Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm font cho webOS để hiển thị tiếng Việt tốt hơn

vuhai6
20/12/2010 2:2Phản hồi: 199
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ai giúp với. Veer chép như vậy vẫn lỗi hiển thị 😔

Với cả ai bày cách xóa font đi nữa :(

Help me........ 😢
nguyenlq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác up lại giúp bộ font tiếng việt cho Veer, cac link cua bac hoangtien1211 die hết rồi. Font cho os 2.1.2. Cài fonts bị lỗi bể font trong google, tiêu đề của vnexpress. Thanks................
hichic
nghe cac bac huong dan lam theo cung khong duoc
bac nao giup em chi tiet chut coi em lam hoai ma khong dc
va cho em hoi luon os 2.1 thi cai the nao
co lick nao lam dc chi em luon nhe thankj cac bac
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước hết bác phải cài internahz trước đã, sau đó dùng internahz xóa toàn bộ folder usr/share/fonts. xong thì bác đown cái thư mục fonts bên box fonts cho TP ấy. chép vào là xong
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhung may cai file font time ben duoi ko cai duoc la sao nhi....?😕
đã cài đặt thành công font cho veer để lưốt web, nhưng chạy app như facebook trong máy thì vẫn lỗi font, các bác có biết làm cách nào sửa triệt để font không?
các bạn có thể thử dùng bộ fonts của bác traduma , fonts trên TouchPad và đt có thể dùng chung được .
Quan trọng là bộ prelude , fonts hệ thống , đã đc thêm các ký tự tv để hiển thị chuẩn .
Các fonts còn lại các bạn lấy trực tiếp từ máy tính send vào máy là xong .
Thường thì lấy arial, times, cour,verdana , mỗi cái gồm 4 fonts , các bạn vào thư mục windows/fonts là thấy ngay .

Trước mình dùng pre3, pre mình chỉ thêm 4 cái prelude tải của bác hoangtien , traduma . Còn lại các fonts khác mình thêm từ máy tính của mình luôn . Hiển thị tv rất đẹp .
lên google tra là xong chỉ mất công thôi
loveyouhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
veer bị lỗi font ở app fb,ai giúp mình với????:oops:
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveyouhp bạn dung veer os bao nhiêu, nếu 2.1.2 hoặc 2.2.4 thì copy font của tp vao là xong, không bị lỗi đâu
dapvanson
ĐẠI BÀNG
12 năm
em đã cài thêm font cho máy rồi mà tại sao em vào gmail vẫn không hiển thị đc tiếng việt, các trang khác thì hiển thị tốt hơn như vnexpress, dantri thì đc. mod nào ràng trợ giúp em với . help me !!!!!
@dapvanson Theo kinh nghiệm của mình dùng pre3. Cũng từng bị như bạn dù đã làm theo hướng dẫn.

Bạn chỉ cần xóa hết font trong máy của bạn. Rồi sent từng cái một vào lại rồi restart máy sẽ được nhé. Nhớ làm đầy đủ các font theo bài này nè: http://www.tinhte.vn/threads/819453/
dapvanson
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongtuananhhau1 em đang dùng con palm pre plus os 2.1.
anh hướng dẫn em xóa hết font trong đc không ?vì em chưa cài đc mânger file
@dapvanson Mình nghĩ là như này:
1. bạn cài preware (nếu cài rồi thì thôi)
2. Bạn cài internalz pro (qua preware) hoặc cài bằng file ipk
3. Sau đó vào internalz theo đường dẫn: usr/share/fonts Xóa hết các fonts trong đó. Sau đó bạn sent các file (trong link này) giống như hướng dẫn trong đó: http://www.tinhte.vn/threads/819453/ rồi bạn restart máy và xem kết quả.
dapvanson
ĐẠI BÀNG
12 năm
@truongtuananhhau1 thanks bro !
em đã cài đc font rồi các trang web đều chạy ngon !
Mình chỉ cài đúng mấy fonts như sau: (bạn có thể coppy từ windows của bạn vào và sent vào đường dẫn như trên) arial; cour; georgia; Prelude; times và Verdana. Vậy là đọc được tất cả. nhớ là xóa hết font cũ, font đã coppy vào. rồi sent lại. (nếu không được thì xóa hết, restart, sent các fonts trên và xem kết quả nhé). Không được thì bạn chịu khó đọc các bài comment ở dưới topic mình đã đưa link...
@truongtuananhhau1 mấy font này trong win cả đống chẳng biết lấy cái nào
@m0n_b00 Bạn chịu khó đọc lại bài fonts cho HP touchpad nhé. Lấy fonts trong đó và Làm như mình đã nói như trước thế là ok. Mình đã từng giống bạn và giờ thì đọc được hết. Bạn chịu khó làm lại, thử vài lần sẽ được thôi
e có Palm pre plus GSM UK cài như thế này mà vẫn hiển thị những ô vuông thì sao ak?hix
tinhte,facebook thì k sao nhưng các web khác đều bị ô vuông ak, các bác chỉ em với
cả cài làm sao để có mạng 3G và hiện 3G trên thanh thông báo nữa
thanks nhìu
Vừa send xong nhưng vẫn bị, bị ở cái tiêu đề còn nội dung bên trong ko vấn đề gì.
drthang2007
ĐẠI BÀNG
12 năm
@flower_cutter lý do là bạn cài không đúng bộ font. Lên diễn đàn search bài font cho touchpad ấy. Dùng rất tốt. Không lỗi lầm gì
dapvanson
ĐẠI BÀNG
12 năm
@flower_cutter lần trước mình cũng bị như vậy. nhưng xóa hết các font cũ giữ lại times, vadar sau đó send font mới là đc mà. bạn làm thử xem. chúc thành công
Lam theo pro van loi font.chang bit vi dau

-- Sent from my Palm Pre using Forums
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
11 năm
đào mỏ tí, cho mình hỏi, mình cop font vào 1 folder để ở bộ nhớ trong, xong dùng internalz move cái folder đó vào /usr/share/fonts được không. mình đã thử move trên palm pre 1.4.5 move được nhưng font vẫn xấu (move mỗi font timenewroman và arial có sẵn trong máy tính), xem tinhte tiêu đề vẫn lỗi
cho em hỏi luôn ạ. em dùng palm pixi plus lúc trước dùng 1.4.5 thì dùng font này web nào cũng ổn cả. riêng khi em up lên 2.1 thì vào vnexpress,thì font của tiêu đề hiện đúng và rõ trong khi font của phần rút gọn nội dung lại lỗi ạ.
phiphi9s
ĐẠI BÀNG
11 năm
@greensky20 chắc 2 chỗ khác font nhau bạn ạ, dùng lượng máy nhiều thì add nhiều fonts phổ biến vào, biết được trang web dùng font gì thì add font đó càng tốt
Các bạn lấy bộ fonts đã chỉnh sửa sẵn để đọc tiếng Việt ở đây :
http://www.tinhte.vn/threads/1018975/
rồi send vào máy là hiển thị rất đẹp luôn, không bị lỗi gì cả.
Mình đã test trên TouchPad,Pre3,pre,veer .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019