[Thi Infographic] Bạo hành gia đình!

araleprofe
13/7/2012 7:12Phản hồi: 111
[Thi Infographic] Bạo hành gia đình!
Bao hanh gia dinh.jpg

Bạo hành gia đình hay bạo lực gia đình là thuật ngữ dùng để chỉ các hành vi bạo lực giữa các thành viên trong cùng một gia đình. Nạn nhân của bạo lực thân thể thường là phụ nữ, với nam giới họ là nạn nhân của bạo lực tinh thần nhiều hơn. Bạo lực gia đình xảy ra ở mọi quốc gia, nền văn hóa, tôn giáo không ngoại lệ giàu nghèo và trình độ học vấn cao hay thấp.
[prebreak][/prebreak]
Bao hanh gia dinh.jpg
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hay
cám ơn bạn
buidaihao
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài có ý tưởng nhưng các đường chéo hơi gây rối mắt.
ý tưởng hay đó
Cam on ban da gop y
thanhvu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý tưởng độc đáo, nhưng bạn không nên để chữ nghiên vì rất khó đọc. Infographic thì phải rõ ràng, bố cục layout dễ nhìn
vduc_hp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Những con số đang kinh ngạc
Cám ơn mọi người đã góp ý.
Bạo hành gia đình đang là vấn đề rắc rối và căng thẳng, không thể giải quyết trong một sớm một chiều, vì có sự đan xen, mâu thuẫn giữa tình cảm và lí trí, nên mình dùng đường chéo để thể hiện ý tưởng. Cám ơn sự đóng góp ý kiến của mọi người.
Cái đầu nó lắc lắc 😁
Xuân Lãm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần làm rỏ nguồn thông tin do cơ quan nào cung cấp có đáng tin hay không?
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
thôi thì cứ đổ lỗi cho xã hội 😃
chẳng thà mang tiếng sợ vợ còn hơn đánh phụ nữ, 😁
@BQDuong Thích câu của bác này. Thật buồn là ở VN hiện tượng này còn rất nhiều. Thanks chủ thớt.
DanielTran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Infographic k có nghĩa chỉ là đưa câu chữ lên một tấm áp phích, mà còn phải giúp người xem liên tưởng về ý nghĩa của các con số, thông thường qua các so sánh với những số khác hoặc qua liên tưởng đối chiếu đến những thống kê khác.

Bài này của bạn thực chất chỉ là xếp chữ nghiêng và chèn hình minh họa. Các con số phần trăm bạn vẫn để nguyên mà chưa khai thác ý nghĩa của nó. Chưa kể các thống kê không phải chỉ có con số phần trăm.

Riêng về câu hỏi cuối bài làm mất giá trị của cả công trình, khiến cho bài viết trở nên hài hước đến ngô nghê.
@DanielTran Mình thấy bài viết này làm khá chuẩn rồi! Chính những con số này đã làm người ta suy nghĩ. Nói thêm nữa trở thành bằng thừa. Cái hình cuối cùng càng chuẩn hơn. Chờ chế tài cụ thể ==
Ấn tượng nhất 9-10% nạn nhân bị bạo hành là nam giới ==
heyku1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@DanielTran đọc như kiểu power point giáo án ấy! =.=
@DanielTran Mình thấy bài viết ok, mình có thể liên tưởng được từ % tỉ lệ, bạn muốn khai thác j hơn???, câu hỏi cuối cùng thực sự là quan trọng nếu bạn đã nhìn thấy thực tế, mình thấy chẳng có j hài hước ngoài cái cm ngô nghê đến hài hước của bạn😃.
Qua những bài infographic mà chúng ta biết được rất nhiều các vấn đề nổi cộm ở Việt nam, Bạo lực gia đình là một vấn đề đáng lên án và những anh em tinh tế thì hãy cư xử thật tinh tế đối với vợ con mình nhá !
30% cặp vợ chồng có tình trạng ép buộc quan hệ á @@
@tobe2405 Điều này là bình thường, nhiều khi vợ đi làm về mệt đang ngủ thì chồng gọi dậy" làm cuốc", mình cũng có khi gặp, đang ngủ thì bà xã gọi dậy nói nhỏ nhẹ: " a ơi! e nhờ cái này....." nhưng nói chung trường hợp này là nhẹ so với các trường hợp đánh đạp hay dọa dẫm về tinh thần, kiểm soát về kinh tế...quan trọng là tình yêu trc hôn nhân và tôn trọng khi đã là vợ chồng
@minhtuan7610 bác già hơn em. em trẻ nên không biêt. nhửng trong phim thỉng thoang cũng có 😁
Các bạn gái trẻ cứ với lối sống thoáng về QHTD như hiện nay thì sau này có nguy cơ bị chồng hành hạ, sát hại sẽ càng tăng cao. Đàn ông Châu Á còn coi trọng trinh tiết và sự chung thủy của đàn bà lắm o_O
@Từa lưa hột dưa Cái gì cũng phải có 2 chiều bạn ạ 😃 cái này phải cảnh tỉnh cả đàn ông con trai cũng nên biết kiềm chế,nhiều anh bây giờ vẫn tự cho mình cái quyền lăng nhăng trong khi luôn ra vẻ khinh bỉ những bạn gái làm chuyện đó trc hôn nhân,mình rất ghét cái tư tưởng coi trọng trinh tiết trong những th như thế,nói thật là lạc hậu và ngu ngốc :|
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Từa lưa hột dưa Nhật bản?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019