Thời lượng pin chi tiết của Apple Watch: 18 giờ hoạt động nhiều, 72 giờ với chế độ Power Reserve,...

Blaze1st
9/3/2015 20:34Phản hồi: 312
Thời lượng pin chi tiết của Apple Watch: 18 giờ hoạt động nhiều, 72 giờ với chế độ Power Reserve,...
Screen Shot 2015-03-10 at 3.33.10 AM.png
Apple hôm nay đã chi tiết hơn về thời lượng pin của Apple Watch ngay trên trang chủ của họ. Tất cả kết quả đều được Apple thử nghiệm vào tháng 3, sử dụng phiên bản Apple Watch chưa chính thức, kết nối với iPhone sử dụng app cũng chưa chính thức. Quay trở lại pin, Apple Watch sẽ có thể hoạt động trong vòng 18 giờ đồng hồ, trong trường hợp người dùng thực hiện nhiều hoạt động như: 90 lần xem giờ, nhận 90 thông báo, 45 phút dùng các ứng dụng trên đồng hồ, 30 phút nghe nhạc với Apple Watch thông qua kết nối Bluetooth với thiết bị âm thanh bên ngoài. Ngoài ra, Apple còn cho biết:
  • 3 giờ nói chuyện điện thoại qua Apple Watch
  • 7 giờ cho các hoạt động đo nhịp tim, theo dõi sức khoẻ
  • 48 giờ cho việc chỉ kiểm tra giờ
  • 72 giờ khi ở chế độ Power Reserve, chế độ này sẽ tự động kích hoạt khi pin của Apple Watch đang ở mức thấp. Với Power Reserve thì người dùng có thể tiếp tục kiểm tra thời gian.
  • Thời gian sạc: 1,5 giờ từ 0% lên 80% và 2,5 giờ cho 100% dung lượng. Theo Apple thì phiên bản Apple Watch 42mm sẽ cho thời lượng pin lâu hơn so với bản 38mm.
Nguồn: Apple
312 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá đỉnh
@ViệtNamChampions Đỉnh chỗ nào vậy ;) cuồng ah kaka
jakethanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ViệtNamChampions tôi chả thấy đỉnh ở chỗ nào mà nói là " quá đỉnh" hay đỉnh ở chỗ nó mang logo táo khuyết? Với cái giá đấy mà sử dụng chưa đc 1 ngày, sạc 100% trong 2.5 giờ mà là đỉnh thì bạn quá cuồng rồi
vẫn yếu sinh lí hơn nhiều so với các máy aw khác. nói chung con này không có gì đặc biệt so với máy aw khác. giá quá chat, còn thiết kế trông như đồ chơi rẻ tiền trung quốc, kém xa máy của lg,ss
@ticktack toàn lượng fan cuồng nhắm mắt nhắm mũi vào mua thì bắn chả được nhiều. xem có cái tính năng nào không ăn theo aw không? nhận thông báo, trả lời cuộc gọi, theo dõi sức khoẻ??
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hi sinh pin vì thẩm mỹ
congtubot16
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Khang Dân ngoại hình có đẹp đâu mà phải hi sinh bác ơi
Quá ngon.
Pin thế này như mình dùng chắc ko được 1 working day mất. Hic
@dac Làm hành chjnh hay sao mà rảnh thế? Cả ngày đi làm chỉ ngồi chơi với e nó àh?

☎️ của tôi
@Tondemonai Mình nói chỉ ngồi chơi với nó khi nào vậy bạn?
Nhiều bạn có vẻ không hiểu khái niệm "working day" hay sao ấy. Chắc thấy chữ "work" là nghĩ vừa làm việc vừa dùng nó ;-)
duyminh1078
ĐẠI BÀNG
9 năm
không thể chê vào đâu được. 1 bản sport để tập thể dục và 1 bản standard để đi làm
Cốm D.A
TÍCH CỰC
9 năm
@duyminh1078 Tài chính của bác quá ổn 😁
@duyminh1078 Dùng đủ nhu cầu chắc mua 5 chiếc:p
Không có gì đặc sắc lắm về thiết kế cg như tính năng.
nokishock
TÍCH CỰC
9 năm
Pin vậy quá okie rồi 😃 Thánh nào muốn pin trâu thì cứ Casio mà phan nhé, pin bảo đảm bét lắm là trên 2 năm 😁
@nokishock con casio thần thánh của em baterry 10 year lận
@nokishock bạn chỉ biết mỗi Casio thôi à? Citizen dùng năng lượng ánh sáng ko cần pin luôn nhé. Vỏ bằng titanium, kính Sapphire.
@nokishock Kiểu ifan cãi cùn :D
@leduc61094 thật ra thì chưa thấy có ai hiểu về chiến lược kd của nhà táo, aw thế hệ đầu ra mà ngon lành hết về mọi thứ thì ra phiên bản tiếp bán cho ai, thằng này ra pin thấp để 1 thời gian sau ra thằng thế hệ 2 pin trâu hơn, lúc đó sẽ có nhiều người mua hơn
blackhat007
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng bài thực tế sử dụng!
culihvc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái giá như lúc 2G mói ra.. khó mà mua duoc
huy9988
CAO CẤP
9 năm
Không liên quan lắm, nhưng với chiếc Smartwatch này, có thể thấy Apple bắt đầu vươn vòi bạch tuột để tấn công nhiều loại sản phẩm khác nhau và ko ngần ngại thử cái mới. Điều đó có lẽ tốt cho người tiêu dùng. Trừ Pebble, mấy hãng kia đi trước mà làm chẳng đâu vào đâu, một là xấu quắc hai là to đùng. Mình thì dự là Apple sẽ nhúng tay và thị trường DSLR và mirrorless sớm thôi.
Mấy anh Canon, Nikon, Sony …v..v.. không lo quắn đít lên mà làm cho tốt đi, cà tàn cà tàn lúc Apple tới chạy không kịp (Mình hoàn toàn ko có ý đụng chạm các bác camera truyền thống, mấy bác nhiếp ảnh gia chuyên nghiệp không cần vào khoe kiến thức uyên bác và “kỹ thuật cá nhân điêu luyện” của mấy bác nhé!!)
@huy9988 Bạn nói nghe như thể muốn là làm được liền, bạn có vẻ coi apple là thần thánh ấy nhỉ :eek:
@huy9988 Bên xe hơi thông minh/dịch vụ xe thì thấy hợp lý vì còn có thông tin về muốn mua Tesla, tuyển nhân viên của Tesla và các dịch vụ khác liên quan.chứ về máy ảnh/nhiếp ảnh 1 là ko thấy tin gì.2 là ko phải muốn làm cái vì là đc để mà Apple nhảy vào các hãng lo đâu bác
@huy9988 Apple dấn thân vào dòng mirrorless mình còn chấp nhận dc vì bản thân apple rất mạnh ở mảng thiết kế..
Ở mirrorless lợi thế ở gọn nhẹ, đẹp và tiện lợi nên có thể apple thành công.
Nhưng nới đến DSLR thì bạn phải xem lại ý kiến đó. Để có thành công về dòng DSLR dc nhu bây giờ Nikon Và Canon họ mất cả thế kỷ mới đạt dc.
Từ thói quen ng dùng, cả một hệ thống ống kính phức tạp.. đúng là DSLR đã bị yếu đi do sự phát triển của smartphone nhưng thay thế dc nó là chuyện hoàn toàn khác..
Còn nếu apple muốn tạo ra dòng máy DSLR đẳng cấp thì cũng ko thể vượt qua dc dòng Leica..
Vấn đề này ng trong cuộc họ sẽ hiểu rõ hơn..
nói chung là cứ xài thoải mái trong một ngày là được
tối về cắm sạc cũng đâu ảnh hưởng gì
huy9988
CAO CẤP
9 năm
@quanghung1611 Thì vậy chứ biết sao hơn nữa giờ, hehe 😁
@quanghung1611 tối về say mềm lăn ra ngủ rồi, rảnh đâu sạc pin hoài
So với các smartwatch khác thì không có gì nổi trội, giá mắc hơn nhưng tại sao lại được quan tâm chào đón hơn?
duyapplek1
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Nguyễn Châu BR Bạn thử nói xem không có gì nổi trội ở đây là gì
tvu732
TÍCH CỰC
9 năm
@Nguyễn Châu BR Vì Apple là trend setter - kẻ định hướng thị trường và tạo ra nhu cầu. Nói thật tầm dân mình chẳng đủ điều kiện đánh giá sản phẩm của Apple sẽ được chào đón như thế nào đâu. Nhớ hồi iPad mới được giới thiệu cũng có đủ các điều tiếng chê bai, comic biếm họa... Ai ngờ đến khi người dùng mua thử, thấy thích, thế là người ta đua nhau viết phần mềm cho iPad --> iPad lại càng hấp dẫn, càng bán chạy.

Apple Watch hiện nay bị vướng khoản pin, nhưng tình hình tiêu thụ iPhone 6 đã cho thấy người dùng phàn nàn về pin nhưng vẫn móc tiền túi ra mua. Vấn đề là Apple Watch có thể làm được gì, làm có mượt không, và cộng đồng viết app có những ý tưởng gì để làm cho nó càng hấp dẫn hơn thì nó sẽ càng bán chạy thôi.
@duyapplek1 Vậy bạn nghĩ nó có gì nổi trội? :rolleyes:
Nếu như pin nó xài lâu như đồng hồ xem giờ đeo tay thì hay nhỉ?nhưng về cơ bản mình thấy nó rất đẹp 😁
@camerahongquan Apple nó mà làm con apple watch như con này của e đảm bảo bảo hành tới lúc bốc mộ pin vẫn chạy
DrPhulikeIT
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhiều thánh ipo quá, vừa xấu vừa yếu sinh lí mà đòi của hồi môn nhiều.
đồng hồ mình 5 năm thay pin 1 lần :rolleyes:
apple watch thì 1 ngày sạc 1 lần => 5*365 = 1825 lần sạc. Tính thoáng cho mỗi lần sạc là 1 tiếng
=> đồng hồ thông thường tiết kiệm tối thiểu 1825 tiếng (76 ngày) trong 5 năm 😁
@nautbt Bạn xem giờ 24/24 kể cả khi đi ngủ luôn à ?
@Nokfev Đt bạn dùng có phải lúc nào cũng sạc đêm khi đi ngủ ko vậy? hay dùng chưa hết pin để hôm sau dùng, bỏ ra thì nghẻo rồi. Smartwatch cũng thế. Và bạn phải sạc ban ngày, chờ nó đầy mà đeo vào tay???
Kyle.D
TÍCH CỰC
9 năm
@nautbt Đồng hồ của mình đeo lên tay là ko cần thay pin gì hết mà nó lại ko có chữ "thông minh".
@Kyle.D Ko thông minh nhưng ko yêu sinh lý, ko chết sớm. Chọn đi thím :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019