Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thế hệ Kindle tiếp theo sẽ có màn hình Eink chiếu sáng nền

vuhai6
7/4/2012 4:35Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có tiền hốt hết, không chê con nào... Iphone , Samsung galaxy, ipad , kindle mua hết. Vừa có IOS vừa có androi có phải sướng hơn không. Chúng nó cứ đấm đá nhau mà có đồ mình xài là ngon
@yukyo_o Nếu bạn có tiền chưa chắc gì bạn đã mua hết nha bạn. Phàm người càng có nhiều tiền chi tiêu của họ càng khôn khéo và tinh tế. Bạn nói vậy chứng tỏ bạn không có tiền ah? ;)
@hoanglegia ^^ có tiền hay không thì mình là người rõ.
Mình thuộc dạng chi tiêu không đc khôn khéo lắm. Thích là nhích thôi
vẫn chờ em kindle fire 2 ra với n` cải tiến đáng kể hơn. hee
không biết mấy e này ra có giữ được mức giá như e Kindle hiện tại ko
xmen533
TÍCH CỰC
12 năm
mình không thích kindle lắm, đọc sách thật sướng hơn 😁
Nói chung là mua tất.. từ Ipad đến kindle thậm chí mua cả PB nếu có thể để trải nghiệm được nhiều thứ... được cho mượn dùng trải nghiệm và nghịc càng OK đỡ mất tiền mua... chứ mua mấy ông này về chỉ sướng thời gian đầu còn về dau lại nhạt thếch thôi mà... từ Ipad trở đi luôn
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đèn nền sẽ làm mình mau mỏi mắt hơn, dù ít hay nhiều, chưa kể là tốn pin hơn nữa.
Đây có thể là sản phẩm mình thấy hợp lý cho các bạn đọc sách nhất!
múc vài bộ tiểu thuyết Kim Dung. đọc mệt nghỉ
múc 1001 đêm. đọc mệt nghỉ
múc tam quốc diễn nghĩa đọc mệt nghỉ
______
làm biếng đọc có thể chuyển qua nghe truyện Nguyễn Ngọc Ngạn mp3.
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
Kindle rất tuyệt, mình đang sử dụng bản basic. Nhưng thực sự thích hợp nhiều hơn cho những lúc rảnh rỗi, leisure ở nhà. Còn khi travel hoặc bất chợt nhảy vào 1 quán cafe thì mình thích ôm Blackberry hoặc iPod để đọc hơn, ước gì mấy cái này nó sync với nhau cho sung sướng. Nhẹ như kindle mà lại có backlit nữa thì phê lòi
@pvhunt K ý mình là đọc =ipod +bb màn hình nhỏ , nếu ipod màn k retina thì chữ k dc mịn bạn k nhức mắt ah?
foolguy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pvhunt Kindle app có gì hay ho đâu mah` khoe nhỉ, nó chỉ hay khi đồng bộ giữa đt với kindle thôi bạn. Còn bạn cầm ipod với bb đọc ebook đọc thì mình cũng bái phục.
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
@foolguy Bác chỉ được cái nói vuốt đuôi 😆 Mình khoe gì app kindle hả bạn? Mình vẫn đọc sách với bb và ipod đó, bác cứ bái phục tự nhiên hehe
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
@luke valentine bình thường mà. mình vẫn đọc hết mấy quyển của Kim Dung và tiên hiệp bằng BB đấy. có điều đi mất 2 cục pin 😁
hix ko có tiền nên chỉ có sách cũ thôi, không ipad, cũng không kindle ^^
tùy mỗi người thôi, chỉ đọc báo sách không thì mua con này là đủ
Thích đọc = giấy hơn =.=
vithienlan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Với những người thường xuyên đọc sách thì K3 vẫn là tuyệt vời nhất
bác cứ lấy ipad mà đọc sách là biết nhau ngay ấy mà so sánh kiểu gì thế ko biết
Cái đèn nền vào ban đêm sẽ làm người ta mỏi mắt = dễ ngủ 😁
Tri An
ĐẠI BÀNG
12 năm
pvhunt
chắc chưa ai biết tới cái tiện lợi của đọc sách bằng blackbery.
tối ngủ trùm mền mở bb 87 lên đọc là sướng nhất không j bằng!🆒
:rolleyes:
Ai dám làm như thế với ipad, kindle không chứ.hehe
😁:D
pvhunt
TÍCH CỰC
12 năm
@Tri An Đọc thì được bác ạ, nhưng tối ngủ lăn qua làm cái "pẹp!" là bít liền 😆
Tri An
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pvhunt nói về độ bền thì bb vô đối nhé😁
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Cải tiến mới rất hợp lý, rất ưng ý với Kindle 3 nhưng hơi bất cập khi đọc sách nơi ánh sáng yếu..

Bác nào bảo dùng Ipad rồi thì khỏi mua Kindle....??? Mình đang dùng cả 2 đây này, trc dùng ipad đọc được 2 chuơng truyện xong từ đấy bỏ đọc sách trên Ipad luôn, chỉ thỉnh thoàng dùng để xem PDF, bác nào dân nghiền sách thì mới thấy cái hay của E-ink.
tích hợp thêm công nghệ này cũng hay đấy chứ, nhưng phải biểt cân bằng dung lượng pin cho phù hợp.
Khi đủ sáng thì tắt đèn nền, khi nào thiếu sáng thì lại bật lên, mình thấy cải tiến khá hợp lý. Cũng vì lý do này nên mình chỉ đọc K3 vào ban ngày thôi, dù nhiều khi tắt điện rồi vẫn muốn lôi ra đọc. Chứ như bây giờ Amazon lại phải bán kèm một cái bao da có đèn, ánh sáng lại không đều, lấy nguồn từ K3 có phải là vẫn bất tiện hay không?
Còn các bạn bảo là có đèn tốn pin thì cứ như mình ấy, chỉ đọc sách ban ngày thôi ^^.
Chú 87 thì phải nói là rất hợp với sinh viên. Bác Tri an không dùng K3 thì chú 87 đó quá hoàn hảo rồi.:D
Great!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019