Thoát Recovery mode

paparazzi_vn1
28/4/2013 11:51Phản hồi: 43
hi bro, mình được thằng bạn restore cái ip 3gs lên 6.1.3, cứ tưởng là 6.1.3 có thể JB UNTETHERED nên mình cho lên luôn. Nhưng trong quá trình up thì bị lỗi và dính lỗi ko thoát được recovery mode. Đã dùng hết Tiny,ireb r7, sn0w, redsn0w khi vào "Fix recovery" báo là phải tắt máy (máy luôn trong tình trạng đen thui.).

Bấm nút Power + Home thì computer kêu 2 cái rồi iphone vẫn đen. Hiện tại máy không boot lên, màn hình đen, itune nhận chế độ recovery mode.

Máy mình nghi là 3gs lock, vì nó bỏ quốc tế nên mình cũng ko kiểm tra cứ thế up. Có lưu SHSH 4.1......5.1.1, 6.0.1. Ai có hướng dẫn cho em thoát recovery mode này thanks.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không thể restore dc vì lỗi 1600
khocakeo
TÍCH CỰC
11 năm
@paparazzi_vn1 Dùng ired đưa ip về DFU thoát lỗi 1600
Vào ireb, hoặc ifaith, hay snowbreeze đều báo máy đang ở chế độ DFU, hixix.

Bấm nguồn + Home gãy tay vẫn hok lên nguồn, máy tính kêu cái tít, rồi cái tít. Rồi im luôn.

Itunes nhận dạng máy đang ở recovery mode
khocakeo
TÍCH CỰC
11 năm
@paparazzi_vn1 vào tinyumbrella chọn exit recovery xem dc không nhé
TSS server còn có thể Start, nhưng nút Exit recovery trong tinyumbrella ko click dc. hixix, chắc chắn có bác gặp trường hợp này rồi, mấy cách thông thường em đã làm thử hết rồi. 😔
bật ireb để nó đưa về lại dfu, dùng snowbreeze tạo cfw 5.1.1 add shsh vào restore thử xem
@trungpro93hcm Khi vào các phần mềm đưa về DFU mình chưa bấm gì thì nó bảo là đã vào DFU, mình dùng snowbreeze, iFaith tạo CFW add shsh 5.1.1, đến itunes restore thì lỗi 1600, mình cũng đem qua máy khác thử nhưng vẫn chưa dc.
Dùng redsnow để exit recovery hoặc justboot, có thể dùng nó để đưa về dfu, tạo fw custom...
@thachnhattrung Thử rồi vẫn không được bác ah 😔
cắm vô cục sạc
1 h sau mang ra
dùng 0915b3 restore về 5.1.1 gốc + shsh của 5.1.1
chúc may mắn
Hiện tại itunes vẫn nhận máy đúng k?
Bạn tắt itunes đi, mở lại tiny chọn ip của bạn ở cột bên trái (có thể là 1 dãy số) rồi exit recovery. Nhớ là k bật start Tss nhé.
Hiện tại không có cách nào khác, nghe nói là tháo pin khỏi máy, nhưng ko biết tháo ra có gắn vào dc ko nữa 😃
@paparazzi_vn1 cho mình hỏi máy bạn giờ đang trong tình trạng nào thế, màn hình vẫn đen thui ah.
Nếu đen thui thì bạn bật rebsnow lên xem nó đang ở chế độ DFU hay Soft DFU vậy? Mà coi chừng máy bạn hết pin đó nhé. Nếu máy bạn không hết pin thì mình nghĩ 90% là máy bạn đang dính soft DFU
Làm không được thì pm yahoo thecuong0512 mình xem qua teamviewer cho.
@paparazzi_vn1 Hiện tại bác tải fw 6.1.4 về chạy lên cho nó thoat chế độ dfu daz.rồi về bản nào có shsh là xong.co f chuyen unlock sống chác bác cũng biết làm rồi hả
@levanloc1771981 3gs có 6.1.4 đâu mà tải
thuoctrusau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như bạn miêu tả thì máy bạn đang ở chế độ Soft DFU, bạn restore thẳng firm gốc 4.1 thử xem nhé...
Ok, mình đã thoát recovery mode này bằng redsn0w, khi chọn công cụ là "Pwned DFU", mà chẳng hiểu sao, có vẻ như máy hết pin thì tự động thoát thì phải. Nhiều lúc chẳng hiểu mình làm gì.

Dù sao cũng cám ơn các bác
@hacker0702 Nay mình k chơi yahoo nửa bạn ơi
@thecuong_87 bác có nick skype không giup em xíu
@thecuong_87 Chào bạn Cường , máy mình nhận vào là 3GS Lock Newoot , ios 4.1, đã JBU có Cydia, mình Đánh lừa 3GS 4.1 cho nó hiểu 4.3.3 , để cài Facebook, và cài thêm AppstoreVN, và 1 số game Hack bằng iFunbox, khởi động lại máy treo táo.

Mình dùng Redsn0w_win_0.9.15b3 vào Extras - Even more - Restore - IPSW : FW 4.1

Sau đó máy bị Treo Cáp + Logo iTunes

Cho mình hỏi giờ Redsn0w_win_0.9.15b3 , nó báo là đang ở chế độ Recovery Mode, New BR ---- có cách nào thoát được lỗi này không các bạn ?
@phamthai2503 sài itunes
up lại 4.1
mình cũng bị tình trạng y hệt như vậy, mình đang sài con ip4, tắt nguồn nó tự khởi động vô DFU màn hình đen thui. retore firmware build bằng ifaith thì báo lỗi 1600, retore bản 6.1.3 cũng như vậy, dùng ireb để đưa về thì nó tự chạy luôn không cần thao tác j cả. ai biết chỉ mình với Y!M lamquangvinh1910,
@knightv Vẫn như mình thường tư vấn, bạn bật rebsnow 0.9.15b3 lên, bạn xem nó đang ở chế độ DFU hay Soft DFU vậy?
@thecuong_87 Kiểm tra bằng cách nào bạn hướng dẫn mình với
lecaothang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy minh ip4 6.1.2 có JB, không biết nên up date 6.1.3 qua OTA nhưng mới bấm vô đồng ý update thì nó treo luôn hình cọng cáp. Bác nào chỉ mình cách thoát ra với vì dữ liệu trong máy mình rất cần, nếu mình up 6.1.3 qua PC thì sẽ mất hết. Xin cám ơn các bạn!
@lecaothang đã bị treo cáp đia thì lấy dữ liệu làm sao được bác
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn nhá, mình dùng ifaith để dump shsh 6.0.1 cho ip5 nó đã note không hỗ trợ ip vẫn cứ chiến, nó chạy một lức bảo không dump được ip đen thui luôn, ấn power mãi không lên vào itunes báo recover mode đòi restore rồi update lên bản mới nhất. mình ấn thử power+home khoảng 20s thì laptop kêu tít cái quả táo đã hiện ra lại ngon rồi.
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn nhá, mình dùng ifaith để dump shsh 6.0.1 cho ip5 nó đã note không hỗ trợ ip vẫn cứ chiến, nó chạy một lức bảo không dump được ip đen thui luôn, ấn power mãi không lên vào itunes báo recover mode đòi restore rồi update lên bản mới nhất. mình ấn thử power+home khoảng 20s thì laptop kêu tít cái quả táo đã hiện ra lại ngon rồi.
manbird
ĐẠI BÀNG
11 năm
@manbird Dump shsh chỉ cho chip A4 trở xuống thôi. 😁.
100% dính soft dfu rồi
bạn thecuong_87 có thể giúp mình qua team đc k? con 3gs của mình bị lỗi này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019