Thử benchmark Galaxy S6, S6 Edge và One M9 tại MWC 2015

TDNC
7/3/2015 9:8Phản hồi: 308
Thử benchmark Galaxy S6, S6 Edge và One M9 tại MWC 2015

Đây là 3 máy cao cấp nhất của SamsungHTC tại MWC 2015 nên tiện thể mình cho chạy benchmark để các bạn tham khảo. Các bạn lưu ý là chỉ nên dùng để tham khảo thôi nhé vì đây là máy trưng bày tại triển lãm, mặc dù nó cũng hoàn thiện hết rồi nhưng không chắc về phần mềm bên trong có gì khác so với bản thương mại hay không. Cả hai đều đang chạy trên Android 5.0, mình bench bằng AnTuTu 5.6.1 phiên bản 64-bit tải trực tiếp về từ Play Store. Và vẫn lại câu nói cũ, điểm số chỉ là điểm số, không phản ánh được hết trải nghiệm thực tế, mình dùng cả ba máy thì thấy chúng đều mượt như nhau, muốn so sánh kỹ hơn thì chúng ta phải tải game hay app gì đó thật nặng và so số khung hình, độ mượt...

Một số trải nghiệm nhanh trong quá trình benchmark: thời gian chạy benchmark của 3 máy tương đương nhau, không có máy nào quá nóng trong lúc bench và cũng không bị văng nửa chừng.

Cấu hình các máy:
  • Galaxy S6 Edge: Exynos 7420, tám nhân, 3 GB RAM LPDDR4
  • Galaxy S6: Exynos 7420, tám nhân, 3 GB RAM LPDDR4
  • One M9: Snapdragon 810, tám nhân, 3 GB RAM LPDDR3
Galaxy S6 Edge, 69.293 điểm

Galaxy S6, 68.063 điểm

HTC One M9, 56.062 điểm

Một số hình ảnh trong lúc benchmark:

308 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyen68
TÍCH CỰC
9 năm
Điểm quá khủng. Màn con S6 và S6 EDGE độ phân giải khủng hơn M9 mà điểm vẫn hơn 10k chứng tỏ phần cứng của Sam quá bá đạo!
@nguyen68 gpu của snap 810 mạnh hơn cả tegra k1 lẫn exynos của s6 nhé. exynos trong s6 bench gpu chỉ hơn ip6 một ít thôi. vào techradar, notebookcheck với gsmarena mà đọc
@nguyen68 hầu hết tất cả các trình benchmark đều đưa về một độ phân giải cố định rồi mới bench nên độ phân giải thật của máy ảnh hưởng rất ít!
@vqt907 hẳn là chtrình nó biết bác đang muốn so sánh con nào với con nào =)) vậy thì vứt mẹ hết màn 2k, đếu còn nghĩa lí gì nữa bác ạh
viendz
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen68 màn phân giải cao thì điểm cao hơn chứ 😃 chấm tổng thể mà
Khủng thật
:| 41k cuộn trang web vẫn lâu lâu vẫn có tí khựng hóng 69k làm đc gì 😁
Anh rồng năm nay có vẻ lép. 820 ra sớm thì còn khả năng lấy lại đc vị thế chứ đợi năm sau SS lại lòi ra cái chíp mới e khó.
@tuanthao1995 Bạn nói Rồng nào ở đây?
Snap = chụp. Dragon = rồng; Nhưng tên của nó viết liền nhau thì khác hoàn toàn bạn nhé!
Snapdragon = cây kim ngư thảo( cây cỏ cá vàng)
@Ông già vui tính :v vâng, nhưng khổ cái ngay anh rồng cũng ko hiểu cái ý nghĩa này mà snapdragon của ảnh ấy là mắt rồng bác ợ. 😁
@tuanthao1995 Nếu nói là mắt rồng( mục long) phải là: dragon eye chứ bạn!
Bạn đang viết nghĩa của nước nào vậy?
@Ông già vui tính vậy thì bác hiểu sát nghĩa quá rồi. snap nghĩa là chụp ảnh nhưng nghĩa này lấy từ hành động nháy mắt của động vật và nó cũng là ý ẩn dụ cho con chip mà họ sản xuất ( nhanh như nháy mắt ) nên snapdragon có thể hiểu là như vậy chứ ko phải là "chụp ảnh rồng"
vviettan
TÍCH CỰC
9 năm
thích nhất màn so sánh các thiết bị của tinhte 😁
Quá khủng
Bá đạo thật, vừa ít nóng hơn vừa ít hao pin hơn vừa mạnh hơn, quá ngon... Cứng tốt, mềm tốt, body đẹp, quá tuyệt vời...
Cháu chả tin. Thím Sam là chúa lừa tình

Gửi từ tinhe.vn app hay văng của cuhiep
@quangtoan8910 Chết cười với bác :D:D:D
@quangtoan8910 Comment bá đạo 😃
Tien Khoeo
TÍCH CỰC
9 năm
@EmGiaKhang Nam nay chắc ko lừa tình đâu, thông số nói lên tất cả rồi đó bạn
@EmGiaKhang Có cảm giác cứ cái gì của Ss là ngài cứ phải cố lết vào làm 1 câu mát rượi
Thôi đợi S6, S6E nó dính cái lỗi gì rồi táp cũng chưa muộn
Ngài ĂN TẠP QUÁ :rolleyes:
sullen
ĐẠI BÀNG
9 năm
ss thật sự đã tiến 1 bước rất dài
S6 sắp ra, vậy là em có cơ hội mua Note 4 rồi híhí, giảm giá mau lên nào Note 4 bé bì <3
Aaron Trần
ĐẠI BÀNG
9 năm
@langtudongnai45 Khác phân khúc mà bác, muốn Note4 giảm thì phải đợi Note 5, cơ mà em cũng mong nó giảm 😁
từ 32bit lên 64 bít còn lâu , và còn lâu mới tận dụng được sức mạnh phần cứng dư thừa hiện nay
Cái nào ổn định thì phang
@Công Nguyễn VD nhắc tới 64 bit mới nhớ cái hồi Apple ra chip 64 bit, ram 1GB, rất nhiều thánh phán là 64bit phải đi với ram 4GB, phân tích thì như đúng rồi.

Bi h s6 chip 64, ram 3GB, sao khôgn thấy ai nói về vấn đề 64bit ram 4gb nữa vậy bác?
tn2108
TÍCH CỰC
9 năm
Lần này CPU và GPU của Samsung Exynos 7420 khủng thật. Nhanh mạnh đã vậy còn tiết kiệm pin. Good Job, SS.

P.s: lỗi quá nhiệt trên Snap 810 hình như đã được fix.
tuan96tn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sử dụng những công nghệ mới nhất, giảm bớt apps thừa => điểm bench đột phá
Vỏ nhôm, màn cong, mặt kiếng => thiết kế mới lạ hơn
S6 edge năm nay thực sự rất đáng mua đây
Samsung cái gì cũng được có cái phím cứng thấy dư thừa lại làm cho máy không đẹp
@brightsea2001 phá lệ nhé nói lần cuối với bác, bác thử bịt mắt rồi xài Sam và Lg mà so sánh, thế thôi. Xem bác chịu nổi con LG ko. Mở mồm ra số liệu (lí sự cùn), em đó bác kiếm 10 người khiếm thị sử dụng thành thạo Smartphone ở VN đấy. Đến em quen biết bên đấy còn ko tìm nổi 20 người. Có giỏi bác lấy mẫu đi, ko bác ra Tiến Cường mobile (người khiếm thị chuyên ra đấy mua điện thoại) mà lấy mẫu. Đừng chơi trò toán thống kê với em, bác chưa đủ trình đâu. Kể cả người mắt sáng cũng thích phím cứng nhé, bằng chứng là Iphone và Sam là 2 thằng bán đc nhiều Smartphone nhất, cái này có cần số liệu ko. Em dám cá với bác phần lớn người mù trên thế giới sử dụng điện thoại Smartphone ko của Apple cũng của samsung. Cái này bác có thể tự search google hay bing mà kiếm. Bác bảo em ko có số liệu vậy bác lôi số liệu của bác ra đi, chứng minh phần lớn người mù xài LG và Sony hay các máy ko phím cứng.
công nhận samsung năm này làm việc rất tốt trên mảng di động! chỉ có cái là gắp bên này nhặt bên kia hơi bị nhiều thôi :p samesame
@flyfly Nhặt dc thì ai chả nhặt ^^!
@tuanokvt nhặt thì nhặt nhưng nhặt nhiều và lỗ liễu quá :p công nhận năm nay nể được thiết kế tiến bộ và phong cách sáng tạo (cong viền) của hãng 😁 thiết kế thì công nhận na ná đấy :D nhưng dù gì nhờ cái na ná ấy cũng vượt qua được htc rồi chỉ chờ xem lg ra bài gì nữa thoi :p quả thực năm nay khen samsung có tài :D
Làm gì có
ĐẠI BÀNG
9 năm
69k thì cuộn tinh tế vẫn khựng nhẹ 😁
@hais Có thắc mắc là tinhte nặng hơn vnexpress không mà một bên là S6 và một bên là glxy y
n014latoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kt200707g11 bạn dùng máy wp gì mà giật vậy? mình dùng 820 lướt còn mượt hơn lụa này, có khựng chỗ nào đâu!!!
treble
TÍCH CỰC
9 năm
@Làm gì có Antutu nhiều khi test ko bằng web tinhte, máy nào lướt ko lag mới là mạnh nhất :D
@Làm gì có Iphone 6plus đây cuộn tinh tế còn khựng lòi ra =))) chả biết a Sam làm ăn có ngon ko chứ tình hình thấy ios8 giật lag kém thời ios56 quá trời
chickenbg
TÍCH CỰC
9 năm
chíp thì 14nm. ram vs bộ nhớ thì drr4 thì chẳng nhanh 😃
conganh19
ĐẠI BÀNG
9 năm
:pquai vat:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế