[Thi Infographic] Bạo hành gia đình!

araleprofe
13/7/2012 7:12Phản hồi: 111
111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienvinh137
ĐẠI BÀNG
12 năm
Infographic này Ok nhưng mình ko thích cái hình minh hoạ có chữ Tàu + con số thống kê cần dẫn chứng nữa.
@tienvinh137 Cái chữ đó là chữ Song Hỷ trong đám cưới đó bạn. Nguồn số liệu mình lấy trên website của Tổng cục thống kê, nhưng vì hôm làm xong mình quên ghi rõ nguồn.
Nội dung được nhưng trình bày tệ quá =,=. Phản cảm.
nội dung ý nghĩa, cách thể hiện cũng hay. Những đường kẻ thẳng tưng như những phát tát thẳng tay (cảm nhận riêng 😁)
Thích cái thống kê 10-15% nam giới là nạn nhân 😆
Hoangtien92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vn tôi
heniken111
ĐẠI BÀNG
12 năm
thường thì châu Á là cao nhất
các châu khác họ có bộ luật bạo vệ người phụ nữ
riêng châu mĩ thì đàn ông xếp hạng bét, thậm chí là còn sau cả con chó và ngọn cỏ vì thế bạo lực khó mà xảy ra, sợ nhất là chảng làm gì vợ mà nó bát nháo gọi 911 thì đời cũng bóc lịch vài tháng
Cái poll hơi thiếu nhỉ :-"

bạo hành gia đình nhiều nguyên nhân dẫn đến: chồng hay uống rưọu cờ bạc lô đề, nợ lần, ghen tuông, liên quan đến tài chính sinh hoạt trong gia đình v.v... Bất kể từ thành phố cho đến nông thôn, đó là cuộc sông thường ngày vợ chồng không ai nhịn ai gây đến mâu thuẫn. Các cụ thường có câu : 10 điều nhịn là 9 điều lành.
oldboy8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chưa bao giờ đánh vợ.
@nampd
CAO CẤP
12 năm
good job 😃
hay cơ mà đọc đau cổ quá :rolleyes:
raiso
TÍCH CỰC
12 năm
Nội dung thì ổn nhưng cách trình bày hơi có vấn đề 1 chút, nhiều đường chéo đan xen nhau quá dễ gây rối mắt người đọc 😃
anzure
ĐẠI BÀNG
12 năm
Theo mình nên có con số cụ thể nữa thì bài viết sẽ thuyết phục hơn.
huu_dat07
TÍCH CỰC
12 năm
đọc nhiều bài như thế này để tập cơ cổ 😁
goldmoment
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở quê em hiếm khi bắt gặp cái này.
20cent
TÍCH CỰC
12 năm
Hành vi bạo hành ko phải xuất phát từ một phía mà nó có nhiều yếu tố:
1. Văn hoá: xuất phát điểm phần lớn là nông nghiệp nên tính khí của các thành viên gia đình giống như thời tiết...đơn giảng dân trí ko cao
2. Xã hội: vẫn còn 1 chút phong kiến như câu "chồng chúa vợ tôi"...
3. Giáo dục: ngành giáo dục ta dạy chúng ta làm chủ đất nước "tất đất tất vàng", làm chủ tài nguyên môi trường "rừng vàng biển bạc"...nhưng có 1 thứ dễ dạy hơn là làm chủ bản thân nhưng ko thấy chua trọng bằng.

Kết hợp những yếu tố đó nó dẫn tới những trường hợp cam chịu còn hơn vạch áo cho người xem lưng và hậu quả là tiếp diễn và sau cùng là phát huy (bạn mình đánh đc vợ mình cũng phải biết "dạy" một chút chứ)
caphedahp
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ ở quê, vùng sâu thôi, ở Thành Phố toàn bị vợ bắt nát. :|
Góp ý:
*** Tình Huống
1 là chụ cột gia đình luôn Riệu trè cờ bạc nhậu nhẹt say xỉn và ko bao giờ muốn mất lòng tự trọng hay Sỹ diện chỗ đông người và ....
2 các bà biết vậy thì im cho yên nhà But ko phải nói ngay phải đủ thứ cho bõ cơn tức giận. Thì lúc đó ông nào mà chẳng có Võ.
3......Còn nhiều tình huống khác
***Giải Pháp....
1 Thua Bạc mất tiền rồi thì thôi chấp nhận nghèo(đòi tiền đi tiếp có thì đưa thêm ko có thì đi vay cho đánh) cho đánh bạc còn hơn đánh người
2 Say rùi cho Khò Khò nếu chưa say mua thêm về chúc cho Say (nói trái tai 1 xẽ ăn Chưởng 10 lần ) Hạn chế nói
3 Đừng nói hét Chồng chỗ đông người (vì lòng Sỹ diện cao trước bạn bè) ít nhất cũng Bạt dép biết bay sau về nhà Đập tiếp
4 Các bà im lặng là giải pháp tốt nhất góp ý thì sau cơn nguy kịch giải thích sau.
5 Và đừng có nói chưa xong cãi đã xong hihihihihihihih
6.... còn nhiều cách khác thanksss alll đừng chém em nhé em nghĩ nếu có sai
7...
Nói đến "Bạo lực gia đình" người ta nghĩ ngay đến thủ phạm là những ông chồng - được gọi với cái tên "Phái mạnh" (trong thực tế nhiều "ông" rất còm nhom, ốm yếu 😁 ).
Đa phần phụ nữ bị bạo hành là những người ít học; còn lại họ cũng "không dễ bị bắt nạt"
Bác Hồ đã tặng phụ nữ Việt Nam 8 chữ vàng "Anh Hùng Bất Khuất Trung Hậu Đảm Đang"
Nhưng nhiều phụ nữ ngày nay đang có "xu thế" "Anh Hùng Bất Khuất Hùng Dũng Hiên Ngang" :D
Cái 30% nên có hình minh họa rõ ràng 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019