Rango! "bạn nắm giữ được nước, bạn sẽ thống trị tất cả" hehe
Sự sống bắt nguồn từ nước, nhịn ăn 1 tuần bạn chưa thể chết, nhịn khát 3 ngày bạn khó sống sót! Ngay từ bây giờ chúng ta hãy cùng nhau tiết kiệm và gìn giữ nguồn nước sạch các bạn nhé!
con người chỉ biết quý trọng nước khi toàn bộ nước trên hành tinh này < Biến Mất > 😁 @@
Hãy nhớ rằng chỉ có Trái Đất mới có nước!!!!
@cucunktvn Cho dù có hàn ngàn hành tinh khác có nước đi nữa, mình chỉ tin rằng ngay bây giờ chỉ có trái đất là có nước mà chúng ta có thể sử dụng dc.
@accountvip mình xin nhắc lại BÂY GIỜ AI NÓ CHỈ CÓ TRÁI ĐẤT MỚI CÓ NƯỚC LÀ SAI LẦM, KỂ CẢ CÁC NHÀ BÁC HỌC CŨNG KHẲNG ĐỊNH NHƯ VẬY.
schalke04
TÍCH CỰC
12 năm
@accountvip Em nghe nói mới tìm được hành tinh có rất nhiều nước mà bác.
@accountvip điều này thì cũng chưa chắc đâu bạn à, chẳng qua là khoa học chưa tìm ra nguồn nước ở các hành tinh khác thôi,Trái đất của mình cũng chỉ là một hành tinh bé nhỏ trong thế giới vũ trụ này thôi...
kubinktc
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh thịnh ở kontum là ở chỗ nào thế ???
@kubinktc bạn ở kon tum à, bọn mình đang có kế hoạch họp mặt, có gì vào đây:
http://www.tinhte.vn/threads/1274791/#post-18520462
Thật sự, nước là thứ tài nguyên quan trọng nhất đối với loài người, cùng với không khí, thiếu 2 thứ này thì sẽ ko tồn tại sự sống được.
VN chả sợ thiếu nước, vớ vẩn 20 năm nữa sẽ múc nước biển lên bán sang lào =))
orange
ĐẠI BÀNG
12 năm
@levuongthinh Tiền là gì vậy bạn?
@mtinhte.com bạn uống đc nc biển à ?
@levuongthinh anh không biết nguyên lý chưng cất, bay hơi à, khi đó đường việt nam thành một "super mega factory" sử dụng mặt trời biến nước mặn thành nước ngọt
@mtinhte.com Sau 20 năm nữa không biết bác có phát biểu được câu này không!
sai toét
@mcmillant Nước ở hành tinh khác bạn có sử dụng bao giờ chưa?
@accountvip thế câu đấy nói đúng hay sai ?
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
nước mặn là chủ yếu, còn nước ngọt (nước mà con người dùng được) thì chiếm tỷ lệ nhỏ mà
đẹp quá.......
nước là một phần tất yếu của cuộc sống , chúng ta ko nên lãng phí nguồn nước sạch , nếu ko có thể thế hệ sau của chúng ta phải trả giá rất đắt .phải biết trân trọng những gì thiên nhiên đã ban tặng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019