Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử đăng ký dùng Office 365 miễn phí cho sinh viên/giáo viên, mail đuôi .edu cuối dễ đăng ký hơn

bk9sw
25/2/2015 9:14Phản hồi: 212
Thử đăng ký dùng Office 365 miễn phí cho sinh viên/giáo viên, mail đuôi .edu cuối dễ đăng ký hơn

Microsoft đã công bố cung cấp miễn phí bộ công cụ văn phòng Office 365 cho nhiều người dùng hơn nhưng vẫn giới hạn ở 2 nhóm đối tượng là sinh viên và giáo viên. Điều kiện để được sử dụng Office 365 miễn phí là giáo viên và học sinh chỉ cần một địa chỉ email hợp lệ do nhà trường cấp và đăng nhập vào 2 địa chỉ tại đây (dành cho học sinh)tại đây (dành cho giáo viên) để có thể tải và cài đặt Office 365. Tuy nhiên, có vẻ như Microsoft không hỗ trợ nhiều trường tại Việt Nam nên việc đăng ký cũng rất "hên xui". Nếu anh em từng học tại các trường nước ngoài, liên kết quốc tế thì tỉ lệ đăng ký được cao hơn. Ngoài ra thì anh em có thể mượn địa chỉ email không còn dùng của bạn bè nếu họ từng học tại các trường nước ngoài để đăng ký. Anh em cứ thử nhé, mình dùng lại email cũ khi còn đi học và đã thành công.

P/S: Mặc dù Microsoft không nói rõ trường nào hợp lệ nhưng anh em hãy thử, biết đâu bất ngờ, nếu anh em đăng ký được thì hãy chia sẻ thông tin dưới bài viết để những ai học cùng trường, cùng được cấp email có thể đăng ký sử dụng Office 365 miễn phí nhé.

Mình đã tham khảo các email sau có thể đăng ký, anh em tiếp tục chia sẻ nhé 😃

Ở trang đăng ký này, bạn có thể chọn thẻ Students để đăng ký dùng Office 365 nếu là sinh viên và tương tự chọn thẻ Teachers nếu là giáo viên > bấm nút "Find out if you're eligible" màu xanh.

Bạn nhập địa chỉ email do trường cấp và nhất nút "Sign up". Các email của trường đại học thường có đuôi .edu. Bạn cứ nhập thử vào, nếu không đủ điều kiện thì Microsoft sẽ nói "Sorry", nếu đủ điều kiện tham gia thì sẽ có thông báo "Great! Go check your email" như hình dưới đây.

Nếu email của trường không hợp lệ.
Nếu hợp lệ, bạn hãy kiểm tra hộp mail ngay. Nếu chưa có email gởi đến thì nhấn nút resend the mail.​

Email gởi đến sẽ như thế này.​

Microsoft sẽ gởi email xác nhận đến địa chỉ email của trường, bạn mở email trường nhấn vào đường dẫn để đăng nhập.

Bạn tiếp tục điền thông tin vào chỗ trống như Họ & Tên, mật khẩu, ngày tháng năm sinh và nhấn nút "Start".

Quảng cáo

Hoàn tất quá trình này, bạn sẽ được đưa đến trang cài đặt, bộ công cụ Office 365 được Microsoft cung cấp cho học sinh bao gồm 5 công cụ chính gồm Word, Excel, PowerPoint, Outlook, OneNote, Access và Publisher. Bạn nhấn vào nút "Install" để tải về bộ cài và tiến hành cài đặt như bình thường. Lưu ý là Office 365 sẽ cài đặt trực tuyến, lâu hay mau thì tùy theo tốc độ Internet của bạn. Khi cài xong bạn cần sử dụng địa chỉ email trường đại học và mật khẩu vừa tạo ở bước trên để đăng ký sử dụng.

Một vài câu hỏi:

*Bạn có thể cài trên bao nhiêu thiết bị? 5 máy tính PC hoặc Mac và trên các thiết bị di động chạy Android, máy tính bảng Windows và iPad. Gói này cũng được tặng không 1 TB OneDrive.

*Bạn có thể sử dụng chương trình trong bao lâu? Microsoft nói là sử dụng cho đến khi tốt nghiệp hoặc không còn đăng ký học nữa. Mình đã học xong từ lâu nhưng vẫn đăng ký được nên chưa rõ Microsoft có xác nhận vụ đã tốt nghiệp hay chưa, trước mắt email còn dùng được là còn đăng ký được. Khi hết hạn thì các ứng dụng Office sẽ bị giảm chức năng, văn bản có thể đọc được nhưng không chỉnh sửa được hay tạo mới và các dịch vụ trực tuyến liên quan như Office Online và OneDrive cũng không dùng được nữa, theo Microsoft.

*Liệu bạn có được chia sẻ chương trình này với người khác hay không? Câu trả lời là không, gói Office 365 này chỉ được cấp cho 1 email và chỉ được sử dụng bởi sinh viên/sinh viên tại các trường hợp lệ.
212 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bkuenx
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình fpt
zingme94
ĐẠI BÀNG
9 năm
email trường lấy ntn các bác
@zingme94 xin trường cấp cho 1 cái..học ngu quá thì thôi khỏi xin !
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@sv.uit.edu.vn work nha - ĐH CNTT - UIT
raizo000
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ZenDragon em gm.uit.edu.vn chưa dc nữa
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@ZenDragon khoá mấy mà được cấp @sv.uit.edu.vn work vậy bác?
@teri.nk79 Khóa 4 trở về trước chú à. Haizz... Buồn
teri.nk79
TÍCH CỰC
9 năm
@trungnguyenkbuor trường làm ăn tù vãi 😕 như trường lá cải bèm nhèm đủ thể loại
mềnh khóa 7 :p vào tưởng trường ngon ai dzè... hết giám tư vấn cho em và mấy đứa nhóc ở quê. chỉ nó vào tự nhiên hoặc trường tư cho đỡ
Mail ĐHQG cũng ko được huhuhuhu
Ui em học dốt :p😁
Giảng viên chắc không có hạn đâu nhỉ.
leebasv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nhọ 1 cái là test đuôi cũ của trường là @sv.uit.edu.vn thì được nhưng hiện giờ trường dùng đuôi @gm.uit.edu.vn nên không được 😁
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
9 năm
@leebasv thì có mail cũ lấy mà xài :v, k4 UIT ^^~
tuanluoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Báo cáo: email trường Cao đẳng kỹ thuật Lý Tự Trọng TPHCM @st.lytc.edu.vn dùng dc nha 😁
Thích cái vụ 1TB OneDrive đấy cơ mà ko biết tốt nghiệp xong có bị thu lại ko? 😁
tinhban96
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NickPhamUK trường mình unlimited đây. :D
Mình email bách khoa mới đây mới nhọ nè. Hihi! Mấy anh năm trước có cả hai cái email vừa được không giới hạn dung lượng bên google vừa được một ao phần mềm của microsof tha hồ mà tắm.... Nhọ quá
@TranAnhTan102 tội thằng e mà anh dùng win 64 nó có mỗi bản 32 nên cũng ngó, chạy qua cái đt android mò nãy giờ mà ko tải đc nó kêu ko khả dụng tại quốc gia bạn khổ ghê
@TranAnhTan102 chuẩn 😁 hồi đó trường mình liên kết microsoft, sau đó tự nhiên chuyển qua GG
@TranAnhTan102 chuẩn 😁 hồi đó trường mình liên kết microsoft, sau đó tự nhiên chuyển qua GG
Ko đc, ta tự đăng ký, mail trường mình đăng ký bừa luôn
xjchlo3gac
ĐẠI BÀNG
9 năm
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang tải bản 32 bit, ai có link 64 bit hok ^^~
d0nvcj
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongpol Bạn vào mục setting góc phải >> Software >> Phần Version chọn Advanced
cuongpol
ĐẠI BÀNG
9 năm
@d0nvcj Cảm ơn bạn đã hướng dẫn, nhưng như vậy là cài bản 32bit xong rồi mới đặt lại setting à? Vì mình chỉ được cho link down bản 32bit.
d0nvcj
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongpol Do Office 365 cài đặt online, nên khi bạn chỉnh xong, ngay phía dưới có nút Install, bạn nhấn vào đó, sẽ tải về một file bắt đầu bằng Setup.X64.en-us.... Nhấn vào đó để cài đặt.
Chứ không phải mình cài đặt xong bản 32bit rồi đặt lại setting là được 64bit
cuongpol
ĐẠI BÀNG
9 năm
@d0nvcj Cảm ơn bạn nhiều, mình không để ý trên Web của nó có settings. Vì thế mình cứ thắc mắc là không hiểu bạn nói setting ở đâu :p. Thanks again!
cookiu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao Tôn đức thắng k đc 😔(
@cookiu Tôn đức thắng có MSDN AA rồi.
suytinhst99
ĐẠI BÀNG
9 năm
@machao_mengqi là sao bạn
cookiu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@machao_mengqi hả @@ la gì ạ
đại học công nghiệp hà nội ko cấp mail cho sv
aviator93
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này có lâu rồi, nhưng tùy từng trường có đăng ký hay không thôi. Vấn đề ở chỗ là tuy sinh viên không phải trả tiền nhưng nhà trường phải trả tiền và nhiều trường đã đăng ký của google nên ngại chuyển đổi. Ôi, nghĩ đến trường mình mà chán kinh. Nếu trường mình đăng ký có phải là có office xài cả mấy năm rồi ko? 😔
anhtuan96lt
ĐẠI BÀNG
9 năm
vào 5 tháng trước mình dùng tài khoản sv mua hết $99/ 4 năm....hận 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019