Thế hệ tiếp theo của Google Cardboard sẽ được ra mắt ở Google I/O?

sonlazio
20/5/2015 0:13Phản hồi: 31
Thế hệ tiếp theo của Google Cardboard sẽ được ra mắt ở Google I/O?
Khi mà thiết kế trưởng của Google Search chuyển sang một bộ phận nào đó, người ta tin là bộ phận đó sẽ rất quan trong với Google. Sau khi có thông tin về thiết kế trưởng Jon Wiley của Google Search chuyển sang làm lãnh đạo bộ phận Google Cardboard thì hôm nay chúng ta lại biết thêm thông tin từ một kỹ sư cao cấp khác của Google là Clay Bavor cũng đã được chuyển sang Google Cardboard vài tháng trước. Clay Bavor là người phụ trách phát triển sản phẩm và trải nghiệm người dùng Gmail, Google Drive và Google Apps.

Khi Gizmodo hỏi Google có ý định làm gì với thực tế ảo hay không thì Clay Bavor cho biết những gì họ làm với Cardboard chỉ mới là phần nổi của tảng băng, là những bước đầu tiên của Google bước vào thế giới thực tại ảo và tham vọng của họ sẽ không dừng lại ở đó. Bavor không xác nhận khi được hỏi về Google I/O nhưng ông khuyên phóng viên Gizmodo nên xuất hiện tại đó, để ngỏ khả năng sẽ có một thay đổi lớn tại đây.

Tham khảo: Gizmodo
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa đặt mua cardboard trên AliExpress, khoảng $2.5. Biết là không tốt bằng cardboard xịn nhưng có đỡ hơn không, đỡ thèm
@cardmanhinh.com Mới vừa xem lại, có 2.5$ thôi bác à 😆
@mrsugarvn bác mua ở đâu chỉ e với, muốn tậu một cái mà k biết ở đâu cả
@duyhung_1122 Mình có để link ở mấy bài viết ở dưới đó, bạn kéo xuống là thấy.

Đặt mua trên AliExpress cần visa, rẻ thì rẻ mà phải đợi hơn tháng. Không thì lazada, nghe nói khoảng 100k đó 😁
@duyhung_1122 Bạn có thể đặt mua ở đây nè http://store.smilecardboard.com/vi/
anh523110
TÍCH CỰC
9 năm
trên lazada có bán một cái khoảng vài trăm ngàn đấy
@anh523110 Có bác nào mua chưa ? thấu có con 180k, chả đáng bao nhiêu, muốn thử nhưng lại sợ chuốc bực mình.
http://www.lazada.vn/kinh-thuc-te-ao-google-cardboard-vr-nau-970265.html
ngayvaluon
ĐẠI BÀNG
9 năm
AliExpress cũng tốt phết, mấy lần mua ở đấy thấy ok
😁 ko ham mấy thứ chưa hoàn thiện, thà các hãng như Apple, làm ra chiếc phone hoàn chỉnh rồi mới thông báo ... cứ nhử nhử, dứ dứ thế này chán lắm. Lại tạch như GG glass thì nản.
spnova165
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Apple Haters 2.01 cái google glass là cái khác. hình như có mình google đi làm cái đó, mà cũng chả hay. còn công nghệ thực tế ảo thì người người nghiên cứu, nhà nhà phát triển. nhử nhử cũng trả sao. ít nhất cũng biết nó là cái gì. nó sẽ là cái gì. đỡ hơn không có.

xem mấy cái clip về kính thực tế ảo mà mình đã thèm lắm r. sản phẩn của google quả thực rất sáng tạo
@Apple Haters 2.01 bác có thể nói các hãng khác là dc rồi, sao phải lôi apple vô.
nó ko nhử đâu bác, giới thiệu cái apple watch tận 2014, đến Q2 2015 mới xuất hiện. lúc giới thiệu đã hoàn thiện gì đâu, cuc pin còn chưa biết bao nhiêu mAh.
thế có phải nhử ko, nó ko giới thiệu thì dân tình đâu có chờ đợi, nhỡ ngta mua các watch khác sao. làm ăn khôn thế mà bác lại chê.
túm lại là hãng nào cũng nhử khách, ra mắt trước, kêu khách phải biết chờ đợi
@cuong44 Apple giờ ko đc như xưa.
100k trên nhattao có bản fake , mà quan trọng gì , kiếm cái mắt khó thôi , bìa cát tông thì tự cắt theo mẫu trên google là đc . dùng quá phê mà giá lại rẻ 😃
garungpt
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tungnguyen9x97 Cho em xin cái link bác ơi dùng tốt ko vậy
quangduy90
TÍCH CỰC
9 năm
@garungpt xem dc vài bữa cũng chán à bác ơi =))
@garungpt https://www.nhattao.com/threads/hn-tq-kinh-thuc-te-ao-3d-cardboard-vr.4048892/#post-50833091
đây bác ơi 😁 nút like ở dưới kìa :D
em nay tren lazara 150k
Freeship bác, mà khoảng 1 tháng mới về. Chơi tiết kiệm nên toàn phải đợi 😁
Đây bác, lúc em mua là 2,75$ chứ :D Giờ lên giá rồi
http://www.aliexpress.com/item/CN-ULTRA-CLEAR-Google-Cardboard-Valencia-Quality-3D-Virtual-Reality-Glasses-L07360/32287145654.html

Cơ mà em mới order, chưa nhận hàng nên chưa biết chất lượng ra sao. Các bác có gì đừng gạch em :D
phokhongmua
ĐẠI BÀNG
9 năm
làm 1 còn về dùng thử
Kabm
CAO CẤP
9 năm
giới thiệu hàng TPHCM cho bà con nhé:
Hàng Mỹ: http://www.vrshop.vn/, Hiệu Iamcardboard nó có in dấu để dễ biết cách ráp. Hoặc nhờ người bán ráp.

Hàng TQ: http://hangcucdoc.net/kinh-thuc-te-ao_c160.aspx
cái này có lợi thế là có thể điểu chình khoảng cách 2 mắt cho từng người, sẽ giảm mỏi mắt. Loại có giây đeo thì không cần thiết vì đeo dây sẽ dễ làm chóng mặt. NFC cũng chủ yếu cho loại không chuẩn thôi, giúp cài cấu hình ban đầu nhanh hơn.
điện thoại thì càng mạnh càng tốt, màn hình càng nét càng tốt. đthoại yếu thì chủ yếu xem phim 3D thôi còn game không tốt.

Loại chính hãng Samsung là dùng công nghệ của Oculus, khác biệt với Google Cardboard tuy nhiên cũng có thể dùng với Cardboard, còn ngược lại Cardboard không dùng công nghệ Oculus được.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
9 năm
@Kabm Cái hàng TQ của bạn chia sẻ là bản cũ của xiaozhai , bây giờ ra loại xxiozhai pro tản nhiệt cho điện thoại tốt hơn nhiều :d
www.dochoiit.com
Google cardboard hiện tại hơn các sản phẩm khác ở cái giá rẻ, trọng lượng nhẹ hơn chút ít vì được làm từ bìa giấy. Còn chất lượng thì cũng chỉ xách dép chạy theo nếu so với Homido, chứ chưa nói gì tới Gear VR của Samsung, Oculus .. Tiền nào của đấy thôi. Hóng Microsoft sớm bán cái Holo lens..
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@buivanthanh Google chưa có làm kính bạn ạ, mà chỉ phổ biến miễn phí cái thiết kế làm cái thiết kế bằng bìa cartông cho người dùng và các hãng bắt chước làm theo thôi.
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@buivanthanh Google chưa có làm kính bạn ạ, mà chỉ phổ biến miễn phí cái thiết kế làm cái thiết kế bằng bìa cartông cho người dùng và các hãng bắt chước làm theo thôi.
Tai Cụp
TÍCH CỰC
9 năm
Google chỉ phát triển ra công nghệ , chứ cái google cardboard của Google chưa tốt 😃 , các loại kính nhựa khác mới đáp ứng tốt khả năng trải nghiệm của công nghệ thực tế ảo như xxiazhai pro là 1 sản phẩm giá rẻ nhưng chất lượng khá ok 😃
PS : mình bán kính thực tế ảo ,nhận xét khách quan theo trải nghiệm của bạn thân dựa trên các loại kính 😃
Kte
TÍCH CỰC
9 năm
Ở Hà nội có cửa hàng nào có cái này để vào test phát các bác nhỉ? 😃
Tai Cụp
TÍCH CỰC
9 năm
@Kte hà nội thì qua mình tét nè :p
0977010105 😁
tidius1980
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có mua 1 cái cách đây tầm nửa năm, hồi đầu thì thích lắm, về sau mới nhận ra mình cảm thấy bị chóng mặt kiểu như say xe (mình chưa bao giờ bị say xe cả) do thay đổi của hoạt cảnh trong kính như thật mà cơ thể mình lại không bị nghiêng ngả theo, thế là để lên giá sách từ đó đến giờ chưa sờ lại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019