[The Big Picture] Tàu con thoi đến nhà mới

levuongthinh
18/6/2012 13:40Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bonbonsone
ĐẠI BÀNG
12 năm
những hình ảnh rất ấn tượng.
Mai Mốt có thời gian vô mấy cái viện bảo tàng đó chiêm ngưỡng tàu con thoi cho biết, không biết chỗ nào gần mình nhất ta^^
Bao giờ mới dc chạm vào nó nhỉ
MgClamn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mỹ tốn tiền cho dự án tàu con thoi nhiều hơn việc đổ tiền bất cứ cuộc chiến nào Mỹ từng phát động
@MgClamn Ko đúng đâu! Dự án tàu con thoi tính đến 2011 chỉ khoảng 150b~200b $ (tùy theo báo 😃 ), còn cuộc chiến Iraq & Afghan đều ngốn hơn 1kb $.

Ctrình tàu con thoi đã kéo dài hơn 30 năm như thiết kế ban đầu, giờ "hết bảo hành" nên về hưu là đúng rồi. Người Mỹ đã lên kế hoạch thay thế nó từ nhiều năm trước, và liên minh Lockheed Martin đã đánh bại liên minh Mc Donell Douglas (nay thuộc Boeing) trong hợp đồng chế tạo tàu con thoi tương lai. Chiếc tàu này, tự thân nó có thể bay lên quỹ đạo ko cần tên lửa hỗ trợ hay bỏ lại bất kỳ thứ gì. Dự án này vẫn đang tiến triển âm thầm và chậm chạp vì nhiều biến cố kỹ thuật lẫn tài chính.

Bonus ae hình chiếc tàu con thoi tương lai của hãng Lockheed.

Còn đây là con tàu thất bại của liên minh Boeing

Cũng là người mà sao họ vĩ đại và thông thái quá chả bù cho dân ta vừa ty tiện vừa kém kiến thức
niềm kiêu hãnh của nước mĩ đã đc đưa vế nơi an nghĩ cuối cùng ,bye ! bye ! bye! ;)
@hieunguyenkg77 Chỉ là nhà mới thôi, chư chưa phải là nơi an nghỉ cuối cùng đâu bác à.
@onglaodanhca_hn 😃 hi ! hi ! vậy theo bạn đâu mới là nơi an nghĩ cuối cùng của nó hả . bạn biết tại sao họ lại ko dùng từ ngữ giống của chúng ta ko , đơn giản là gì nó là 1 thành tựu công nghệ vượt bậc vĩ đại ,niềm kiêu hãnh 1 thời của nước mĩ cho nên họ mới dùng từ ngữ NGÔI NHÀ MỚI cho nó để có 1 sự trân trọng mà nó đáng đc nhận mặc dù là nó đã về hưu ,thân !
Em thích cái em tàu cứu hoả,hee, thích cả con Hammer đỏ nữa
hình như cái TBP này có rồi mà
con này hình như tháo ruột rùi thì phải :p
mình xem qua ở đâu đó từ chuyếnbay cuối cùng về là bọn kĩ sư tháo ra 😃
Niềm tự hào của nước Mỹ 😁
dmanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cai nay gap doi "ve chai" thi 1p30' la e no ra di trong tham lang...
Đẹp thật. Nhìn cái tay nâng nâng bổng tàu con thoi lên là thấy sướng mắt rồi. Phi hành vào vũ trụ, mong ước lớn của những cuộc đời!
bây giờ NASA mới nhận ra là dùng tàu con thoi quá tốn kém nên họ đem cất đấy
Hyper But
TÍCH CỰC
12 năm
Gặp Việt Nam là độ lại tất, ko gì là bỏ phí cả 😃
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
công nghệ giờ cho tư nhân rồi
nasa hoàn thành sứ mệnh tiên phong
dangphong25
ĐẠI BÀNG
12 năm

sao đụng cái gì cũng đem việt nam ra so sánh vậy, k comment đc thì đi chỗ khác chơi
bigthree
ĐẠI BÀNG
12 năm
😃 tàu con thoi này đã hoàn thành nhiệm vụ của nó và trở về trái đất thôi, và tau con thoi này là bí mật quân sự hoa kỳ mà
@bigthree bác chủ nói "Các đây vài tuần, hai chiếc tàu con thoi chưa từng bay vào vũ trụ đã được đưa đến ngôi nhà mới bằng sà lan"
tommydaisy
ĐẠI BÀNG
12 năm
oài hay quá có cả tầu phun nước để dọn được hay thật
phải là em thì em bán lại cho bọn tàu khựa. Loại này chắc chúng nó rất khoái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119