[Thi ảnh] Mời anh em bầu chọn ảnh vòng 2 cuộc thi "Vui với máy ảnh phim"

binhpt
8/6/2015 10:55Phản hồi: 23
[Thi ảnh] Mời anh em bầu chọn ảnh vòng 2 cuộc thi "Vui với máy ảnh phim"
Mời anh em bầu chọn ảnh cuộc thi "vui cùng máy ảnh phim". Có hai chủ đề, nên anh em bấm vào từng link để chọn. Thời gian bầu chọn sẽ kết thúc vào lúc 20:00 ngày 11/6/2015. Ở vòng đầu tiên, BTC đã phải loại những ảnh phạm quy và tìm chọn trong số còn lại mỗi chủ đề có 10 ảnh tốt nhất. Mỗi thành viên sẽ được bầu chọn 01 ảnh cho mỗi chủ đề mà mình thích. BTC sẽ dựa theo số phiếu bầu chọn để công bố kết quả các giải ảnh. Mời anh em:
Screen Shot 2015-06-09 at 06.28.16.jpg

Tổng kết ảnh:
Thân chào những thành viên yêu quý của Camera.tinhte.vn. Tuy thời gian công bố và nộp ảnh khá ngắn nhưng cuộc thi đã nhận được sự ủng hộ rất lớn từ các bạn yêu ảnh phim.

Tuy nhiên, có lẽ do đây là 1 cuộc thi nhỏ, nên có khá nhiều thành viên không đọc kỹ thông báo nên việc post ảnh không đầy đủ thông tin như quy định trong thông báo cuộc thi, trong đó thiếu tiêu đề/chủ đề ảnh là lỗi thường gặp nhất. Rất tiếc chúng tôi xin phép loại những ảnh không đạt các yêu cầu tối thiểu này, dẫu có rất nhiều bức ảnh rất tuyệt vời.

Ban TC rất tiếc vì trong số ảnh thiếu tiêu đề, bị loại, có nhiều ảnh rất đẹp và ấn tượng. Qua chấm, chọn, đối chiếu với các tiêu chí:
  • Khoảnh khắc và ý tưởng,
  • Sát với nội dung và tiêu đề ảnh
  • Ánh sáng
  • Kỹ thuật (độ nét, màu sắc, bố cục)
Riêng các tác giả có ảnh được chọn vào vòng 2 vui lòng chuẩn bị phim gốc để đối chiếu trong trường hợp ảnh của bạn thắng giải trong cuộc thi này.

Trân trọng
----------------
Cập nhật lúc 21:00 ngày 11/6/2015

Đã đến giờ tổng kết, xin phép tạm thời công bố kết quả bình chọn như sau:

Đây có thể chưa là kết quả cuối cùng, do chúng ta cần làm 2 việc:
  • Trong ngày 12/6, BTC sẽ kiểm tra kỹ lại kết quả bình chọn, loại bỏ các bình chọn của các nick mới đăng ký sau ngày công bố cuộc bình chọn VÀ có nghi vấn nick clone.
  • Đại diện BTC sẽ liên lạc với các tác giả đang nằm trong đề cử để xác minh tính hợp lệ của ảnh sớm trong vài ngày tới.
Kết quả cuối cùng sẽ được công bố sau khi 2 việc trên hoàn tất.

Quảng cáo

Một lần nữa, thay mặt BTC rất cám ơn các tác giả đã gửi ảnh dự thi và mọi thành viên đã ủng hộ cuộc thi ảnh này.

-------------
Bảng 1: 10 ảnh \Chân Dung

Bàng 2: 10 ảnh Đời thường
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyệt

Send by Tinh Tế News
Thích tấm "Gái" ghê
Tad Upin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thuandesign avatar của bác đủ nói lên điều này 😁
Nhiều ảnh đẹp mà bị loại.tiếc thật.
anh em cho mình hỏi làm sao để đưa ảnh phim lên máy tính dc ạ cảm ơn
shutaro183
ĐẠI BÀNG
9 năm
@La Tuấn Cường scan tấm phim rồi lưu thành ảnh số bạn nhé 😃
@shutaro183 SCAN tấm phim hay scan tấm ảnh rửa ra rồi anh
@La Tuấn Cường Scan tấm film đã được tráng rồi á bạn
newken
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình không có ảnh nào lọt top 10 à, buồn 😔
@newken tham gia đã vui. Còn những cuộc thi ảnh film tiếp tục, mong bạn vẫn giữ được tình yêu với máy ảnh film nhé.
tuan1989
ĐẠI BÀNG
9 năm
hic, file scan gốc thì còn chứ film gốc thì gửi ra HN tráng xong để ngoài đấy luôn rồi bác ơi 😔(
@tuan1989 bạn chuẩn bị file gốc. về tấm film bạn nên liên lạc lấy lại, vì film mới là căn cứ chính xác nhất, và bạn sẽ còn cần đến nó đó.
ko công bằng có nhiều ảnh đẹp mà ko vô tóp
Mình thích xem ảnh vòng 1 và vòng 3 hơn ảnh vòng 2.
giá 1 cuộn film 36 tấm giờ tầm nhiu nhỉ?
mrnhox1590
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cardmanhinh.com tùy theo film bác ơi giá dao động từ 70-100k 1 cuộn 35mm
mrnhox1590
ĐẠI BÀNG
9 năm
haizzz đẹp quá tiếc là em bị loại
Đã bầu chọn
ktsuce
ĐẠI BÀNG
9 năm
E Linh mặc áo dài thật đẹp

Tấm ảnh này nhìn bình yên gê ..... :rolleyes:
mapu001
ĐẠI BÀNG
9 năm
bị loại cmnr 😔(
Phoenix92
ĐẠI BÀNG
9 năm
ảnh chân dung đa phần trong group FB : Film Photo Club :p
Thời gian bình chọn đã hết. Có kết quả tạm thời đã được cập nhật tại trang 1. BTC bắt đầu tiến hành xác minh tính hợp lệ của ảnh. Kết quả sẽ được công bố trong 1 bài thông báo độc lập trong thời gian sớm nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019