The Myth KS3 By Devilsking(2.3.5) cho Galaxy Ace(Chi Tiết)

phuc45623c
2/12/2011 5:46Phản hồi: 11
Em Xin Giới thiệu Mình tên phúc ,15 Tuổi.Đang xài Galaxy ace.Hum nay em sẽ Hướng dẫn bác up rom the myth cua Devilsking.

Trước TIên Các Bác Down Những cái này Về:
[h=3]ClockWorkModAce.zip :www.mediafire.com/?q8hkqwqig9dqy2h ( Đừng Giả Nén)[/h]

Driversamsung: http://www.4shared.com/file/x4o0W21J/SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_.html (giả nén) down về cài luôn nhé.

Các Bạn phải đang ở rom 2.3.x nha .
Mở Odin chọn OPS Tìm Đường Dẫn Đến Cooper vừa Down.
Nhìn Vào Bảng Bên Trái và đánh dấu vào chữ One package .
Nhìn Xuống Cuối bảng thấy Chữ One package bâm và chọn đường dẫn tới file S5830XWKS3 vừa giả nén và chọn file có đuôi .md5 .Nhấp ok.

Phần Điện Thọai :
Các Bác Tắt Nguồn Tháo Sim Và Thẻ Nhớ ra. Chỉnh Chế Độ Downloading (bằng cách Bấm phím Nguồn+Giảm âm thanh và Phím home) để đó.Kết Nối PC với Diện Thoai Bằng cáp.

Xong Xem Odin có Nhận ra ko (nếu Nhận ra thì Ô bên trái sẽ có màu vàng) .Bấm start .Không BẤm Gì khi odin báo Pass( NÓ báo pass khi Ô bên Trái có màu xanh).Xong rút cáp ra .

Trên Điện THọai BẤm Finish .Lúc Này Điện Thọai Báo Force Close (Đừng Hỏang Hốt Hãy Tắt Nguồn ).
Copy [h=3]ClockWorkModAce.zip lên thẻ nhớ và cắm thẻ nhớ vào Điện thọai .[/h]

Quảng cáo

Flash [h=3]ClockWorkModAce.zip bằng cách bấm phím nguồn và phím Home cùng một lúc . Và chọn Apply by Sd-card và chọn file ClockWorkModAce.zip .[/h]Chờ flash xong Rút pin . Rút thẻ nhớ và copy TheMyth_Halloween_KS3.zip và TheMythKS3_v1.1(đã giả nén) vào thẻ nhớ và cắm vào điện thọai .

Flash TheMyth_Halloween_KS3 ( Lam Giong Nhu flash ClockWorkModAce.zip ) rùi Bấm nút Back đến trang đầu.
Và Chọn Moun and Stoge > Moun/symtem> Bấm Back >Apply by Sd-card và Flash TheMythKS3_v1.1 . Flash Xong reboot lại máy.
[h=3]

[/h]​Sau khi cài đặt xong,máy tự khởi động. Vào Menu >tìm và mở tweak manager > bật 2 tùy chọn VM Swappiness và DT: Auto Start rồi bấm phím back . Không cần apply vì đằng nào bước sau máy cũng tự reboot.
+ Vào A2SDGUI để kích hoạt swap và zipalign
+ Chuyển sang tab Davilk Cache ở A2SDGUI chọn Cache on sd-ext rồi bấm Move > máy sẽ tự reboot vài lần là xong.

Ai Co thac mac xin hay lien he . Phuc 01682353464 .
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn tinh thần chia sẻ của em, nhưng e nên sửa lại bài viết cho rõ ràng lại 1 chut, anh thấy nó hơi rườm ra đó, dù sao thì 15t mà làm được như vậy là ok rồi 😁
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
đoạn cuối khó hiểu quá 😁
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash TheMyth_Halloween_KS3 (bằng cách bấm vào bằng cách bấm phím nguồn và phím Home cùng một lúc .Lúc Này Giao Diện Thay đổi .Bấm vào Install zip from sdcard rùi đến chose zip và chọn TheMyth_Halloween_KS3) rùi Bấm nút Back đến trang đầu.
Và Chọn Moun and Stoge > Moun/symtem. Bấm Nút Back Quay Về Trang Đầu và Flash TheMythKS3_v1.1 . Flash Xong reboot lại máy.
[h=
]3[/h]​Sau khi cài đặt xong, Bạn mở tweak manager > bật 2 tùy chọn VM Swappiness và DT: Auto Start rồi bấm phím back để trở về làm bước tiếp theo. K cần apply vì đằng nào bước sau máy cũng tự reboot+ Vào A2SDGUI để kích hoạt swap và zipalign
+ Chuyển sang tab Davilk Cache ở A2SDGUI chọn Cache on sd-ext rồi bấm Move > máy sẽ tự reboot vài lần là xong.
đoạn này mình không hiểu, cả cái
tweak manager là j mình cũng k biết, nó là ứng dụng được cài sẵn sau khi up rom ak😁
trantubq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Copy nên trích dẫn nguồn em ạ, trẻ người non dạ quá
Cho tớ xin cái nguồn về:
hoặc

Cảm ơn bạn nhé !
phuc45623c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Flash TheMyth_Halloween_KS3 (bằng cách bấm vào bằng cách bấm phím nguồn và phím Home cùng một lúc .Lúc Này Giao Diện Thay đổi .Bấm vào Install zip from sdcard rùi đến chose zip và chọn TheMyth_Halloween_KS3) rùi Bấm nút Back đến trang đầu.
Và Chọn Moun and Stoge > Moun/symtem. Bấm Nút Back Quay Về Trang Đầu và Flash TheMythKS3_v1.1 . Flash Xong reboot lại máy.
[h=
[/SIZE]]3][SIZE=3[/h]​Sau khi cài đặt xong, Bạn mở tweak manager > bật 2 tùy chọn VM Swappiness và DT: Auto Start rồi bấm phím back để trở về làm bước tiếp theo. K cần apply vì đằng nào bước sau máy cũng tự reboot+ Vào A2SDGUI để kích hoạt swap và zipalign
đoạn này mình không hiểu, cả cái tweak manager là j mình cũng k biết, nó là ứng dụng được cài sẵn sau khi up rom ak

tweak manager la sau khi flash TheMyth v1.1 la co do ban. Vao Menu la thay ah.

cho mình hỏi là muốn cài rom này có yêu cầu phải root máy hk
phuc45623c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không Cần Đâu Bạn. Làm Theo Hướng Dẫn Trên là Tự CÓ Root lun hà😁 Chúc Bạn Thành Công.
kakiko
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình làm được rồi, 😁
Rom nhìn rất đẹp ... tuy nhiên vẫn tồn tại lỗi nhỏ, đó là thanh status bar lâu lâu sẽ bị nháy hình, tuy nhiên chỉ cần truy cập ngay vào 1 app là ổn.
Thêm nữa là chỉ có thể cài màn hình 1 cột ... ^^!, nofication trong suốt nên khó nhìn.

Cho mình hỏi luôn là: mình ko thể update được google maps hay xóa samsung app 😔........
phuc45623c
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thêm nữa là chỉ có thể cài màn hình 1 cột : Bạn nói mình không hiểu gì hết , có thể nói rõ hơn ko....Update Google Maps thì Vô: Market> Gõ Vào Google Maps > Nó Sẽ Hiển Thị > Kick Vô google maps và bấm update.
Còn Xóa Ứng Dụng Thì DÙng [h=2]Titanium Backup PRO v4.7.0 : Titanium Backup 4.7.0 + TB Patcher 4.7.0 [/h]
HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT:
- Giải nén;
- Cài Titanium Backup và TBpatcher4x;
- Mở TBPatcher4x => Press for Activate;
- Xong rồi => Sử dụng thôi.
- Xóa Thì Mở

Titanium Backup> Backup/Restore> Chọn Đến Ứng Dụng Mà Bạn Muốn XóA> Delete.
Cảm ơn bạn rất nhiều...😃
Mình up ROM CM9 máy toi nữa ngày trời. loay hoay mãi mà ko khắc phục được, cũng không biết up về rom gốc. Đọc được bài này mà vọc theo giờ đã ok rồi. Cảm ơn luôn rồi dùng thứ xem thế nào.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019