Themes tự tạo cho Blackberry

11/10/2007 17:27Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bro ơi, em cài xong Java virtual machine rồi cài Plazmic_CDK_v4_2_2 thì giữa chừng nó lại ko chịu cho cài tiếp và báo là "Please install BlackBerry JDE 4.2.0 before continuing..." bro nào có BlackBerry JDE 4.2.0 chia sẻ cho em với.
Có themes nào cho 7290 không hả bác?
làm cho em mấy cái theme cho 7100v đi bác
bác ChưaTinhTe ơi... phiền bác chỉ bảo em vài điều cai ...

Làm thế nào để sau khi xuất themes ra cài vào máy nhưng vẫn có thể chỉnh lại font trong Screen/Keyboard vậy ??? Thật ra em chưa làm tới bước này... vì không mún sử dụng các icon của theme mặc định ... 😁

Chứ như 2 theme Abuser và User thì khổ lắm... ko chỉnh được font.. nhưng lại kết mấy cái animation của nó ... bác biết làm ko thì chỉ bảo cho em vơi ... Thank kìu Bác

p/s : em xai 8100 :D
hic... bác Chua Tinh Te ui ... bác ở đâu, ra đọc topic này rùi hướng dẫn em với
rain_man
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác nào điều chế được cái theme tương tự như thế này k:
Em cũng muốn có một có một cái cho con 8700g thân yêu quá. Có link down ở đây nhưng lại cho 88 mất rồi.
tinhte84
TÍCH CỰC
16 năm
Bác nào có theme dạng UNDER thế này dành cho BB 7130g thì share cho em với. Em cảm ơn nhiều...:happy8se::happy8se::happy8se:
chỉ giáo đệ với

Các huynh ơi đệ tạo themes cho con 7100 của đệ nhưng xảy ra tình trạng như thế này:
có đủ bộ vision làm themes rồi làm xong khi save nó lưu dưới dạng "name.thm" nó không chia thành 02 file là ".cod" và ".alx" như các huynh đã shars

như thế là sao? chỉ giáo đệ với
Bác lưu (save) lại là chỉ để mở file lên kiểm tra, chỉnh sửa thôi.
Muốn nó ra file Alx và Cod thì Bác phải export nó (Ctrl + E)
Khi đó nó hiện ra một bảng để Bác chọn các tiêu chí export.
1. kiểu file: alx hay jad (chọn alx)
2. target OS gồm 4.2.0, 4.2.1, 4.2.2 (bác nên chọn 4.2.1 để các Bác 4.2.1 còn sử dụng chung được)
3. Theme name: Bác đặt tên cho theme bác làm
4. path: Bác chọn nơi lưu file
5. Handheld: loại máy BB của Bác

Chúc bác thành công
Huynh chỉ cho đệ bộ vision làm themes cho 7100 đi, em có đủ bộ rồi nhưng không biết sao khi làm xong, cũng chọn export 71 rồi nhưng khi save file tư tạo lại thì nó có dạng : "name.thm" không phải như các themes khác có 2 file dạng: ".alx" và ".cod"
Mong các huynh chỉ giáo
(*_*) Cần rất gấp (*_*)
Quên mất bộ vision của đệ gồm
Máy 7100 TM
1. OS: 4.2.1.8
2. rom: 4.1.0.377
4. BlackBerry_Email_MDS_4.1.0-4
5. hipalm.com_BlackBerry_JDE_4.2.0
6. JDK-1_5_0_15-windows-i586-p.exe
6. Plazmic_CDK_v4_2_2.exe
Bác cứ mở file "theme builder" lên và làm theme theo ý bác. Theo em biết thì có 03 loại theme của 7100 trong theme builder là:
Dimension Icon
Dimension today
và Dimension zen
Bác cứ chọn 01 trong 03 bộ đó để tạo theme
Sau khi Bác tạo xong theme thì export theo các bước em đã hướng dẫn trên
Pác ơi. Đê anh em ũng hộ pác giúp pác phát triển tư duy nha. Pác làm sao mà có những cái theme mà giống như những thằng PPC vậy đó. Với lại thêm vào đó làm nhưng theme động thêm một chút nữa. Mình thấy đa số anh em thích theme động hơn là theme tĩnh. Còn về màu sắc thì đừng có màu sáng chói, hơi vừa vừa thôi, nhìn vào có cảm giác thoải mái một chút, nhất là những theme đi ra ngoài nắng khong bị chóe đó. Tại mấy thằng blackberry ra ngoài nắng không được sáng lắm. Vậy nha, chừng nào làm xong nhớ úp lên cho anh em xem nha. Mình luôn ủng hộ bạn nha. Nếu được bạn cho mình xin nick yahoo messenger đi. Của mình là ankhang508@yahoo.com.vn hoặc cũng có thể gửi qua mail cho mình cũng được: ankhang2001@gmail.com.vn
s7loves
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác nào có phần mềm làm themes share cho tui với
ym: s7loves
thank
navafolk
ĐẠI BÀNG
15 năm
Có bác nào biết cách xuất dữ liệu từ file theme đã build (.alx) ko? Chỉ giúp em với.
không có theme cho 8310 hả anh ơi?em tìm theme cho 8310 đỏ!
chán không có theme tự tạo cho bb 7290 ah chán quá
chucvu
ĐẠI BÀNG
15 năm
ông bạn chủ thớt này hack bài viết hay sao ý nhỉ
ban gui cho tui themes nay nhe tui thay thich qua
Em vẫn chưa hiểu cái này dùng kiểu gì cả. bác giải thích hộ em có được không
july92
TÍCH CỰC
15 năm
Xin các nhà khảo cổ học đừng đào những bài từ 2 năm trước lên nữa :confused1bb:...
Hô hô,bác Ju này thỉnh thoảng choảng 1 câu hay ra phết! khét lẹt như AK nhỉ
xuxu09
TÍCH CỰC
15 năm
===== bác cho em xin bộ Icon với ==== chân thành cám ơn ....
bac nao pro thi hay tao theme là logo cua cac cau lac bo ay, y tuong hay day nhung em dang trong qua trinh thu viec nen chua cung tay nghe de am ra theme do, neu bac nao co the lam theme do thi rat la tuyet voi,
lam duoc thi share cho e voi e thanks nhieu,
mail cho em khi y tuong do thanh cong nhe :nguyensihaiphoongbrvt@yahoo.com.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019