Theo Bạn 3G mạng nào tốt nhất ?

thamtubmt
27/1/2010 3:41Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

D5 được 1G tốc độ cao còn D3 thì được 400MB tốc độ cao. Như dùng 2 gói này thfi các bác cũng lưu ý luôn là nếu hết dung lượng tốc độ cao thì ngay sau khi gửi tin nhắn đăng ký gói mới sẽ đăng ký thành công ngay. Còn nếu gói cũ còn dung lượng tốc độ cao sẽ yêu cầu gửi tin nhắn xác nhận nhé.
@exoplanet691 Gói D3 giờ dùng hết 400Mb là ko hạ băng thông nữa mà là tính cước ngoài gói rồi bác ạ.
@huyenpoker Cước của gói D3 là 9.77đ/50KB đó nhé. Các bác cứ dùng hết 400MB dung lượng tốc độ cao miễn phí rồi hủy đi đăng ký lại cũng vẫn được nhé. Chỉ không được khuyến mại miễn phí cước như lần đăng ký đầu thôi.
@tuxedo11 Bác nhầm roài, cước ngoài gói của gói D3 là 25đ/50Kb. Còn 9,77đ/50Kb là của gói data30 chứ.
Gói D3 dùng hợp lý phết đầy. Chắc mình cũng đăng ký dùng thử xem sao. Thấy mọi người khen gói này rẻ mà cũng được tận 400MB cơ.
Gói D5 và D3 tương tự nhau là nếu đăng ký lần đầu thfi được miễn cước cho ngày đầu tiên còn nếu hủy đi đăng ký lại thì không được hưởng khuyến mại miễn cước đó nữa.
Ở quê thì dùng Viettel là ổn định nhất. Còn thành phố thì mình dùng Vina thấy cũng được. Mỗi ngày đọc báo tầm 2 tiếng gói Maxs 1 tháng vẫn còn hơn 100Mb tốc độ cao. Mobi thì em chưa thử qua lần nào cả
viettel
Mình dùng 3G của Viettel, ít bị chập chờn hơn cả.
july2504
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình chưa dùng thử 3G của mạng vina và mobi. Nhưng theo mình thấy viettel dùng cũng tương đối tốt, nhưng với điều kiện là phải data tốc độ cao. Còn gói thường thì cũng chậm
Sao không có VietnamMobile 😁
Mình đã sử dụng của 3 nhà mạng và có nhận xét sau:
- Tốc độ 3G của từng nhà mạng phụ thuộc vào mức độ phủ sóng tại khu vực sử dụng. Nên khi các bạn muốn sử dụng tốt thì nên mượn USB hoặc sim 3G của người quen và thử tại khu vực mình cần sử dụng. Cái này tự sử dụng và đánh giá cho chắc.
Trước đây mình xài Viettel xong chuyển sang Mobi rồi giờ chuyển sang Vina. Ở HCM thì mình xài Vina, đi tỉnh thì vẫn xài Vina nhưng Backup theo Mobi, (trước đây là Viettel nhưng sau này thấy cũng ngang ngang nhau nên mình chuyển sang Mobi để Backup)
Mình đang dùng fast connect của MOBI và thấy gói data 30 cũng ổn đấy
So sánh về sóng thì Viettel phủ sóng khá rộng và mạnh, nhưng chất lượng dịch vụ và phục vụ khách hàng thì quá tệ, đôi lúc làm khách hàng bực bội.
3G Viettel mình xài thấy khá tốt mạnh và nhanh.
thấy mobil cug ổn
Thích xài Mobi vì được cái nhiều gói 3G khuyến mại 😆
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
lúc này hình như nhiều người xài mobil ....chắc do giá rẻ
Rẻ, chất lượng tốt, nhiều chương trình khuyến mại và hậu mãi thì tất nhiên là sẽ có nhiều dùng rồi bác
Viettel nhé
Viettel thì dùng gói nào rẻ nhất hả các bác, mua sim 3G để dùng cho Ipad ấy mà
@haohanluongson Chào bạn, nếu bạn chưa có sim bạn có thể ra cửa hàng của Viettel để mua sim Dcon bạn ah, giá sim Dcom là 50k/ sim.
hunghung81
TÍCH CỰC
9 năm
@Viettel2929 - đây cũng là 1 cách tính tiền theo cách của viêtlel.......??
@hanhtt12 Tức là mua phát về cắm vào dùng lun ko cần nạp thẻ cào nữa đúng ko bác😁
@haohanluongson Phải nạp tiền để đăng ký gói cước bạn ạ.
3G Mobi là ok nhất.Chỉ 60k 1 tháng,mà chơi LMHT ầm ầm
@klt.cmc bây giờ không có gói 60k nữa bác nhé, miu bây giờ 70k rùi, nhưng vẫn lướt ầm ầm ý
@binhminhxanh2801 Chuyển rùi,nay xài gói 1Gb/5000VND/ Ngày. Đã hớn trước luôn
Siro_Kem
ĐẠI BÀNG
9 năm
@klt.cmc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119