Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử mua phần mềm trả phí trên Google Play

vuhai6
8/3/2013 18:47Phản hồi: 595
595 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Oohlala
ĐẠI BÀNG
11 năm
Với những phần mềm nó đòi thanh toán thông qua chính phần mềm đó thì sao nhỉ, trên chplay thì free nhưng muốn ạctive app đó tì phải purchase trong app
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
@Oohlala Thì cũng tương tự những bước này thôi bác ơi 😁
Foxbit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Oohlala vẫn được bạn. Vì mọi thứ sẽ dự tên tài khoản quả bạn đăng nhập của bạn. Tài khoản của bạn đã link với tài khoản ngân hàng nên sẽ vẫn checkout bình thường
Mình nói là mình chưa thử hết được mà 😃 bạn thử mua trong Google play rồi report cho mọi người cùng biết nhé.

có còn hơn không 😃 suy nghĩ kiểu gì mà chán thế ku
mackiller
TÍCH CỰC
11 năm
@vuhai6 Chưa thử thì bảo chưa thử , sao phán bừa thế?
@vuhai6 confirm em mua được = thẻ debit techcombank,
quan trọng là lúc làm thẻ mình phải kích hoạt thanh toán trên internet thì mới dùng được
@vuhai6 em chỉ nói chơi vui thui... kekekeke... :p
@vuhai6 Anh cho em hỏi. Em dùng thẻ credit để mua app poweramp trên google play báo 21k mà khi thanh toán nó lại hiện 3.99$.
Hoangnhann
ĐẠI BÀNG
11 năm
appstore.vn go go go!😃
Blessa
TÍCH CỰC
11 năm
Đợt trước mua được cái Nova Launcher Prime với giá 0,25$ 😁:D
Cơ mà giờ vẫn xài Go Launcher Ex:p
E toàn mua trên chợ đen như apkminia,appstore.vn hay ngay trên blackmark apha....
Còn thanh toán trong game e lại hay sài CIH3,gamekiller hay freedoom cho tiện. 😁
Về cơ bản là ổn định nhưng lâu dài cũng gặp tí trục trặc kỹ thuật.Nhưng chấp nhận dc.:D
Số tiền dư lại cũng kha khá để làm việc khác.

😔Chỉ mong ước 1 điều. Tiền việt mất giá ít thui để e ko phải xài chợ đen nữa
matu
CAO CẤP
11 năm
để kiểm tra xem thẻ của mình có mua được ko nào!😃
Foxbit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người nên tập dần thói quen dùng phần mềm bản quyền. Theo mình thì những chương trình quá lớn, giá cao như Windows, Ofice... nói không có tiền mua, phải xài lậu thì còn tạm chấp nhận được.

Còn những ứng dụng cho di động như thế này, đa phần chỉ khoảng $0,99 ~ 22k VNĐ ~ một bao thuốc lá, 1 ly cafe, 1 chai bia. Chẳng lẽ có tiền mua 1 cái smartphone lại đi tiếc tiền mua ứng dụng trang bị cho smartphoe của mình tiện dụng hơn sao
Mình đã từng mua trên Play khi 1 số game giảm giá còn 0.99¢. Nói chung là đã bỏ tiền ra thì nó sẽ, k gặp nhiều trở ngại như xài apps ........
Với 1 account google khi đăng nhập trên nhiều máy android, ta đều có thể tải lại các app đã mua.
Mà nên mua những app nào đáng mua thôi.
wjndys
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua gần hết ứng dụng. :v
Cái gì dính tới phí là thế nào cũng có vài pa vào phán xài chùa...toàn là ăn cắp chất xám người khác..
Có bác nào cho em hỏi trong hai ngân hàng này AgribankVietinbank
có ngân hàng nào thanh toán được không ak :eek:?????
Nếu được thì nên làm thẻ loại nào, xin các vị tiền bối giúp đỡ 😁
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
@vkhduy Mình thì k rõ máy ngân hàng này có thanh toán đc online quốc tế không mình nghĩ nó shit nhất. Ngay cả giao dịch trong cùng ngân hàng cũng mất phí nữa.. Rút tiền cây ATM nó cứ chạy ào ào ào ào. k ra đồng nào rồi trừ tiền rồi làm đơn này nó. cứ ACB, Vietcombank... mà chơi.

Mà phần mềm việt nam dạng như nhắn tin cho sài full sao các. Có đc chuyển phần mềm đó qua máy khác sài đc k
Ruiz
CAO CẤP
11 năm
😁 toàn xài VISA debit đây nè, mua tuốt, xài Vietcombank, Eximbank, mua tuốt từ Steam, GooglePlay, Amazon, Gamestop, EA Origin Store, Ubisoft Store,Blizzard Store,CherryCreadit, bla bla bla......... nói chung là có đăng ký thanh toán online thì mua thoải mái chỉ yêu cầu trong thẻ còn đủ tiền hay không :rolleyes:
Còn Prepaid Visa thì sao các bác nhỉ? Mình muốn mua card này xài luôn đỡ mất công mở thẻ thì làm sao nhỉ?
Foxbit
ĐẠI BÀNG
11 năm
@favouritekid Thẻ Prepaid Visa của ACB dùng tốt bạn. Mình đang dùng nè
warnbroom
TÍCH CỰC
11 năm
Xin lỗi mod chứ mình thấy bài viết này thật sự là hơi bị không cần thiết 😁...giống như là anh em sống trong thế giới free và chùa nhiều quá, nay làm bài trên tay cảm giác mua xem nó sung sướng ra sao :D
Mình toàn dùng free... zzz

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
Lúc trước sài ios mấy dòng mà cũng chỉ tốn khảng hơn 100k tiền mua, từ khi chuyển qua android 2 năm nay không tốn 1 xu nào.
tại sao ko hỗ trợ thanh toán bằng tài khoản điện thoại như Symbian 😃 như thế thì đơn giản hơn rất nhiều
bài viết hay, nhưng hiện tại mình chả có tài khoản visa nào cả
Khá ấn tượng về khoản này của Google đấy
vinhyen95
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn hướng dẫn hữu ích này

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM