Thêm font cho webOS để hiển thị tiếng Việt tốt hơn

vuhai6
20/12/2010 2:2Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lntin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em down ở đây ạ
Em down ở đây bác ah! Em hỏi chút! Đường dẫn là ntn /usr/share/fonts/ or /usr/share/fonts
Đường dẫn là ntn /usr/share/fonts/
lntin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc máy của em bị làm sao rồi ạ! Em làm đến lần này là lần thứ 3! Copy đủ 23 fonts chữ mà vẫn y nguyên ạ! Hic

Bác nhimret xem hộ em tý!
ông có bật Palm Emulator lên ko đấy? cẩn thận copy nhầm vào máy ảo chứ không phải là copy font vào di động.
bạn ơi , có font nào đọc được ebook bằng Preader chưa nếu có , up lên cho mọi người thửơng thức nha 😁:D thank bạn
lntin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác ơi! Không nhầm được đâu ah! Vì sau khi copy đến lần thứ 3 bằng WebOSQuickInstall.jar không hiển thị đúng Vie ở gmail được nên em cài cái SDK vào để browse thư mục font xem có font không thôi! Chứ em k dùng để copy font bằng nova-browser
vấn đề này khoai nhỉ 😁 thấy ai cài cũng ok mà sao mỗi ông bị nhỉ...
leenkd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng vậy, chỉ cài font của bác nhimret là ok, cài thêm cái khác nữa là lại bị.
Tiện đây cho hỏi bác nhimret là mình muốn hiển thị tiếng việt (vni, tcvn) trong các file văn bản thì có được không bác. mở tài liệu bằng quickoffice mà không đọc được cũng hơi ức....
[MENTION=2391]leenkd[/MENTION]: tham khảo thêm bài của zonzonvn, nếu đọc tcvn thì thêm font .vn của windows là được, vni tương tự

font của tui chỉ là để fix lỗi font unicode của hệ điều hành webos

http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-331/cac-patch-danh-cho-webos-2-0-a-551329/index3.html#post6362122

[MENTION=15956]vanphuong_vn[/MENTION]: load xong ebook, chọn UTF-8 trong settings là đọc được, cái này là lỗi của preader rồi, ko tự động chọn định dạng ebook
font của bạn thì oek nhưng mình không cài hết vào chỉ cài 15 font thôi, sợ mấy font kia chữ to quá, còn về ebook thì đọc oke rồi, giờ thử xem có cách nào đọc ebook từ palm os chuyển sang ko thôi
@nhimret thank bác, preader của e đọc tốt tiếng Việt rồi 😃
trungcom
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào cho em bộ font chuẩn của Palm pre trong thư mục /urs/share/fonts luôn với. Vì em thấy add theo bộ font như hướng dẫn, nét chữ nó mỏng quá. Muốn về như cũ mà ko biết cái nào là gỗc nữa.

P/s: Em đọc thấy nói lf prelude là font chuẩn của Pre nhưng khi em mở nó lên thì Font gốc của nó lại là Tahoma, Ko biết bác chủ có gì nhầm lẫn ko. Nếu em có sai gì thì xin lượng thứ và chỉ bảo thêm. Tks
đã có ai vào được facebook trên palm pre chưa vậy ? sài qua nhà mạng nha không qua wifi
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Vẫn xài được bình thường cả trên ứng dụng FaceBook, lẫn ứng dụng Web. Nhưng thích xài ứng dụng FaceBook hơn, vì nó có Notification và load sẵn dữ liệu về máy...he he
load từng cái nên ko nhớ là tới cái nào rồi. hix.
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
ko sợ chép chồng lên nhau đâu, cứ send sang thoải mái đê bạn ;))
mình làm xong thì tinhte.vn đọc đẹp còn vnexpress thì k trong chử check lại thấy đủ 11 cái load vào rồi mà! Có nên copy hết bộ mscoretruefonts vào k bác nhợ
zonzonvn
TÍCH CỰC
13 năm
Có 11 cái sao đủ, chịu khó copy hơn lên một chút bác ạ http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-331/cac-patch-danh-cho-webos-2-0-a-551329/#post6362122
copy từng cái phê quá, có bác nào code dc thì làm cái path cho full luôn thì ok quá!
dùng Nova-Browser copy cũng dc đó anh em.
Mình có 600MB font đây bác nào dám add theo cách này không 😆
sợ add số font của bác vào máy lại treo phải chạy lại thì khốn :p
vụ này hay đó để để mình. send đi mình add vào máy tính 😁
copy lần lượt từng cái thì lâu là phải 😁

dùng lênh cp trong linux command để copy, 1 phát cả thư mục mấy trăm file cũng được
có bạn nào giúp mình vụ này cái cài hoài không được

begin
Nothing Interesting.
failed
-1: Unable to run command: /usr/bin/curl --create-dirs --insecure --location --fail --show-error --output /media/internal/.developer/ca.canucksoftware.systoolsmgr_0.3.0_all.ipk http://ipkg.preware.org/feeds/precentral/ca.canucksoftware.systoolsmgr_0.3.0_all.ipk 2>&1
% Total % Received % Xferd Average Speed Time Time Time Current
0 161 0 0 0 0 0 0 --:--:-- --:--:-- --:--:-- 0
0 161 0 0 0 0 0 0 --:--:-- 0:00:01 --:--:-- 0
curl: (22) The requested URL returned error: 404
chắc là link die quá
lntin
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm nay em rỗi việc xóa hết 6 file Prelude*.ttf thì thấy ngon các bác ạ! Trước kia phần history mấy site Tinhte, Dan Tri toàn lỗi title! Giờ ngon choét
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Chỉ có WebOS 2.0 mới cần cài thêm fonts vào thôi nhé các bạn. Còn Pre và Pre Plus thì không cần quan tâm đến vấn đề này
báo đọc tốt, mail good rồi. face ko vào dc nên ko check dc nha a e
rassen
TÍCH CỰC
13 năm
đã thay và thấy rất ok.
tuy nhiên thấy phần input url vẫn bị font lổn nhổn.

chỗ address bar
có bác nào biết để chỗ đó hiện bt như phần dưới ko?
Do thế bộ Prelude (chỉ dành cho OS 2.0).
mình cài font đủ cả rồi, web chạy ngon nhưng chả hiểu sao có 1 file .doc (toàn bộ file này chỉ dùng font: Times New Roman) nhưng có chỗ đọc được chữ hoàn chỉnh có chỗ ko (bị dấu ô vuông ý)

mình cài font Times New Roman gồm những file sau: times.ttf, timesbd.ttf, timesbi.ttf, timesi.ttf

ko rõ có thiếu gì ko nhỉ, mà chỗ đọc được chỗ ko kỳ lạ nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019