Thế hệ Kindle tiếp theo sẽ có màn hình Eink chiếu sáng nền

vuhai6
7/4/2012 4:35Phản hồi: 144
144 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận đọc sách trên Kindle sướng. Cầm lâu không bị mỏi tay, mỏi mắt. Pin cũng tốt. Hi vọng sẽ có bản nâng cấp sớm.
@heroesvn ủng hộ Kindle nhưng mình vẫn thích cầm quyển sách thật hơn, đọc sách thật thì cảm xúc nhiều hơn, và nhất là có thể lưu lại mỗi quyển sách mình đã đọc làm kỉ niệm hoặc cho, tặng người khác.
letrans
ĐẠI BÀNG
12 năm
@feeling1301 Hô hô, chính em. Chuyên cóp sách vào kindle. Đọc thấy quyển nào hay lắm mới ra ngoài mua sách. Tiết kiệm! Tiết kiệm!
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
@letrans uh mình cũng giống bạn đọc kindle thấy quyển nào hấp dẫn thì mau thêm sách cất. hé hé.
dotapro
TÍCH CỰC
12 năm
@feeling1301 chuẩn ko cần chỉnh. nhưng cái j cũng có cái lợi cái hại. sách giấy mắc quá. cảm xúc, kỉ niệm và cho tặng người khác thì mình nghĩ giống hệt bạn 😃
chỉ có những người thiếu hiểu biết, ko có kiến thức thì mới đi so sánh Kindle Ebook với Ipad
doanhkhoi
TÍCH CỰC
12 năm
Càng ngày cáng tiến bộ, ủng hộ Eink!
trieu1209
TÍCH CỰC
12 năm
cầm K3 đứng đâu đọc đó. còn cầm ipad thì kiếm chỗ ngồi.
cầm k3 mang ra công viên đọc - nhìn qua nhìn lại ng ta nhìn mình như khỉ cho nó mươn nó hỏi ủa sao k có cảm ứng.
mấy đọc sách còn lạ lẫm với nhiều người lắm
như hôm bữa wa mua đồ maydocsach. thấy nhân viên tư vấn hồi ng ta mua kindle fire. tóm lại một số ng k hiểu mấy đọc sách để làm gì

Mà người VN của chúng ta thích thể hiện và mua nhiều mấy trong 1.
Hiện tại đang có
K3 (đọc sách tài liệu)
K Fire (chơi android)
Ipad 2. (IOS)
ipod shuffle (lâu lâu bùn lấy ra nghe nhạc)
với mình chiếc K3 là quá tuyệt rồi có chiếc đèn tiện ích nữa thì đâu cũng đọc đc.

còn ban đêm về tới nhà là vào computer nhảy và tinhte spam còn time đâu mà đọc sách

sẵn đây hỏi mấy bác luôn là con này dùng đc cho K3 đc k thấy nó cũng tiện
http://51deal.vn/team.php?id=251
@trieu1209 hôm nào có nhã hứng thì cafe giao lưu, hội những người khá thích và thích đọc sách..hjhj😁
@trieu1209 Con này mà dùng cho K3 thì bác mỏi tay đấy. K3 thích hợp với đèn kẹp hoặc bao da có đèn hơn là cầm tay thế này.
iphoner13
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật là ngớ ngẩn khi so sánh giữa ipad và kindle về tính năng và cấu hình. Bởi vì đơn giản kindle dành cho một thị trường khác với mục tiêu khác. Toàn mấy bác không thích đọc sách cứ vào comment ipad hơn ipad hơn. Kindle có nhắm đến mấy người như các bác đâu mà cứ so sánh thế. 😃
minhdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank, mình rât thích đọc sách, phải chi đủ money để tậu một em về thì thích biết mấy.
minhdat288
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank, mình rât thích đọc sách, phải chi đủ money để tậu một em về thì thích biết mấy.
Được như thế này mà giá lại chỉ tầm như Kindle Basic thì ngon biết mấy...
Các bác nói đúng đấy,ai nào lại so sánh như vậy,theo mình nếu ai ko thik khoe mẽ,thì kindle là một lựa chọn hợp lý.(2 trong một hihi)
mcjambi
ĐẠI BÀNG
12 năm
mấy ông ném tạ nghe ghê quá ! Kindle thì đọc sách là vô đối:
+ KHông đau mắt như nhìn gái đẹp, không chán mắt
+ Nhẹ mà pin thì bền vãi.
Còn IPAD dành cho đi giải thôi, đọc sách không hay, chúng nó giống như ô tô với xe SH ấy mà ! mỗi thứ chuyên một cái , cái nào cũng tốt , cái nào cũng hay !
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
hoclaptrinhweb said:
Mình không thích kindle cho lắm. Sài Ipad sướng hơn

Hãy xài Kindle rồi cảm nhận, chưa có thì...mượn xài thử xem sao ?
Cứ ngồi ...nói thánh nói tướng cho sướng mồm làm ra vẻ ta đây !
Xưa gòi...Diễm ơi !
rẻ thì cũng xơi
Có đèn hỗ trợ thế này nhưng không rõ pin sẽ thế nào nhỉ ?
Màn hình hiển thị tốt hơn mà lại tiết kiệm pin hơn thì quá hay rồi
mọi người nói nta nhiều vậy, thực ra mỗi người có 1 phong cách sử dụng riêng mà.
thangtl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Quá nhiều comment dạng so sánh trên tự nói lên rằng dân tình mình thích SỞ HỮU vật chất để cho mọi người xq biết mình là SÀNH ĐIỆU/ giàu có, chứ không hẳn sắm đồ vì nhu cầu thật!
mỗi món đồ tự thân nó được sx ra để fục vụ 1 nhóm đối tượng với những nhu cầu cụ thể. 1cái smartFone dù có nhiều chụp ảnh đẹp cách mấy vẫn không thể sánh với máy ảnh chuyên dụng.
Do vậy các kiểu so sánh nêu ở các comment trên (& cả ở nhiều bài viết khác) đều khập khiễng và TẾU, không đáng bàn!
thiệt là đáng thương!
Đây là 1 trọng những nâng cấp đáng giá nhất, ngoài ra kindle còn phải nâng cấp thêm nữa về tốc độ lật trang. Nhưng phải nói rằng những gì hiện tại tôi đã thấy hài lòng rồi
Nhờ Kindle mà thói quen đọc sách đã trở lại với tôi! E-ink của Kindle cho tôi một trải nghiệm về một "thiết bị điện tử" nhưng cực kì thân thiện! (đọc thỏai mái hơn cả sách giấy nhiều)
kenpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình dùng kindle touch để đọc sách/truyện, cảm thấy khá là hài lòng, chỉ có mỗi điểm chưa hài lòng là lúc mình lật trang, mực nó biến đi rồi đổ mực mới lên nhìn ko hay ho cho lắm, lại chậm nữa chứ! còn mình thấy kindle e-ink là 1 sản phẩm rất tốt cho việc đọc sách 😃
lethienov
ĐẠI BÀNG
12 năm
ipad không phải để đọc sách, cái màn hình đó mà đọc sách cho vỡ mắt hả, đọc sách thì phải dùng màn hình e-ink á, cái vụ này thì amazon bá đạo rồi, bác nào bảo ipad sướng hơn thì...nhà quê 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019