Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử gọi điện và nhắn tin trên iPad 1 với phần mềm PhoneItiPad

vuhai6
19/6/2011 15:0Phản hồi: 236
Thử gọi điện và nhắn tin trên iPad 1 với phần mềm PhoneItiPad

Cuối cùng thì iPad 1 cũng gọi điện và nhắn tin được. Cảm giác mà cầm cái "điện thoại" to đùng để nhắn tin thật là thích, nhưng mà áp vào mặt để nghe điện thoại thì không thích chút nào cả. Thực tế thì qua mấy ngày sử dụng mình chưa lần nào dám cầm cái iPad úp lên mặt mà nghe cả, trừ khi ở nhà, còn khi ra ngoài đường thì cắm tai nghe là lựa chọn tốt nhất. Làm sao để iPad 1 có thể gọi điện và nhắn tin được thì nếu anh em theo dõi thông tin mấy ngày hôm nay thì cũng biết. Chung quy là phải jaibreak máy và cài thêm phần mềm PhoneItiPad, chính vì jb mà hiện tại iPad 2 chưa làm gì được cả. Phần mềm PhoneItiPad cũng không phải miễn phí mà có giá 20$, mình thì không mua trực tiếp mà cài ở Phongee, tốn 550k nhưng có gì còn bắt đền cho dễ 😁. Cái này nó quản lý theo Serial của máy nhé, cài lại máy thì tự động kích hoạt lại nhưng đổi máy khác phải mua lại lần nữa.

Sau khi cài đặt thì trên iPad của mình sẽ xuất hiện phần mềm Phone và Messages giống như trên iPhone. Phải nó là chất lượng gọi và nhắn tin rất tốt. Nói về phần điện thoại trước, iPad 1 có sẵn loa ngoài và mic, vì thế nếu không thích dùng tai nghe thì bạn vẫn có thể nói chuyện bình thường được. Loa ngoài của iPad trong trường hợp này hoạt động khá tốt. Bình thường mình vất iPad trên lầu, khi ở dưới nhà vẫn nghe thấy chuông điện thoại ầm ầm. Khi nói chuyện thì cũng nghe rõ, nếu bạn ngồi ở cafe mà nói bằng cái loa này thì mất hết sự riêng tư. Mic của máy nằm ngay cạnh lỗ tai nghe, muốn bên đầu dây kia nghe rõ thì tốt nhất là bạn ghé miệng vào đây nói cho dễ. Thông thường khi ở nhà mình để iPad 1 ở dock thì nói như điện thoại bàn :p

Có vẻ như phần mềm Phone cũng chính là bản trên iPhone, nó đầy đủ các tính năng. Bạn cũng có Contacts, Recents, Keypad. Mình thử gọi số tổng đài hay kiểm tra *101# thì cũng được. Trong Setting cũng có mục Phone để bạn có thể tùy chọn theo ý mình, đặt nhạc chuông khác nếu muốn. Mình đã thử click vào một số điện thoại khi đang trong trình duyệt thì Phone cũng được kích hoạt.

Hiện tại và trong tương lai chắc chắn là bạn không thể dùng tai nghe bluetooth với Phone được vì Bluetooth của iPad 1 không hỗ trợ. Hi vọng nếu có cho iPad 2 thì sẽ có hỗ trợ tai nghe Bluetooth.

Nếu như Phone trên iPad chỉ để có cho vui thì tính năng Messages lại thật tuyệt vời. Với một chút iPad 3G giờ đây ngoài online thì bạn còn có thể tận dụng để nhắn tin, cũng tốt. Màn hình to, bàn phím to, nhắn tin cứ gọi là nhoay nhoáy. Cũng như Phone, Messages cũng xuất hiện trong Settings và bạn có thể tùy chỉnh một số thứ như hiện nội dung hay không hiện nội dung, đếm ký tự.

Một số anh em bị mất chữ khi nhắn tin trên iPad, của mình lại không bị. Nhấn chữ vào là đều hiện nên, ngay cả để máy ở chế độ ngang hay dọc đều ok. Nói chung rất đáng để thử PhoneItiPad, thêm hai tính năng vui vui cho iPad mà cũng rất hữu dụng.

Điện thoại bàn đây

Ra ngoài thì phải dùng tai nghe nhé 😃

Gọi điện như iPhone

Quảng cáo

Nhắn tin trên màn hình lớn thật tuyệt

Chỉnh các thông số của Phone và Messages

Quảng cáo

236 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chừng nào có ipad2 làm luôn. Bluetoot cho tiện.
vicrandj
ĐẠI BÀNG
13 năm
1 trải nghiệm thú vị quá nhỉ 😃
jing
CAO CẤP
13 năm
vừa facetime, vừa talk, tuyệt

nhưng facetime với ai phải xinh nhìn cả máy lẫn ng mới đẹp
Chức năng gọi và nhắn tin trên cái MTB to oạch này, trước Samsung Galaxy tab 7 và các fan hâm mộ cho đây là thế mạnh so với iPad, đi đâu cũng thấy quảng cáo kinh lắm, nhưng mà cũng chả mấy ai dùng nó, có chỉ để cho có nhiều chức năng hơn iPad và coi đó là thế mạnh hơn iPad để bịp những ai thích "cái gì nhiều chức năng hơn".
Bg iPad có app gọi điện nhắn tin cũng ko có gì là hấp dẫn cả vì ko cần thiết. Ngay cả apple cũng ko đưa nó vào app store.
hgcoach04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này hơi khó tính, nếu bác giỏi bác viết bài nào chất lượng hơn rồi yêu cầu mod cho lên trang chủ, người ta đã mất công sưu tầm nếu chê thì nên có 1 bài chất lượng hơn để AE còn so sánh, chư cứ ném đá và quăng lựu đạn thì ai mà chả làm được ....!
Bác nói thế ko sợ bị người ta cười cho ah?
Hẳn bác chẳng bao giờ đi xem bóng đá rồi bình luận người này đá hay người kia đá dở mà toàn tự tập đá bóng ở vườn nhà mình nhỉ..
Cái suy nghĩ ấu trĩ vô cùng
cái phần mềm này là nó sử dụng sóng GSM hay 3g vậy bác........
nói chung em thấy bác ném đá cũng 0 phải, 0 ai bắt phải mua cái "có thì thừa, 0 có thì thiếu" đấy, nhưng người ta vẫn cứ mua vì thừa còn hơn không.
trc e cũng xài con ipad wifi, nhưng sau 1 thời gian thì tốt nhất thêm tí tiền đổi con 3G, vì 95% thời gian mình dùng wifi, nhưng cái lúc cần nhất thì 0 có wifi, nên phải xài 3G. Đấy, cái thừa đấy nó quan trọng đến thế nào (tất nhiên tùy suy nghĩ, hoàn cảnh từng người).
việc bác so sánh thêm apps đt với việc làm khay thức ăn cho thấy bác ấu trĩ vô cùng.
Font chữ và giao diện icon bé quá, không tùy chỉnh được để giống video demo hả bạn?
Không được bạn ah, mình không thấy phần chỉnh đó, chắc là phải can thiệp sâu hơn 😁
mình thấy giao diện và tỷ lệ font chữ trên chiếc ipad này hợp lý hơn.

thegioia
TÍCH CỰC
13 năm
testing mà chơi câu này vào hay vãi chưởng

"anh oi qua mau nhe e doi, nho mua bao nua 😁"
Bác tinh mắt quá 😆
Thế phần contact có cho import giống iphone ko bạn? Chứ nhập bằng tay thì chết mất
Có source nào có hack pm này chưa nhỉ 😁
chatnever
TÍCH CỰC
13 năm
Dường như các sản phẩm của Apple đều có thể chuyển đổi chức năng như kiểu Transformer vậy. Một vài ví dụ:

iPod touch có chức năng nghe gọi -> iPhone
Lắp bàn phím vào iPad -> Laptop
Lắp chức năng nghe gọi vào iPad -> iPhone

Cứ thấy hay hay làm sao, cái ông Steven Jobs này chắc ngày trước rất hâm mộ Transformer thì phải.
Cái này giống cuốn sách gọi điện hơn.
trông nản thật!
Oh bạn ko use ipad thì thôi, đừng chê bai gì ở đây nhé, mình thấy app này cũng hay 1 chiếc mtb trước giờ ko call với nt dc thì bây h đã có thể, điều đó cũng đáng quan tâm với những người đang use ipad, và người ta viết ra app này ko phải để cho bạn chê "dở hơi " đâu nhé. Suy nghĩ kỹ trước khi nói.
Chả nhẽ tớ lại nói với cậu là đang cm = iPad.
Cậu cứ mua cái app này về cài trên cái iPad và sd 1 tgian đi sẽ thấy nó dở hơi thế nào vì tôi đã từng sd chức năng này trên galaxy tab
kekenano
TÍCH CỰC
13 năm
Cơm nguội của bồ là đặc sản thằng cha láng giềng, bồ k thích nhưng không có nghĩa là người khác cũng k thích.
Đừng bắt mọi người theo ý mình cậu àh, dở hơi hay ko do mỗi người thôi, đâu cần cậu phải nói!
aye129
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vì Ipad không có chức năng nghe gọi giờ có cái phần mềm này bác ấy làm review và so sánh với Iphone để mọi người thấy sự khác biệt thôi. Dành cho những bạn có nhu cầu và quan tâm thôi mà bác (Cũng có thể coi đây là những tùy biến trên IOS), bác ấy có bảo mọi người phải sử dụng nó hay nên sử dụng nó đâu.
antondat
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là dở hơi thật bla bla bla 😁
Mình co baseband 7.11 ipad 3g muốn xài thì có phải unlock ko nhỉ? Ai biết chỉ dzùm, thanks
Không cần đâu bác ạh ipad là quốc tế rồi còn gì mà unlock nữa:wavespin:
vutuanlove
ĐẠI BÀNG
13 năm
tiếc ipad ko co 3g, ko thì trải nghiệm được rồi
bao giờ mới có để dùng hic
Phần mềm này đáng ra Apple phải cho lên App Store. Bổ xung tính năng hay như thế. Ai lại phải JB mới dùng được.
thanz
TÍCH CỰC
13 năm
nó ko làm vậy dc bạn ạ, làm vậy thì iphone4 nó ko bán dc sao ;))
chừng nào IPad 2 JB dc thì múp ngay 😔( đói lắm rồi
JunO™
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko đc đâu pác ạh 😁 vì phần mềm trên appstore ko thể can thiệp đc vào hệ thống của ios!
khó đỡ vơí caí tin nhắn test 😆
như vậy thì hay wa! phải chi có chế độ rung nữa thì tốt wa
Cứ cái đà này các bạn sẽ thấy mọi người vác cái laptop áp vào tai vừa đi vừa nói chuyện ngoài đường, đỡ bị giật. Vài năm nữa sẽ đến máy bàn.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019