Thị phần Android tại Mỹ lần đầu vượt mức 50%, BlackBerry và WP7 đi xuống

vuhai6
5/4/2012 16:14Phản hồi: 201
201 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhcuong
TÍCH CỰC
12 năm
Samsung, LG phục vụ thị trường bình dân nhiều, còn Apple không có trong thị trường này, mà Mỹ hay bất cứ đâu (nước lớn) thì thị trường bình dân luôn lớn hơn phân khúc cao cấp. Các bác thử sang nước nhỏ và giàu như Singapore xem, em dám cá là iPhone cực kỳ nhiều so với tất cả điện thoại khác, nhiều hơn hẳn tất cả Android cộng lại. Bác nào ở Singapore xem em nói có đúng không ah.

Các bác chưa bước chân ra nước ngoài thì đừng nghĩ đối với Mỹ hay các nước Châu Âu, việc bỏ tiền mua iPhone, iPad dễ như mua mì gói nhé. Em có nhiều đứa bạn ở Mỹ, Pháp, ... đứa nào cũng công nhận thích Apple nhưng đành mua Android cho nó rẻ. Họ ưu tiên rẻ, để tiền làm việc khác, chứ không phải không thích đâu.
mục tiêu vẫn là 1 bộ idevices của apple =]]
BB giảm sâu quá nhỉ. Tình hình này chẳng mấy chốc còn 1 chữ số.
Samsung dạo này lên nhanh thật 😃

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Có thằng bạn cầm trên tay 1 cái IP 4 và 1 cái SS S2. Nhìn S2 đẹp và sắc sảo rành rành vậy mà nó cứ bảo IP của nó là Number 1.
P/s: cái S2 còn lại không phải là của mình, mà là của 1 thằng bạn khác. Mình chỉ làm trung gian ^^
@phamminh05 chắc mình giống bạn của bạn, nhìn S2 chẳng thấy có gì mà đẹp và sắc sảo cả,cầm trên tay thì càng thấy rõ, mình cũng chẳng dùng cái nào trong 2 chiếc đó nhưng thấy ip4 tinh tế hơn ^^
@phamminh05 chủ yếu là vấn đề tôn giáo thôi bác ạ, chứ cái nào mà chả hay 😁
Nhìn RIM đang teo dần...thương quá 😔...cố lên RIM ơi
nghe fan nokia nói là khi có nokia nhập cuộc thì thì phần của wp7 sẽ tăng nhanh mà =]]
iphone ở mĩ nghe bảo mất lúc đầu 199$ rẻ hơn 1 số con khác nhưng hàng tháng cúng 70$ lận còn các loại đt khác cũng contract 2 năm chỉ 20-40 obama thôi 😆
bisun9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
wp giảm á!! lạ nhỉ!!! chắc ở châu âu wp khác
đừng có lấy giá ra để so sánh,nếu so sánh với Sym thì giá iPhone còn k bằng 1 góc của Mobiado hay Vertu đâu
nếu thống kê cụ thể loại sản phẩm nào thì Apple ăn đứt mấy tên kia. Chỉ có duy nhất 1 mẫu là iPhone trong khi mấy hãng khác hàng chục mẫu....
@wildhorse_bt thế sao k bảo Apple sáng tạo ra chục mẫu vào hay là quanh đi quẩn lại chỉ có mỗi kiểu dáng đó,sản xuất ra nhiều mẫu thì ma nào nó mua
@kut3_prince_9x đúng rồi, nokia cũng bắt chước từ con N9 > con lu lu 800 và con lulu 900 =]] sáng tạo nhất là nokia đó mà =]] bonus thêm con "Dsrl" 41 chấm nhìn như cục gạch nữa =]]
Apple mỗi năm chỉ ra 1 sản phẩm vì 1 lý do đơn giản>>>> design hết ý tưởng,quanh đi quẩn lại mỗi 1 kiểu như cũ,chả có gì đột phá
duy2
TÍCH CỰC
12 năm
@kut3_prince_9x rất chính xác, đúng là Apple hết ý tưởng, còn mấy anh " copying" thì cứ có nguyên mẫu Iphone rồi nghĩ ra đủ cách để thêm mắm thêm muối cho khỏi bị kiện nên chao ơi là nhiều mẫu
Hi hi, quá độc!
@kut3_prince_9x Đột phá mà cứ đi theo dấu chân của người khác thì hay ho gì, chính vị sợ sự nhàm chán của khách hàng nên các hãng khác đua nhau thay đổi mẫu mã liên tục trong khi Apple thì không.
Quan niệm của Apple khi thiết kế một sản phẩm và muốn nó luôn là hoàn hảo nhất, không cần gì phải thay đổi nhiều, và nó phải là tiên phong. Từ những cỗ máy Macintosh, Macbook, iMac, iPhone, iPad, iPod.... đều khiến các hãng khác bắt trước theo.
@wildhorse_bt 😆 ai bắt chước theo vậy thế bạn?😃)
@kut3_prince_9x Từ tìm hiểu và cảm nhận đi 😃)
Hi vọng RIM sớm lấy lại thị phần. BB OS7 dùng cũng được nhưng đúng là chưa đủ khác biệt so với OS6 để thu hút người dùng trở lại.
Ngưởi người dùng Android,Nhà nhà dùng android .Android Hot quá
dung_thu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Htc chuyên bán sản phẩm cao cấp ít thị phần là phải thôi.
Mình nghĩ là công nghệ là cần phổ cập cho tất cả mọi người được dùng và hưởng thành tịu của khoa học công nghệ. Khi còn sống chính Ste job cũng muốn chiếc máy của mình là "xe đạp của trí óc" tức là nó phải phổ cập đến tất cả mọi người, còn với hiện thực như bây giờ thì có lẽ Ste đã được được ước mơ về tài chính và giấc mơ thay đổi thế giới, nhưng mình nghĩ là thay đổi với việc có tiền, còn mình mình sẽ lựa chon Androi, đơn giản vì mình thích dùng hàng của google, nó miễn phí và ổn định😃
thị phần điện thoại thông minh:
5 mẫu iphone chiếm hơn 30% thị phần.
anti-apple vào dìm hàng hộ tớ cái.
Mấy cmt chê bôi IP, apple này nọ chẳng qua cũng chỉ là fan các hãng khác GATO với apple thôi =)) mình cũng fan Sony vs RIM nên cũng hiểu 😆
apple mặc định là phải "đột phá" và cho tụi khác copy =)))
p.s sáng tạo ra gì chưa ??? cứ như nói là sáng tạo ra được luôn ấy 😕

vì có những thằng ghen ăn tức ở như thế nên tụi nó càng thích khoe của ^^~, dân vn mình rồi, đám chửi tụi nó khoe của tâm địa như nhau cả thôi, chả ai để í hay ghen ghét tụi nó show hàng cho ma =)))))))), ko để ý tụi nó khoe mà ghen ăn tức ở thì chả có gì là khoe mẽ cả =))

màn s2 mình cũng thấy ảo ảo kiểu gì ấy, nhưng nó quá nhẹ bù lại mình thấy iphone nên giảm trọng lượng chút cho đẹp hơn nhưng mà cầm rồi quen, nhẹ quá cugx ko hay ko thật cảm giác, nhưng nói thật iphone tăng lên chút xíu nữa màn 3.7 là đẹp
sao Nokia còn không có trong top 5 điện thoại có thị phần cao nhất à. thảm cho No quá. Chán cho window phone. tăng trưởng không những chạm mà còn bị giảm thị phần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019