Thông báo thành lập trung tâm bảo hành IBM-Lenovo

huongduong20287
4/5/2010 6:6Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết bảo hành thì chỉ còn dịch vụ chứ sao bảo hành được nữa. Muốn biết nó có hay k thì bác lên thẳng website của nhà bảo hành xem hoặc hỏi xem còn linh kiện k, giá bao nhiêu là xong mà.
Bác ơi cho em hoi .màn hình con thinkpad của em bi chớp chớp khi khơi động may .thi co phai bi lôi không a .
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
chớp ra sao hả bác
bác nói rõ hơn đc không>
Miêu ta thê nào nhi .tức khi khơi đông nó hiện không đều .hiên hinh rằn rằn như sóng nước ấy .vai giây thôi . Trong qua trinh sự dụng không có hiên tượng gi .chi xây ra khi khơi động và tắt máy thôi a.máy em đây đủ drive .a máy em la t410s .màn hinh mong cua samsung .
Đã hiểu. Xem lại driver vga nhé!
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
đồng ý bác, nhg nếu có dk thì check luôn cáp VGA nha (cẩn thận k bao h thừa)
hihi... cảm ơn bác đã quan tâm. Mình đã chuyển bảo hành về vn và được trả lời là bảo hành vô tư rùi. Yên tâm vì mayd mình còn hơn 600 ngayg bảo hành nữa
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chuyển bảo hành thế nào vậy bạn ? Hôm nay mình vừa tậu chú thinkpad chính hãng , bảo hành toàn cầu (check trên web đến 3 năm:2015 nhưng phiếu bảo hành tại VN chỉ đến 20/03/2013) . Do đó các bác mua máy xách tay chớ nghe các chủ cửa hành phỉnh nhé !
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
ở vn bh 2 năm la ok rồi, con toan câu là 3 năm
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 năm chứ 2 năm gì , hôm nay là 20/03/2012 bảo hành đến 20/02/2013 . Thế mà cũng gọi là bảo hành toàn cầu , không biết máy này mà vác ra nước ngoài thì sao nữa ! Mà nghĩ cũng ngộ thật : VN sát bên TQ mà phải đợi nó xuất sang Mỹ rồi nhập từ mỹ về !
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
600 ngày hay 60 ngày vậy bác? chắc 60 ngày à
600 ngày bác ah. Hơn 1 năm nữa
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn vụ chuyển bảo hành về Việt Nam thế nào vậy bạn ?
Thấy các bác căng thẳng vụ này quá. Có gì mà phải chuyển! Miễn trên site còn bảo hành là được bảo hành ở ttbh ủy quyền của lenovo VN. Cấp đủ giấy tờ cho nó là nó phải bảo hành.
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó trả lời là phiếu bảo hành của VN thôi ;)
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
em cần nè bác tôm ới ời ơi, cho e xin nha
043 9462 000
083 8295 160

Bác gọi làm gì nhỉ? ;))
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
e hỏi con WWAN cho T400 ấy mà,với lại hỏi luôn cái đọc thẻ express card ấy mà
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
"còn bảo hành thì link kiện + phục vụ luôn luôn có"
Vậy máy nào "hết bảo hành thì bỏ xó + luôn luôn k phục vụ" à ....?, bác làm e lo quá:cold::cold::cold::cold::cold::cold:
Đề nghị bác Phong thanks nhiệt tình! Đi box khác cho nở mày nở mặt! 😆
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
ơ e có thanks mà bác, còn đi box khác là sao nữa e k hiểu ý bác
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào mua Lenovo chính hãng cho mình hỏi trên phiếu bảo hành có liệt kê đầy đủ linh kiện hay không ?
Bọn trung tâm bảo hành trả lời đuối quá : Lenovo bảo hành theo linh kiện vậy trên phiếu phải liệt kê đầy đủ list linh kiện ah .
K hiểu theo bác thế nào là chính hãng và thế nào là không chính hãng?
Nó bảo hành theo số part và số FRU trên linh kiện nên bác yên tâm.
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ý là mua từ nhà phân phối hoặc mua trực tiếp ở nước ngoài ấy không phải mua hàng xách tay tại VN .
Nói chuyện với bọn trungtambaohanh và bọn đường day nóng đều đòi nhà phân phối trình ra chứng từ gốc (?) .
Bọn nhà phân phối thì bảo sẽ cung cấp chứng từ gốc cho bọn bảo hành , không biết bọn phân phối này có nhập khẩu chính hãng không nữa (Lenovo VN thì xác nhận nó là đại lý .) vì nếu nó nhập hàng trực tiếp thì phải bảo hành 3 năm giống bên Mỹ chứ sao chỉ bảo hành 1 năm. Người mua hàng ở VN khổ thật ! Biết thế lúc trước đặt hàng trực tiếp cho rồi . Đặt hàng trực tiếp hơi tốn thời gian với lại nếu hàng hóa bị sự cố gì cũng bất tiện . Ở cùng thành phố mà còn chạy đi chạy lại vài bận huống hồ ở bên kia bờ đại dương !
Vụ này em trả lời bác rồi mà. Bác hoàn toàn yên tâm. Mua ở đâu cũng thế. Dĩ nhiên là VN mình thích mua hàng Mẽo rồi, vì mua mấy ông tong nước, cụ thể là FPT độc quyền phân phôi lenovo ở VN thì có mà đắt lòi con mắt, tắt con ngươi.
Cứ trên site còn bảo hành + có cái visa là xong.
lythoitran
ĐẠI BÀNG
12 năm
Fpt cũng không nhập con này . bên Fpt toàn bán những con có cầu hình lỏm : chẳng hạn

Lenovo Thinkpad T420(4180CTO)- New
CPU: Intel Core i5 2410M (2.3GHz)
Chipset: Intel Mobile HM65 Express
HDD: 500GB SATA 5400rpm
RAM: 2GB DDR3 1066Mhz

Ở VN chỉ có Nam Á chuyên nhập dòng Thinkpad T,X còn các nhà phân phối khác chủ yếu toàn nhập Ideapad .

Con 4287-5tu thì ở Nam Á bán 24.675k còn ở mỹ bán 10xx$ , ở Âu thì 11xx$ . Nếu so về giá thì thật sự không đắt hơn bao nhiêu !
Vậy chắc là những con ở VN nó không mua gói bảo hành 3 năm.
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
1 năm BH khoảng 120 USD mà, mắc lắm nen nó k mua đâu, với lại Ideapad thì đời đầu ngon lắm, đời sau tuy cũng tốt nhg chât lượng lại k bằng đời đầu
cho em hỏi main con lenovo b460 giá bao nhiêu vậy?
@quyet_ga Lộn bõ rồi .đây chi có thinkpad thôi .bác vào mấu cưa hàng mà xem .nó có thông báo gia mà .
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
hi
cho mình hỏi thay màn hình T400 chính hãng thì giá bi nhiêu? bao lâu?
hix máy hết bảo hành rồi 😔
máy hết bảo hành thì tính phí. bác muốn hàng mới cũng có, đợi 1 tháng chuyển hàng về (mình có gọi hỏi trực tiếp rồi). giá như thế nào thì bác lên bảo hành lenovo hỏi trực tiếp.

sẵn pác hỏi gia hạn bảo hành luôn đi
hoanc2
ĐẠI BÀNG
11 năm
em muốn thay màn hình con laptop lennovo b460 bác chủ thớt cho em xin cái báo giá với
metarion
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cho mình hỏi mình muốn mình mua 1 con X220 tablet xách tay. Cơ mà muốn check cấu hình tiêu chuẩn của nó thế nào nhỉ? Vì không có card 3G lẫn GPS.
Product: 4299BL1
Serial: R9LKNV9
cauvong81
ĐẠI BÀNG
10 năm
chào bạn chủ thớt, m muốn hỏi mainboard của lenovo sl300 hiện tại có hàng ko ạ. loại vga onboard ấy.
cho hoi có bán modem board va cable laptop thinkpad t61 không ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019