Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm hình ảnh về Sony NEX-F3 và Alpha A37

Didu
29/4/2012 11:43Phản hồi: 80
80 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy ảnh thì thường giá rất đẹp, chả biết bao giờ mới đủ tiền chơi ảnh, mấy cái máy du lịch thì chả nói làm gì. Rồi còn smartphone, laptop, máy tính bảng ... vv và vv, hi tech là tiền cũng high ... 😔
Hàng sony phải nói là chất và có sì tai riêng, mỗi tội mấy ông làm sale và maketing chán mớ đời, hàng ra thì nhỏ giọt. Quảng cáo con xperia thì chuối khỏi nói, cho đến h vẫn chưa có một trang tiếng việt cho sony mobile, tôi mà là giám đốc sony ở vn tôi đuổi có mânger PR từ lâu rồi!
@Phongthuyman Vấn đề là với suy nghĩ của Bác thì chẳng bao giờ làm được tới Giám đốc 1 công ty nhỏ chứ nói gì đến Sony =))
@ruanweixin Bạn là người ủa Sony, tôi nói có thể bạn tự ái nhưng hy vọng lời nói của tôi khiến bạn thức tỉnh và Sony thức tỉnh. Mấy lời xách mé của bạn với tôi chỉ nhỏ như con thỏ thôi. Hì!
Xin nói thêm là từ khi dùng em Nex 5n đến h không có gì để chê cả, vụ khử noice thì quá ổn, đi chụp tối vác ống kính cz 35 2.4 đi chưa bao giờ cần đến đèn plash. Có thể coi nex 5n cho tới giờ vẫn là đỉnh cao, nó vẫn hơn nex7 ra sau ở vụ khử nhiễu, tuy có thua phần ống ngắm thôi.
Hy vong phiên bản sau của 5n sẽ có thêm ống ngắm thì chuẩn rồi, điểm cần bàn nữa là bác sony nên nghĩ nhiều tới việc giảm giá nếu ko thì các bác hàn xẻng ddaij loại như Samsung mà đuổi kịp công nghệ là lại thua tiếp như vụ Tv Lcd và Led thôi.
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@Phongthuyman bác cho em hỏi ngu 1 tý,em cz 35 f2.4 của bác là em dành cho nex à,em tìm mà ko có,em đang muốn tìm 1 em góc rộng dành cho Nex (tất nhiên ko phải 16f2.8 vì em thấy nó ko đc tốt) em đang định mua em 16mmf2.8 dòng dành cho DSLR của Sony nhưng ko biết lắp vào có AF đc ko
@macpro87 Ai mới chơi cũng đều như bạn thôi, có phải ai cũng khôn ngay đc đâu. Chịu khó hỏi sẽ ... Lớn nhanh thôi bạn àh!
Máy Nex có cái hay là khi chơi ngàm chuyển sẽ xử dụng đc nhiều loại ống kính, tớ dùng ngàm m42 nên dùng đc ống carl zeiss, một ống rất tốt, khá mới, nét thì thôi rồi giá chỉ trên 3 triệu. Tất nhiên chịu khó phải MF, động tay động chân, mắt hơi mỏi một tí...., nhưng chơi mf phải nói là nó rất khoái... Mà thực ra chụp góc rộng có nhất thiết phải AF ko bạn nhỉ?! Chụp phóng sự lấy ống bán kèm là chơi đc rồi mà, xèng để chơi MF kiếm đc vài 3 ống với giá tương đương 1 em oongs nex mới!
Vài dòng chia sẻ!
cho cái giá vào inbox bác chủ thớt ơi 😁
xdd51
TÍCH CỰC
12 năm
sony giá rẻ hơn canon và nikon
Mình mới tập choi máy chụp hình mà nhìn mấy máy này kết quá !
nhìn đã quá
Sony NEX-F3 và Alpha A37 lên mua con nào đây các bác
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@kakavip xét qua về khả năng thực thi thì cũng ko khác nhau lắm,F3 ko có ống ngắm điện tử thôi,nếu bác ko đam mê quá nhiều mà chỉ là thích và hay chụp lúc đi chơi hội hè thi em khuyên bác chọn nex nhỏ gọn tiện lợi,có một số người chê ống Nex ít nhưng thực tế phần lớn anh em mua là vì muốn tìm tòi và chụp ảnh vui chơi chứ ko phải là vì nghề nghiệp,nếu có điều kiện chỉ cần 2 ống fix và 1 ống zoom đảm bảo ko mấy người dùng hết đc,chúc bác chọn đc máy ưng ý
Nex 5n với Nex f3 hơn thua gì không các bác ... ai tư vấn giúp em
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr KOP Minh đang dùng F3, lúc đầu định mua 5n nhưng cầm thử 2 náy thích f3 hơn, máy nặng và cầm đầm hơn, kt nhinh hơn 5n. Cí flash cóc trên máy giông nex7. Khoái nhất vụ sạc qua micro usb, sạc như sạc điện thoại ở đâu cũng sạc đc. Khuyên nên chọn f3
tuanchuoi
TÍCH CỰC
12 năm
@Mr KOP Bác vào vatgia.com so sanh hai máy thì biết hết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019