Thử nghiệm giải pháp bảo mật Samsung KNOX trên Galaxy Note 3

levuongthinh
18/9/2013 18:3Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hamyty
CAO CẤP
11 năm
kết hợp giữa vân tay và mật khẩu cơ à, vậy thì an toàn quá còn gì 🆒
Vân tay bị hach trong vòng 2 ngày không biết knox có như thế không nhỉ iphone thêm cái vân tau mà cộng thêm 10 triệu liền =)) note 3 đáng nhẽ phải cộng thêm 10 triệu nữa chú ^^
Hôm nọ vọc trên note3 có cái mở khóa màn hình bằng cách viết các ký tự tự tạo như viết chữ hoặc ký.mình thử viết 1 chữ a đơn giản để làm mật khẩu,ai cũng nhìn thấy nhưng khi viết lại ko dc,còn mình mở phát đc ngay,mình cũng ko hiểu lắm nhưng lúc đc a bên ss giới thiệu mới biết là máy nhận định đc lực viết từng đoạn của nét chữ như chỗ lực nhấn mạnh nhẹ khác nhau mà ra lệnh khớp để mở khóa.lúc sau mình thử độ phức tạp hơn là ký chữ ký và thử mở khóa thì cả 20 lần mở thành công hết thẩy.cá nhân mình rất thik cách mở khóa này
darkera13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phi_truong_87 Thế thì ngon hơn vân tay rùi.
@phi_truong_87 nghe b giới thiệu thì mình cũng thấy hay đấy. chữ kí thì phơi ra trc mắt nhưng để bắt trc thì rất khó. kể cả bắt trc địch hình dạng nhưng lực ấn từng đoạn thì còn khó hơn đi copy dấu vân tay 😁
@phi_truong_87
thank bác, e vừa thử làm như bác nói...đúng là chữ của mih ko ai bắt chước đc, gọi 7 8 thằng bạn ra viết chứ " abcd" mà mỗi mih mở đc 😁
Phương pháp bảo mật này có j đặc biệt đâu chỉ là 1 dạng phần mềm bảo mật bt. Hơn nữa sử dụng còn rất mất thời gian và khó hiểu.
darkera13
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gautrang14 Mất thời gian với ai có quá nhiều thời gian, còn ai ko có thời gian để mất thì lại tiết kiệm thời gian.
nforce
TÍCH CỰC
11 năm
@gautrang14 Có đi làm cty nào có yêu cầu mã hoá đt mới dc đọc mail chưa? Khi đấy có 2 option: Ko xài hoặc mã hoá toàn bộ dt. Khi mã hoá toàn bộ dt thì ko có cửa đọc lại nhe. Cái này giúp cho phân dt làm 2 vùng, lỡ có chuyện gì thì cũng ko bị mất data cá nhân.
mikan293
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là tt sẽ có mấy bài hack knox cho coi,phải "copy" Apple ngay chứ nhỉ,Apple vừa bị hack rồi kìa.
anh hiệp bơi giỏi vãi =)))))))))))))))))))))))))))))
Bỏ một đống tiền ra chỉ để mua cái KNOX này thôi sao? Mua Blackberry Z10 còn hơn😁
@kid1412no1 tên gà đẹp zai kia nổi tiếng với comment gây war...đặc biệt là nó chuyên gia anti các hãng ngoại trừ Apple của nó.....
Comment của con gà này sặc mùi vô học thức và chỉ giỏi gây War, nếu bạn là thành viên thường trực của cái Forum này hoặc bên GenK thì rõ
@Ga_depzai Cái thằng gà này, chú nhắc tới BB làm gì thế hả, định cho người ta ghét BB luôn ak. Nhắc tới cái iPhone của chú gà kìa, tâng bốc iPhone đến đỗi tui đọc nghe còn thấy dị. Fan iPhone thì đem iPhone vào mà so, đừng có đem cái BB vào, định nhận bừa là fan BB để anti hả. Vậy mà trên 30 tuổi nữa chứ, tui nhỏ hơn chú nhưng tui khinh.
@kid1412no1 Thằng gà đó nó có phải BB fan đâu, nó là iFan đó, nó tung hô cái iPhone đến đỗi càng ngày tui càng ghét iPhone là bác biết thế nào rồi, giờ nó đem cái BB vào đây không chừng nó làm người ta ghét BB luôn. Nó tiểu nhân dã man bác ạ!
binhntbv
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Ga_depzai So sánh ngớ ngẩn

Sent from my HTC One using Tinhte.vn mobile app
Hóng KNOX cho Note II 😁
Nói ko với ss
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
bonj này không phải dùng dịch vụ như trên bb10 à , không biết có ăn thua không ta , nhưng nếu ngon thì cũng chỉ cá nhân dám dùng thôi , chứ doanh nghiệp tổ chức chính phủ chắc không dám sài vì sợ anh sam đọc trộm chết
@tonyhieu Phiên bản của bài viết là non-commercial. Còn commercial thì đây 😃: http://www.engadget.com/2013/05/03/samsung-knox-gets-official-dod-approval-for-government-use/ .
tonyhieu
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangnn90 tin này em biết lâu rồi
phamdoan206
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dành cho các bạn không thích xem video:😁
fdtre
TÍCH CỰC
11 năm
Lại là vẫn đề bảo mật
tamkaka64
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử nghiệm giải pháp bảo mật KNOX trên Samsung Galaxy S4

KNOX là giải pháp bảo mật dành cho các điện thoại thông minh của Samsung, tuy nhiên hiện tại chỉ mới có Note 3 có thể sử dụng được tính năng này
😆)))))))))))))))
tanngocvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn mặt ad rất là dam dang =)
ditxanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
tieu de thu nghiem s4, trong lai dung note3
ko biet' co' dua du lieu tu ngoai thanh knox duoc ko
Thực ra Symbian (E72) cũng có chế độ Personal và Business... Quảng cáo rầm rộ quá.
Không có Android để chơi Knox.. Đành chọn Knorr (bột canh) cho món lẩu Tôm chiều nay vậy ... Hehe
@phaikodo Hơi nhạt
@doanhnl Hihihi.. Ko seo pố có thể thim muối i-Ốt vô mừ... Hehehe
@SiêuNhânChuồnChuồn Ơ mà nhắc mới nhớ ... chuồn chuồn bắt được búng đầu ngắc đuôi, nướng chấm muối ớt ăn cũng ngon đấy.. người dân tộc gọi là Tôm bay... hi hi hi.. vậy là dễ hỉu chứ rì..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019