Themes tự tạo cho Blackberry

11/10/2007 17:27Phản hồi: 57
Themes tự tạo cho Blackberry
Sau một hồi mày mò tạo Themes cho Blackberry.Thực sự là cũng rất được.Các Anh Em lấy file đính kèm về cài nhé.Em hết 87xxx chụp cái màn hình lên.Chán quá ! Anh Em cài xong cho cái nhận xé.Nếu khả quan thì mai Em làm nguyên bộ cho các loại.Themes này,có ưu điểm là có thể thay đổi fonts chữ trong Screen/Keyboard được.Không như một số Themes Zen.Chữ nhỏ xíu chẳng thấy đường.Nào Anh Em cài thử đi.Test rồi đó.Nhưng mà máy khách mua nên chưa kịp chụp màn hình !😁:D:D Chúc cả nhà vui vẻ nhé !
Đây rồi hình đây nà :
Home screen: Full Home screen
[​IMG][​IMG]
Lock Home Screen.
Test thành công trên 8707GG.:D
Theme 87.4.1 là của 8700G ở dưới nhé.
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh làm thử mấy cái themes Today được ko....😁
Làm được chứ ! Nhưng mới Test được 1 cái đó.Mai hàng về lấy máy Test.Không thích Today lắm.Vì màn hình rối quá :D:D:D:D Mai làm Post lên cho Anh Em xài.
cấp báo cấp báo...đã cài vào máy nhưng ko thấy xuất hiện trong list themes ạ...😁...
Đã cài Plazmic_theme_reader cho 87 chưa bạn ơi ! Nếu chưa cài thì cài vào nhé !
em chả hỉu...cài cả chục themes khác có sao đâu mà sao themes bác lại ko hiện ra....để mò xem sao..hic...
tomgk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Kiên có icon đẹp đẹp cho Anh xin mấy cái đi,Anh download được một mớ mà không vừa í lắm.Thanks
nhoccontinh
ĐẠI BÀNG
17 năm
bác ơi, sao bác thiên vị thế, bác design cho anh em 71xx với chứ, hic, đẹp quá mà ko dùng được, đúng là ... ko có "miếng" rồi
Đang làm nè.Nhưng làm cho 7130G nhé. Làm cho OS 4.2...Mới đẹp.😁:D:D
Bác cho hoi có setup cho BB 7230 được không. Thanks
tuannguyen
ĐẠI BÀNG
16 năm
Theme cho 72xx nè bác, bác tải về mà dùng nhé, lấn sau mình up vài theme nữa.
72_africa.zip
72_fullmoon.zip
72_Gods country.zip
sao em chẳng thấy đường link gì hết vậy?nện chẳng tải về được
Theme của bác "Chưa tinh tế" rất đẹp nhưng mấy cái icons chưa được Smooth cho lắm. Bác nên down các icons gốc dạng file PNG chuẩn thì rất mượt bác ạ.
Hix Em đang kiếm.Đúng là nó không Smooth lắm nên mới Post thử một cái.Hi hi hi Còn nhiều lắm nhưng để kiếm được mấy cái icons đẹp làm luôn !
kiddy
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em có rất nhiểu icon, sang tuần em up lên cho bác làm theme để cho anh em cũng thưởng thức!
Bác vào mấy trang này mà down icon bác nhé:
http://www.freeiconsweb.com/
http://www.vistaicons.com/icon_collections.htm
Chúc bác tạo ra bộ thêm đẹp cho anh em tinh tế.
Thế các bác dùng chuơng trình gì để tạo theme cho BB vậy. Chia sẻ cho em với. Em là dân đồ họa đây, hy vọng sẽ có dịp cống hiến cho các bác theme tuyệt đỉnh. 😃
Bạn vào http://www.plazmic.com
Down về bản Plazmic Content Developer's Kit v4.2.2 for BlackBerry mới nhất nhé.
bro ơi, em down Plazmic_CDK_v4_2_2 về rồi lúc install nó báo là "Could not find a valid Java vỉtual machine to load ..." vậy em tìm đâu được Java vỉtual machine vậy bro?
seekill
TÍCH CỰC
16 năm
thiếu máy ảo Java, hay gọi tắt là JVM!! bạn phải cài bản JDK vào. vào trong java.sun.com mà lấy!! bản mới nhát là 6 update 3 thì phải!!!
Em không phải dân IT nên Pro có thể chỉ rõ bộ cài đầy đủ để làm theme tự tạo đc không? Nếu Pro không phiền thì link đường dẫn để bon em dowload bộ đầy đủ để cài đặt được không? Nếu có thể hướng dẫn các bước cài dặt cụ thể cho anh em cùng tao ra những theme làm đẹp cho con BB của mình va của cả cộng đồng gia đình BB!
Cảm ơn mọi người đã đọc tin này! Thank's Pro
Pa kiếm đủ 4 soft này cài vào PC nè
BB JDE
BB Email and MDS Services Simulators
BB Device Simulators
Plazmik CDK (Cái này install sau cùng nhé)
Chúc bác design được nhiều theme đẹp 😃
vonam
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bác ơi, em lên trang plazmic.com chỉ thấy nó ghi là chỉ hỗ trợ từ BB xài OS 4.2 trở lên thôi, còn cái 7290 của em chắc là phải dùng cái khác rồi😕😕, có bản nào cũ cũ để dùng cho các máy đời cũ như 7290 không bác?????
Bác ơi bác phải down bản 4.1 nó tương thích các OS cũ mà:
http://www.plazmic.com/en/download/cdk4dot1.shtml
các bác cho em hỏi có phần mền làm them nao cho BB8100 K? mấy bác thanks
huken
ĐẠI BÀNG
16 năm
các bác có icon nào rock rít ko 😁
Các bác có phần mềm tự design them thì post lên cho anh em tìm hiểu và tự làm cho mình một cái theme theo phong cách riêng được không? thank's Pro
em dang xai bb 8100 ne .em dang muon tim phan men tu lam thêm cho 8100 cua em. bac nao biet thi chi giao dum em voi. lam on cho em link va huong dan cu the chut nha cac bac. em cam on:p
Mình sử dụng BB8700V theme Vodafone today, ở màn hình chính phần Text/Media Messages sao lúc nào cũng xuất hiện 1tin nhắn đi kèm, mình đã vào trong mesages để xoá, nhưng khi thoát ra màn hình chính thì thấy vẫn còn (cùng là tin nhắn đã xoá), Bác nào biết chỉ mình các xoá nhé, nội dung tin nhắn đó cứ show ra bất tiện wá! Thanks nhiều
He he, 2 theme này đều test trên 8707g rồi à, tốt quá cơ
thanhhoa2
ĐẠI BÀNG
16 năm
chao các bác! có cái theme tự tạo nào cho bb 7290 ko? cho em xin cái.
email: tientc390201@yahoo.com
rất cảm ơn các bác.
vntrann
TÍCH CỰC
16 năm
Bác Kiên ơi, bác có thể share cho e bộ chương trình làm thmes cho BB ko? e len web down mà ko được? nếu được e đem USB qua bác chép nhé.........
Cảm ơn trước nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019