Thống kê 10 lý do phổ biến khiến ứng dụng không được phê duyệt trên App Store

bk9sw
2/9/2014 6:7Phản hồi: 63
Thống kê 10 lý do phổ biến khiến ứng dụng không được phê duyệt trên App Store

Apple đưa ra thống kê 10 lý do mà những ứng dụng bị từ chối đưa lên Appstore. Trong đó lý do mà nhiều ứng dụng bị từ chối nhất đó là ứng dụng thiếu các thông tin cần thiết. Việc đưa ra các lý do này sẽ giúp các lập trình viên tránh để ứng dụng của mình không được duyệt. Apple nổi tiếng khó tính trong việc chấp nhận một ứng dụng lên AppStore của họ. AppStore cũng là chợ ứng dụng với tốt nhất hiện nay. Anh em lập trình viên cho iOS thì nhớ kỹ 10 lý do này nhé, đừng để vì nó mà ứng dụng của anh em không được lên chợ hay lên chậm. Chúc anh em may mắn.

Thống kê trong 7 ngày cuối tháng 8, 58% ứng dụng bị loại phạm phải 10 lý do sau theo tỉ lệ khác nhau. 48% ứng dụng bị loại vi phạm các lý do khác.
  • 14%: Ứng dụng cần thêm thông tin cần thiết;
  • 8%: Nguyên tắc 2: Ứng dụng phát sinh lỗi sẽ bị loại;
  • 6%: Ứng dụng không tuân theo các điều khoản của Thỏa thuận cấp phép phát triển ứng dụng (Developer Program License Agreement);
  • 6%: Nguyên tắc 10.6: Apple và người dùng đề cao giá trị của sự đơn giản, tinh tế, sáng tạo và đồng nhất về giao diện. Điều này có thể mất nhiều thời gian nhưng đáng để bạn bỏ ra. Nếu giao diện sử dụng của ứng dụng phức tạp hoặc dưới mức chấp nhận, nó có thể bị loại;
  • 5%: Nguyên tắc 3.3: Ứng dụng với tên gọi, mô tả hoặc hình screenshot không thích hợp với nội dung và chức năng của nó sẽ bị loại;
  • 5%: Nguyên tắc 22.2: Ứng dụng chứa các nội dung sai lệch, lừa đảo hoặc sử dụng tên gọi, biểu tượng tương tự các ứng dụng khác sẽ bị loại;
  • 4%: Nguyên tắc 3.4: Tên ứng dụng trong iTunes Connect và tên ứng dụng được hiển thị trên thiết bị phải giống nhau, tránh gây nhầm lẫn;
  • 4%: Nguyên tắc 3.2: Ứng dụng khi đệ trình phải hoàn thiện. Các ứng dụng còn chứa các ô nội dung trống sẽ bị loại;
  • 3%: Nguyên tắc 3.8: Lập trình viên phải chịu trách nhiệm điều chỉnh mức xếp hạng nội dung phù hợp cho các ứng dụng (chẳng hạn ứng dụng 17+). Đánh giá xếp hạng nội dung không hợp lý có thể bị thay đổi hoặc xóa bỏ bởi Apple;
  • 2%: Nguyên tắc 2.9: Ứng dụng được đệ trình ở giai đoạn phiên bản "beta", "demo", "trial" hoặc "test" sẽ bị loại.
Nguồn: Apple
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá ứng dụng lừa đào có đầy
Huì pua tai cái xem bóng da 2,99$
Ve ko coi được
@ttthanh14 Coi bộ đúng câu "thôi khó qua cho qua" nhỉ 😔
@ttthanh14 Thôi đừng bốc phét đi bạn ơi. Đối với apple trải nghiệm của người dùng rất quan trọng, do đó kể cả sử dụng app cả tháng ko ưng vẫn yêu cầu refund được bình thường. Tôi thường mua app về dùng & test cả tuần ko ưng thì viết mail yêu cầu refund.

Bên cạnh đó. Sau khi viết mail đòi tiền, trong vòng 24h sẽ có ngay trả lời chứ ko bao giờ có chuyện "kiểm duyệt còn lâu" nhé. Cái "không biết đến khi nào mới lấy lại được tiền" thì chính xác là 5-7 ngày làm việc tiền sẽ trả về thẻ tín dụng nhé.

Đã thiếu hiểu biết còn ra vẻ nguy hiểm.
ep99
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duy cường kim Truoc khi mua app kinh nghiem cua minh la doc cac danh gia cua ng tieu dung truoc sau do moi quyet dinh mua, tranh truong hop bi lua dao 😃
Nhung phan mem tin tuong bh tuong co free test version va in app purchase 😃
@killed Mình thường xuyên được trả lại lắm, khiếu nại đúng là ko phải lo sợ
apple khó tính nên trong store ít ứng dụng rác
Cái 3.8 áp cuối là thế nào nhỉ? Đánh giá là người dùng đánh giá cơ mà?
@congminh1709 Câu gốc: "Developers are responsible for assigning appropriate ratings to their Apps. Inappropriate ratings may be changed/deleted by Apple"

Mình nghĩ rating ở đây là xếp hạng ứng dụng ví dụ như Rated R, G, PG hay 16+, 18+, v.v...
CloudNine
TÍCH CỰC
10 năm
@congminh1709 Rating nội dung cho phù hợp độ tuổi (4+, 16+) chứ không phải rating 4-5 sao của người dùng bác ah.
bài dịch chưa rõ ràng lắm ở khoản này.
@congminh1709 Cái này mình có up app nên mình biết. Rating trong trường hợp này không phải là đánh giá ứng dụng như bạn nghĩ. Mà là lập trình viên đánh giá xem ứng dụng mình có nội dung người lơn không, có bạo lực không, ... Có ở mức nào (không có/ít/nhiều). Từ đó apple sẽ cho app ở mức bao nhiêu tuổi trở lên được down (4+, 12+, ...). Cái đó gọi là rating trong trường hợp này.
@congminh1709 Rating của nó lúc nộp app lên là đánh giá lứa tuổi tối thiểu sử dụng app đó bạn.
Thế cũng tốt, thật sự Appstore khá là hàn lâm. Tuy mình thích Android hơn nhưng công nhận cái CH Play y chang đống xà bần: rác có, tào lao có, lừa đảo có, bá vơ có
😃 Sử dụng iDevices vì kho Apps rất chất
Không phải LTV,ko....:p
Apple kiểm duyệt gắt gao vậy mà vẫn còn nhiều ứng dụng tào lao 😕
Like cho Apple luôn 😃
Có thêm chính sách tự động xóa ứng dụng khi quá lâu mà không có người dùng thì tốt, bớt ứng dụng ma 😁
@pdungf Thử viết mail tiếng Anh đề xuất ý này lên mấy hãng làm Android, BlackBerry, iOS, WinPhone coi sao bạn. Biết đâu có thưởng cho ý tưởng 😃
@pdungf nhiều lúc cần gấp lại hì hục tải lại :D
thật sự vẫn có nhiều cái lừa đảo lắm. Nên đúng là KHÔNG có cái nào là hoàn hảo, miễn nó phục vụ mình tốt là được rầu! 😁
Chắc không đc, họ còn giữ lại để lòe mn nữa mà 😁
Đã làm ma rồi có ai tải đâu mà tải lại hả bác 😃
Spammer or Scammer: Ko vượt qua được khâu kiểm duyệt của Apple rồi.
Google:
App Store ko cho thì chú cho lên Play Store. Anh nhận hết. 😆

-> App Store chất lượng còn Play Store như đống rác. :-"
Một trong những cái mình thích nhất của Appstore là rất dễ tìm app mình cần. Có lẽ do Apple chặt chẽ trong vấn đề đặt tên, thiết kế biểu tượng ứng dụng.
Thích cái kho của Apple vì mình luôn cảm thấy an toàn hơn
th4nlinh
TÍCH CỰC
10 năm
Sợ nhất ứng dụng lừa đảo, treo đầu dê bán thịt chó như androi. Giờ còn cái trò cài mã độc tự gửi tin nhắn, theo dõi, ăn cắp thông tin nữa ??
tốt , nhưng công cụ tìm kím ứng dụng của appstore
kém quá,ví dụ tìm cái ứng dụng youtube mà nó không thấy đâu, kéo tít xuống chót mới thấy
thua bên google
vinhveo0812
ĐẠI BÀNG
10 năm
@anhyeuemnhuquekemmutdo À.. Nói đơn giản thôi, bạn quay clip bạn tìm YouTube trên appstore rồi up lên cho mọi người xem nào, bạn dám không hay là bạn cố tình nói xấu? 😆
@anhyeuemnhuquekemmutdo Đọc cmt bạn xong thử liền thấy youtube hiện lên đầu tiên mà ^^ nhờ vậy nên phát hiện bác là thánh phán, đọc bài xong phán liền nhanh gọn lẹ ^^
@loile1609 bạn hãy xem lại hành vi của mình đi nhé, không là mod block tài khoản
3H&L
TÍCH CỰC
10 năm
@anhyeuemnhuquekemmutdo Chả hiểu bạn search cái kiểu gì, mình vừa thử nó nằm trên đầu luôn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019