Thẻ Sim/USIM chưa dò hoặc không hợp lệ....?

tienbanker
31/1/2012 14:29Phản hồi: 13
Tình hình là em mới mua con usb 3g viettel e173 eu-1 từ An Khánh trước tết vài hôm để về quê ăn tết dùng. Mua 460k không kèm sim dcom, tại là sinh viên ko đủ tiền mua thêm dcom ( tận gần 700k các bác ạ)
Dùng được mấy hôm ổn ổn thì hôm nay nó hiện lên thông báo:
Thẻ Sim/USIM chưa dò hoặc không hợp lệ
Đợi một lúc cũng không nhận sóng hay gì cả. Nhấn kết nối thì Thiết bị ngắt kết nối hoặc không sẵn sàng
Em tưởng sim chết bỏ ra cho vào usb 3g của thằng bạn thì lại dùng tốt.
Thay sim viettel khác vào usb thì cũng hiện thông báo như vậy
Em gỡ phần mềm dcom3g ra và cài lại thì vẫn vậy.
Tình hình định mang ra nhờ mấy anh viettel xem hộ thì lại mắc cái vụ lúc mua usb các chị có nói mua mỗi usb thế này thì phải đợi cái sim dcom kia kích hoạt mới được bảo hành tại usb bán kèm sim.
Vậy xin hỏi em có được mang ra để bảo hành được không? không thì các bác xem em nên làm gì bây giờ....
Xin cảm ơn các bác.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Cái bệnh này do sim đó, mình bị mấy trường hợp rồi, thay sim khác hết ngay
Bữa đăng kí gói mimax, cắm zô D-com MF190s k nhận.. Hajz

Thử sim khác thì được..

Sim đó phải dùng trên dt, tức thiệt
khởi động lại máy tính là được,hoặc ra đổi sim khác
Mình đổi sim khác cũng bị thế mà bạn. Restart cũng vậy à....? Mà sim ý cho vào usb 3g khác dùng bt mà.
bạn ra AN Khánh bảo nguyên văn :" Tao trả lại dcom này, nhanh nhanh bảo nhân viên trả lại tiền tao".:playfull:
xmasterz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chào bạn,
Mình làm ở bên An Khánh.
Bạn thử kiểm tra bảo hành bằng cách gửi tin nhắn BH <IMEI> gửi 121 xem. Nếu tn trả về hạn bảo hành thì bạn mang ra trung tâm bảo hành bình thường nhé !
Nếu không phiền bạn mang qua bên công ty, kỹ thuật bên mình sẽ kiểm tra lại và đưa ra hướng khắc phục !

Cảm ơn bạn !
cảm ơn các bác, cảm ơn an khánh.
Cũng chẳng hiểu thế nào mà cáu quá không dùng được, bỏ đấy cái usb này tự dưng vừa lúc nãy lại vào được.@@.
Nói thật chứ đồng ý là mạng viettel nhanh nhất, nhưng phải là ở nơi nó có full sóngg. Viettel dùng ở trên nội thành thì còn được 500kB/s còn ở quê Thanh Oai- Hà Nội của mình thì vác lên tận tầng 2 mới được 200kB/s, còn ở tầng 1 thì có 3-4 kB/s kịch lắm thì được 22kB/s.Ngồi cả buổi chả load được trang nào mà đọc báo, vào yahoo còn mờ mắt.
Dùng điện thoại nhiều lúc còn tịt sóng.
Khuyên các bác là nên mua cái usb dùng 3 mạng và đừng nên mua ở các mạng nó bán, nên mua ở ngoài cho nó bền.

Cảm ơn các bác đã quan tâm.
bản chất 3G nó phụ thuộc vào sóng và nhiều yếu tố khác mà bạn. không thể ổn định như mạng có dây ADSL/FTTH được.
mua hàng ngoài thì phải là chỗ tin tưởng và phải mua loại giá cao chứ ko được trợ giá như mua usb của nhà mạng.
Đó là sim bị cháy đó,bạn ra trung tâm làm lại sim nhé,phí là19k
Lỗi cháy sim là do mình dùng lâu quá,sim và D-com bị nóng nên cháy sim,nên ta sử dụng hợp lý,khi nào ít truy cập thì nên ngắt sim.Vì ngay khi cắm D-com vào,dù chưa sử dụng thì nó cũng tải điện rồi
Protool
ĐẠI BÀNG
12 năm
MÌnh cũng đã bị vài lần với SIm viettel , dùng 2-3 sim khuyến mãi 500MB/tháng trong 8 năm . Hết sim này thì thay sim khác vào , lúc dùng được , lúc không , cắm sim mạng khác vào usb 3g thì ngon , cắm sim viettel vào thì vào 1 lúc là disconnect ... bực vãi lúa luôn . Sau khi kiểm tra các thứ thì suy cho cùng là sim viettel , cắm sim vào điện thoại ko nhận sim. mang đi thay sim , ra cửa hàng mấy em giao dịch viên vặn vẹo 1 lúc do sim 3g mình mua là sim rác , ko chính chủ , ngồi khai 1 tờ giấy , sau đó 1 lúc là các em đưa mình 1 sim mới .

nghe nhiều người nói là tình trạng sim 3g của viettel toàn thế , bó tay chịu luôn.
@Protool Chính xác là sim viettel bị lỗi này, mình cũng có vài chiếc bị như bạn, bực mình k chịu được 😔

Sent from http://unlockusb3g.com
Protool
ĐẠI BÀNG
12 năm
M ẹ cái bọn viettel , mua sim rẻ cho người dùng , dùng vài bữa là lỗi đi đổi sim thì tự nhiên mất mợ nó 20k . 20k không tiếc nhưng mà rất lách cách , 3 sim thì mất 60k rồi , chưa kể đi lại , mà đến các điểm gaio dịch thì đông vãi lúa .
haihazin
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thì ra là do sim, mình cũng mới mua 1cai USB 3g viettel e173 eu-1 dùng được 2 tháng nay thì bị tình trạng này, sim khuyến mại 8 năm 500Mb/tháng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019