Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm camera IP quay đêm chất lượng cao của AVTECH

sonlazio
28/12/2012 10:21Phản hồi: 85
Thử nghiệm camera IP quay đêm chất lượng cao của AVTECH
Lần trước mình đã giới thiệu với các bạn một giải pháp camera IP nhỏ gọn sử dụng WiFi của AVTECH nhưng nó lại không đáp ứng yêu cầu của những ai cần một camera chất lượng thật sự cao. Chiếc camera mà mình thử nghiệm kỳ này là 565 của AVTECH đáp ứng được yêu cầu đó với hệ thống zoom quang lớn, đèn LED thế hệ mới và khả năng lấy nét tự động. Tất nhiên, AVTECH AVM565 có giá khá cao: 9,5 triệu đồng.

Mình có thử quay phim từ AVM565 trong một số điều kiện, kể cả khi trời tối hoàn toàn như video bên dưới hay ánh sáng đủ. Ở trời tối hoàn toàn thì AVM565 sẽ tự động kích hoạt đèn LED phụ trợ (không gây chú ý) và quay phim trắng đen thay vì quay phim màu. Có thể nói mình rất ấn tượng với chất lượng video mà camera IP này quay được, nó rất chi tiết, bạn vẫn có thể nhìn rõ mặt đối tượng cần quan sát. Trong video có đôi khi mình ra lệnh qua trình duyệt nhưng camera phản ứng hơi chậm, một phần là vì đường truyền mạng đang phải stream tín hiệu FullHD.
Nói thêm về hệ thống quay đêm của camera IP này vì mình rất thích nó, AVTECH sử dụng một giải pháp đèn hồng ngoại mới gọi là Solid Night phủ đồng đều hơn, cho phép quan sát toàn cảnh (góc rộng) chứ không tập trung vào 1 khu vực nhất định nào, do đó video sẽ sáng đều ở cả các góc như bạn có thể thấy trong video bên trên. Ngoài ra, khi zoom xa, đèn này vẫn tập trung được và khoảng cách phát sáng lên tới 50m. Thông số từ AVTECH cho biết đèn hồng ngoại thế hệ mới này có thể sử dụng liên tục 3 năm do nó tự điều tiết linh hoạt theo điều kiện môi trường xung quanh.

Khi đủ ánh sáng thì chất lượng quay phim của AVM565 rất tốt là điều không cần phải bàn cãi. AVM565 sử dụng cảm biến CMOS 1/2.9” của Sony cho phép quay phim FullHD, kích cỡ không lớn nhưng nó được phụ trợ bằng hệ thống ống kính zoom quang 10x có thể lấy nét tự động và công nghệ mà AVTECH gọi là Crystal Image cho hình ảnh sắc nét so với các camera khác. AVM565 cũng cho phép bạn zoom số 10x nhưng mình không đánh giá cao tính năng này lắm.
Cũng tương tự các camera IP AVTECH khác, 565 hỗ trợ điều khiển bằng iPhone, iPad hay máy tính trong mạng nội bộ mà không cần thiết lập nhiều. Mình chỉ tốn 3 phút là đã có thể xem video trên điện thoại rồi. Tất nhiên, bạn vẫn phải thiết lập phức tạp hơn nếu muốn xem từ xa qua hệ thống DDNS. 565 cũng hỗ trợ Push video và ONVIF để kết nối với thiết bị của các hãng khác.

Cảm ơn công ty Sóng Nhạc đã hỗ trợ sản phẩm.

85 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nói gì thì nói chứ camera IP này quay đêm gấu thật, bạn nào để ý trong video khi zoom hết cỡ sẽ thấy mấy cái tủ ở trong có cắm chìa khóa, tối mắt người gần như không thấy được.
Sẽ đầu tư 1 cái để quạy trộm ẻm bên nhà hàng xóm 😁
linhvu231
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Antonnyo bác này hài hước quá 🆒
@linhvu231 full HD đó bạn:p
stockplayer
ĐẠI BÀNG
11 năm
kaka lắp ráp xong chỉ sợ ............... mất camera 😁
@stockplayer chết cườiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
malepro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@stockplayer Chắc rồi.:D mất là cái chắc =]]
arcwin
CAO CẤP
11 năm
Quay trộm thì tốt chứ mấy video trên mạng có mặt trộm mà chả rõ gì cả?
ko thấy giá các bác nhỉ

ở hn mua ở đâu các Bác, cho em giá lun nhé

thanks
@henrytran308 giá ở ngay đầu bài, 9 tr 5 bạn à
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
11 năm
@henrytran308 hehe bác lấy pm e em sẽ để giá tốt cho. 0978787126
Điểm yếu của em nó là cái GIÁ :eek:
dumuc_1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RỒNG 12.12.2012 9.5t lấy đâu ra cam hàng hiệu thông số như của Avtech.
Con này được cái thông số đẹp, nhưng màu nhìn chưa tươi, nói chung giá phù hợp.
@RỒNG 12.12.2012
CÓ GÌ VỪA NGON, VỪA BỔ, VỪA RẺ, VỪA BỀN... HUHU BẠN NHẬN XÉT NHƯ KIỂU MUA BÓ RAU NGOÀI CHỢ o_O
@sale_cctv Nếu xét về khía cạnh mua bán thì mua rau cũng như mua camera thôi,hàng nào bán uy tín thì chọn,xong phải xem chất lượng có tươi ngon ko,rồi so sánh gía cả có đúng giá thị trường hôm đó ko.. .Bạn muốn quảng cáo bán hàng thì nên kiên trì phân tích,lịch sự với khách hàng,tinh tế trong ứng xử,đôi khi phải thuyết phục người mua nữa chứ!
mình dự là bạn chỉ là nhân viên của hãng thôi ,nói thực nếu đang tìm mua sản phẩm có xuất xứ Đài Loan này mà gặp người bán hàng tư vấn như bạn chắc chắn là mình ko mua nhé.
@RỒNG 12.12.2012
NẾU BẠN NÓI MUA NHƯ MUA BÓ RAU NGOÀI CHỢ THÌ MÌNH CHỊU THUA. HẾT NÓI. Ở ĐÂY CHỈ XÉT CÔNG NGHỆ MỚI THÔI BẠN. VỚI LẠI MÌNH BỊ DỊ ỨNG CÁI KIỂU GOM TẤT CẢ LẠI 1 ĐỐNG RỒI PHÁN. CÓ NHIỀU NGƯỜI BUÔNG LỜI NÓI MÀ CHẢ CẦN SUY NGHĨ. COMEN CHO CÓ CHỨ KO THỰC SỰ ĐI TÌM HIỂU VỀ NÓ. ^^!
BaDuy89
ĐẠI BÀNG
11 năm
Camera này ngon quá, nhưng giá đắt khiếp.
Lên mạng toàn thấy camera ghi cảnh trộm mà chả thấy mặt trộm đâu cả. Đáng lẽ ra phải lắp tầm mặt người, kèm thêm tấm bảng to tướng ghi: cửa hàng có lắp camera theo dõi. Camera là để chống trộm chứ đâu phải theo dõi trộm.
Arsephan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@BaDuy89 Hầu hết Camera được thiết Kế lắp Cao để có vùng thị trường rộng, nên khó lắp ngang mặt. Tất nhiên cũng có một số dòng Eye-lever, chuyên dụng lắp ở quầy tính tiền, cửa ra vào, đặc biệt hữu dụng khi cần nhận dạng, nhưng thiết kế khác nhiều. Cái Cam này nhìn xấu òm, kinh chết, chả ai để ngang mặt cả
Con này để quay lén thì ngon lắm đây, không biết giá cả thế nào nhỉ, nếu rẻ thì đón ngay một em
Đang định đỏi camerra ip nhà mình sang 4 cái camera thường quay cho đã
KySiRong
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn có vẻ ngon nhưng mắc thật.
Mình đang dùng em Foscam 8920. Quay HD 720p cũng khá tốt, giá khoảng $150
mua xong thuê thêm 1 ông chuyên ngồi trông ko thì trộm nó thịt 😁
KySiRong
TÍCH CỰC
11 năm
@thienthanchien Mấy cái camera này nó có detect motion hết (cảm biến chuyển động). Nếu có chuyện động gì thì nó lập tức quay clip/ chụp hình lại gởi vào email hoặc là rung lên trong smartphone/laptop.
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
11 năm
@KySiRong bác nói chuẩn đấy, nhưng camera rẻ tiền cũng làm được như vậy vì gủi mail hay báo động còi khi có chuyển động thì đầu ghi hình làm nhiệm vụ đó rất tốt rồi
ndacthien
TÍCH CỰC
11 năm
@KySiRong Khi điện thoại hay laptop nhận được clip thì cái camera nằm trong túi bọn đạo chích rồi. Cái này mắc tiền nên nếu đầu tư thì phải tính thêm phương án bảo vệ nó. Nếu kg thì sẽ bị trộm camera là điều chắc chắn.
P/S: gần đây an ninh xã hội mình sao kém quá, trộm cắp cướp gật, đâm chém, giết người như nấm mọc, chẳng biết làm cách nào bảo vệ cho mình và người thân thật là an toàn nữa.
Mua đi anh em,mua rồi quay phòng tắm nhà hàng nào có con gái đẹp đẹp ,rồi spot lên cho mọi người xem độ nét cỡ nào:p...đừng có tối thui là được..
@kiet785794 Cũng lắm thằng "bệnh" nhỉ.
@cloud5trike
em này phải công nhận là IR khá tốt khi quay ban đêm. Nếu gặp bác nào khôn khôn về camera thì vận trộm dc 😁 Nói vậy chứ camera và đầu ghi avtech có tính năng Push Video chống trộm khá ok đó các bạn. Ở đây có bài tìm hướng dẫn về tính năng Push video khá cụ thể.
vanhuy1023
ĐẠI BÀNG
11 năm
chộm dễ nói cũng dúng, nhưng chộm được nó khó cũng đúng. quan trọng là cách ăn chộm của thằng chộm
Arsephan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em nó thì cũng từ Đài Loan chứ khác Gì mấy. Các mặt hàng khác thì ko Nói chứ Cam an ninh thì Chi na đại Lục cũng giống Đài Loan thôi.
manhbvht
ĐẠI BÀNG
11 năm
mua về gáim sát bồ 😁
quay "đêm" (if you know what i mean) ;)
Cái clip test hồng ngoại, hình như vẫn để đèn sáng rồi chuyển qua chế độ hồng ngoại chứ có quay mấy chỗ tối thui đâu, khó đánh giá chính xác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019