Thêm một trình diệt Virus miễn phí từ Microsoft

Nam Air
20/6/2009 3:33Phản hồi: 33
Thêm một trình diệt Virus miễn phí từ Microsoft
Microsoft cho biết họ sẽ sớm phát hành một chương trình diệt virus miễn phí cho người dùng hệ điều hành Windows có bản quyền. Trước đây bộ công cụ này có tên mã là Morro, hiện nay Microsoft đã chính thức đặt tên cho nó là Microsoft Security Essentials (MSE), chương trình bắt đầu cho tải về từ 23/6.

Đại diện của Microsoft phát biểu: "Giá cả và tính năng là rào cản người dùng đến với những chương trình diệt virus tốt để bảo vệ máy tính của họ. MSE sẽ là một bộ công cụ miễn phí của Microsoft bảo vệ người dùng Windows khỏi virus, spyware, trojan...". Họ cho rằng chương trình này là một trong những phần mềm không thể thiếu bởi nó giúp bảo vệ máy tính hiệu quả hơn khi người dùng lướt Web, giao dịch trực tuyến. Dĩ nhiên, MSE chỉ dành cho những người dùng sở hữu HĐH Windows có bản quyền. "Người dùng không nhất thiết phải bỏ tiền mua trình diệt virus và tốn thêm tiền để cập nhật chúng, cho dù họ có sẵn tiền trong túi, đó là lý do Microsoft Security Essentials ra đời".

Nguồn YahooTech, Ảnh Ars

[relate]virus[/relate]
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

THêm 1 sự lựa chọn nữa, MS mà phát hành miễn phí chỉ cho win bản quyền giống IE7, và WMP11, trước sau gì ta cũng đc xài free he he
nếu là một chương trình hiệu quả thì đây thực sự là một bước đi thông minh và đúng đắn của MS.
webb
ĐẠI BÀNG
15 năm
phải thế mới cạnh tranh được, cái này xài ko biết có ngon ko nhỉ
Có cái quét là hay rồi 😁:D:D:D Hoan hô Microsoft 😃😃😃
Chừng nào có bác airblade cập nhật luôn đc ko ạ ? Em sợ em quên nên ...... 😁:D
Em cảm ơn bác nhiều ạ 😃
NKOB
ĐẠI BÀNG
15 năm
thú vị quá.. tin về phần mềm diệt virus miễn phí của Microsoft lại được dẫn theo Yahoo Tech😃
tội nghiệp kasper và bit defender quá ....
Để mai thử xem nó thế nào 😁

Thanks ku.
có chương trình này khỏi phải mua bản quyền chương trình duyệt virus khác nữa
Hay quá ! Để mai em thử xem sao ! 😃
Qua một số thử nghiệm với "gói 6000 virus" đã có trên forum, đây là kết quả: 5726 virus được phát hiện! (chú ý: đây chưa phải là phiên bản beta, bạn nên thận trọng trước khi quyết định thay thế nó với chương trình đang có) : nguồn Internet

Link down đây các bác

http://hotfile.com/dl/7194246/d83084f/Microsoft_Security_Essentials_1.0.rar.html
hdo2
TÍCH CỰC
15 năm
link mediafire đây các pác
windows xp 32bit:
mssefullinstall-x86fre-en-us-xp.exe
jackky
ĐẠI BÀNG
15 năm
trời may quá, định mua cái key KIS 2009, nhưng ra thật đúng lúc ghê. mai là được download rồi, hehe.
thanks Microsoft.
cái IE là của microsoft nhưng có ra hồn đâu nhỉ, cái này của nó không biết có hơn được thèn Bit và Kis không ... hay chỉ là ...
lọt ra ngoài rồi đó - các bác down luôn ngay hôm nay cũng đc mà
cứ vào google là ra thui
Hồi đó xài Live One Care phải nói là rát khá, tiếc là những 50$
Bộ diệt virus này tải về thấy là .xp, vậy vista xài được ko bác ơi, em chưa thử, vì con lap VT của em đang xài Kav 7 bản quyền 6 tháng 😁
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
không biết tính hiệu quả của nó như thế nào mà mọi người đã sốt sắng vậy rồi nhỉ....? liệu có bằng kav hay bitde không ?!
ha sy hai
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhẹ...nhanh...nhưng không biết có hiệu quả hay không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019