Thử nghiệm độ bền điện thoại tại nhà máy Nokia

cuhiep
17/7/2009 2:46Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao mấy cái Nokia 5130 em quăng cái nó đã vỡ hết rồi 😁
? vậy bất cứ con nokia nào khi bán ra thị trường đều bị tra tấn như vậy à ? vậy khi đến tay của mình thì nó bị tổn thương trầm trọng đến mức đó sao
Cái này em nghĩ là kiểm tra theo model để đánh giá, hoặc lấy ngẫu nhiên vài cái trong 1 lô máy để thử nghiệm thôi..... Máy đến tay anh chắc chắn là ko phải qua kiểm tra như thế này........ Nhưng anh em song sinh của nó đã được kiểm tra nên an tâm ^^
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Đúng đó, chứ bàn phím nó nhấn cả triệu lần rồi mới đưa mình thì có mà nhão như cháo. Kiểm vài chú làm mấu thôi.
không biết nokia kiểm tra nút navi bao nhiêu lần mà em xài có 2 tháng là bong tróc lên hết cả, chậc chậc 😃
tung1238
ĐẠI BÀNG
15 năm
:dull8ay:xài nokia từ trước tới giờ chưa hư em nào .đúng là hàng độc😃:eek4wd::rolleyes:😔
CungDu
ĐẠI BÀNG
15 năm
kiểm tra xác suất thôi chứ cái nào cũng như vậy thì có mà chết.
Đúng rùi. chỉ kiểm tra theo đơn xuất hàng thui chứ. Nếu mà thử nhiều thế thì nó còn gì là lợi nhuận nửa.Củng may rủi nửa.Nếu bác nào mua trúng hàng lậu thì nhanh hư là phải. bác thử sử dụng hàng xách tay của phần lan hay sản phẩm sài cho thị trường châu âu thử xem, chất lượng tuyệt vời. bác không để ý là cho tới hiện nay, vẫn có người sử dụng nokia đen trắng được mua từ 5,6 năm trước ah.
Thương mấy em Nokia quá hic hic ....!
chắc mỗi dòng nokia chỉ kiểm tra 1,2 máy thôi,chứ sản xuất 300.000 cái kiểm tra hết nhiu đó thì 😁:D
Công phu thật, mà cái nào cũng phải kiểm tra kĩ vậy sao, chắc chỉ dành cho hàng mẫu!
Hic ...Nokia vô đối😁 hang nokia vẫm bền nhất
hoanglamna
ĐẠI BÀNG
15 năm
bảo sao thằng nokia ko bền cụ cho đc!
Bền nhất thế giới vẫn là hàng Siemens (nhưng đáng tiếc từ hồi kết hợp BenQ thì kô ngon nữa).

Giờ này thì Nokia là bền nhất ùi.

Nhìn giống cảnh tra tấn các pác nhỉ 😔
Nhìn quy trình kiểm tra Pro quá...May là chỉ 1 số mà đã thấy công phu.200 phép thử hix ko biết nói sao
phanquj
ĐẠI BÀNG
15 năm
chỉ là một chiêu bài quảng bá sản phẩm thôi mà
dạo này nokia có nhiều review về các thử nghiệm độ bền sản phẩm
mình thấy cũng bình thường, chắc chắn rằng các hãng đều phải làm thử nghiệm cẩn thận để đảm bảo cho mỗi sản phẩm đến ng dùng là hoàn hảo nhất. đâu chỉ riêng nokia là bền....!
what_love
ĐẠI BÀNG
15 năm
hay quá..., nhung chỉ kiểm tra chung chung 1 vài sản phẩm thôi, bởi vậy những cái sản xuất đầu tiên lúc nào cũng tốt hơn những cái sản xuất sau
hoaip
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đang dùng con N73 , ngay ống kính thường hay bị bay mất chữ.(sài 2 con rồi vẫn y vậy) xem thì thấy kiểm nghiệm công phu. Nokia nên nghe sự góp ý từ người sử dụng thì hay hơn
waaaaa! đúng là quy trình kiểm tra nghiêm ngặt thật đó nhane! có nhìn tận mắt mới thấy mức độ chuyên nghiệp cũa 1 dây chuyền sản xuất điện thoại. Cám ơn anh CUHIEP đã cung cấp mấy tấm hình đẹp này nhen!😃
Ix09
ĐẠI BÀNG
15 năm
Kiểm nghiệm duy nhất em tin là kiểm nghiệm thực tế sử dụng cho thấy càng ngày đt Nokia càng kém bền, đặc biệt là ở vấn đề rung nhan 😔.
thảo nào đồ nokia chất thế........!bền nữa....!
Oxi
CAO CẤP
14 năm
Bác Hiệp đa tài ghê !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019