Thử nghiệm giao diện HDViet 2.0 trên set top box

sonlazio
25/3/2015 13:27Phản hồi: 167
Thử nghiệm giao diện HDViet 2.0 trên set top box
HDViet là một trong những trang web xem phim được nhiều người xem nhất Việt Nam. Mình thích HDViet ở chỗ dù bạn dùng mạng nào thì tốc độ tải của họ cũng rất nhanh và cơ chế nén khá tốt: chỉ cần một đường truyền 2Mbps (theo HDViet) thì chúng ta đã có thể xem phim HD hoặc thậm chí là FullHD. Trước đây HDViet phiên bản trên set top box cũng khá hoàn thiện nhưng nó không thật sự tối ưu cho việc điều khiển. Mời các bạn xem video một số thay đổi trong giao diên 2.0 của HDViet.

Trên HDViet 2.0 thì điểm mình thích nhất là nó hỗ trợ bàn phím đầy đủ, bạn gần như không còn phải đụng đến chuột hay dùng điện thoại Android điều khiển remote như trước kia nữa. Khi chạy ứng dụng chúng ta sẽ có thể chọn điều khiển bằng chuột hoặc phím một cách riêng biệt, nếu chọn bàn phím thì bạn có thể pair với bất cứ bàn phím nào trên thị trường, từ có dây, không dây cho tới bàn phím máy Mac cũng chạy tốt.

HDViet 2.0 có cách điều khiển rất tiện lợi khi xem phim, nó cho phép chúng ta chuyển giữa các phụ đề Anh, Việt hay tắt phụ đề đi mà không ảnh hưởng gì tới việc coi. Tức nếu bạn đang coi tới phút 50 mà không muốn đọc phụ đề tiếng Việt nữa thì chỉ việc nhấn giữ nút Enter để gọi menu lên, sau đó tắt đi là được, phim vẫn tiếp tục chiếu mà không cần tải lại từ đầu. Kể cả bạn muốn chuyển phụ đề sang thuyết minh cũng vậy, rất tuyệt.

Khi xem phim nếu phụ đề không rõ, bạn hoàn toàn có thể tùy chỉnh màu sắc, cỡ chữ hay thậm chí là nền của nó đậm nhạt theo nhiều cỡ khác nhau để có trải nghiệm xem tốt hơn. Tất nhiên là tính năng này cũng được tích hợp vào trong menu và chúng ta không cần phải thoát ra ngoài khi xem phim.

http://bit.ly/hdvietbox
Tinhte.vn_HDViet_2.0-10.jpg HDViet có khá nhiều kênh TV khác nhau Tinhte.vn_HDViet_2.0-11.jpg Trong đó có những kênh quý giá như Star World HD hay NatGeo HD Tinhte.vn_HDViet_2.0-6.jpg Khi coi một bộ phim nó sẽ hiển thị khá nhiều thông tin, từ phụ đề, chất lượng cho tới nội dung Tinhte.vn_HDViet_2.0-5.jpg Tinhte.vn_HDViet_2.0-2.jpg Tinhte.vn_HDViet_2.0-4.jpg Chỉnh phụ đề trong khi phim vẫn chiếu, rất tuyệt vời Tinhte.vn_HDViet_2.0-3.jpg Tinhte.vn_HDViet_2.0.jpg Sau khi chỉnh xong nó sẽ ra vậy, hơi xấu nhưng dễ đọc😁 các bạn có thể chuyển một số chữ hay nền nhạt hơn Chuyển phụ đ Tinhte.vn_HDViet_2.0-9.jpg Nếu bạn coi phim bộ thì ứng dụng cũng hỗ trợ chuyển tập ngay lập tức Tinhte.vn_HDViet_2.0-7.jpg Quản lý film đã xem phim yêu thích hay nhập VIP Code để xem phim chất lượng cao hơn
167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongsk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sao mình kím app hdviet trên ios không còn nửa nhỉ !!! Các bạn bik sao để tải k chỉ với !! Thanks
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongsk
Bị apple gỡ hết rồi, kể cả hayhaytv, zing tv, zing mp3,...

Sent from my iPad using Tinhte.vn
xuxu09
TÍCH CỰC
9 năm
@cuongsk Apps.hdviet.com bạn nhé
@cuongsk Bởi vì là nội dung lậu vi phạm bản quyền nên bị Apple gỡ bỏ đó.
Cách nào để mua code trên android nhỉ , mình dùng code trên đầu hd kg được
JangBoGo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuuthuc Mấy cái ứng dụng xem phim này vi phạm bảng quyền nên bị google va apple xóa hết lây đâu ra nữa mà tải...
bobo19966
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenhuuthuc Mình đang bán code HDvip 1 năm giá cực sốc nè, mại vô !!! 😁
https://www.nhattao.com/threads/ban-code-hdviet-1-nam-gia-chi-350k-mai-vo-chi-co-mot-cai-duy-nhat.3822450/
thagnv
TÍCH CỰC
9 năm
Coi HDviet trên ipad có cảm giác như bị lừa đảo. Mình mua acc vip mà coi phim chất lượng tệ ơi là tệ. Tương đương 480 trên youtube, phim nào cũng vậy. Tiếc tiền, hối hận quá, ko biết làm sao đòi tiền lại.

Các bạn nên mua gói ngày hay ít ít thôi, lỡ hối cũng đỡ tiếc. Hic. Sorry nhưng vấn đề của mình là vậy.
@thagnv bác xem trên ipad 1 ah
@thagnv Ôi bác ơi, bây giờ bác còn tư tưởng mất tiền mua acc VIP để coi fim trên cái HD Việt này sao? chất lượng film chưa phải xuất sắc, nội dung không phong phú bằng những app giải trí khác, đơn cử là FPT Play, tải về mà k tốn cắc bạc nào nạp vip cả. Nguồn phim FPT Play k thua kém gì HD Việt, thâm chí hơn, và cái nhất của nó là coi bóng đá mọi lúc mà k phải ôm cái tivi 😆
luonggiavu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thagnv Bạn thử xoá ứng dụng rồi cài lại đi,trước mình coi trên ip6 cũng bị như bạn.Nghĩ là do bên HDviet lỗi, nên viết mail than phiền.Họ hỗ trợ mình rất chu đáo,hướng dẫn mình xoá đi cài lại thì đúng là coi rất đẹp.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
colinjsit
TÍCH CỰC
9 năm
@thagnv Bạn xài trên ipad thì mình ko biết. Mình xài HDViet trên dune và cực kỳ hài lòng về hình ảnh và âm thanh nó mang lại, streaming 5.1 xuất tín hiệu ra recieiver giải mã ngon lành. Kể cả phim 1080 coi cũng ko hề giựt lag.

Bạn nên coi lại đường truyền, acc của mình cũng là acc vip. Mình xài đường 20Mbps FPT.
redberry
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình mua tài khoản 1 năm tưởng qua Sin vẫn coi được. Ai dè qua đây nó báo hd viet ko hổ trợ ở quốc gia bạn đang sống? Và app trên ios cũng không còn tồn tại? Vậy là sao?
Alibaba2906
ĐẠI BÀNG
9 năm
@redberry Xui cho bạn rồi, hdviet chỉ xem đc ở Việt Nam! Thôi chưa hỗ trợ ngoài lãnh thổ Việt Nam . Mình cũng tình cờ phát hiện ra khi đổi IP sang nước khác. @@

JangBoGo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@redberry Chia buồn cùng bác... vì nó vi phạm bảng quyền chứ còn sao nữa. Đòi tiền lại đi bacs ơi 😔
@redberry Luật sở hữu trí tuệ bên đó, giống kiểu bạn ở châu âu ko nghe đc nhạc trên zing, hdviet chỉ cho xem ở việt nam thôi
Trên android box tivi thì hdviet là xem ổn nhất. xem chất lượng hd or full hd thì tính ra phí cungx k mắc lắm.
alexzai
TÍCH CỰC
9 năm
phiên bản 2.0 này down ở đâu vậy anh @sonlazio
@alexzai mình mượn đầu Samsung mà HDViet hỗ trợ để thử thì họ tải sẵn, đang xin file APK cho các bạn mà chắc tối chưa thấy email trả lời😁 mai mình cập nhật nhé, trên web chưa có bản này hay sao đó:D
http://movies.hdviet.com/thiet-bi.html
alexzai
TÍCH CỰC
9 năm
@sonlazio e tưởng a đang review cho set top box thì con Dune của e chơi dc chứ. Trên Dune boa giờ cũng dc ưu tiên mà.
@alexzai uh, nó là thử nghiệm mừ😁
app trên winphone chán
alexzai
TÍCH CỰC
9 năm
Buồn nhìn giao diện thoáng quá. Ngày xưa hdviet xem tivi có rất nh kênh hay như hbo hd, discovery, fox sport hd, natgeo wild và cả axn. Giờ thì cắt hết cả rồi
zeromax
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chưa bao giờ dùng được cái hdviet của android box. Toàn fải dùng app hfdviet cuả đt. Trước mua cái code cũng ko dùng đc luôn
phim trên hdviet có bản quyền ko các bạn
@tranvuhoang90 Lấy đâu ra bạn! Toàn phim lậu, xong về bán cho người dùng.
Híc, mình đang dùng tivi android của Toshiba, ai share cho mình apk của HD Việt STB với.
haipoop
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quyetbuu991 Tui cũng dùng toshiba 40", android trên tivi này bị hạn chế nhìu quá gây ức chế
@haipoop Công nhận, mua hối hận b ạ.
Thôi thì để đó, xem phim off qua wifi thoy.
kaka102
ĐẠI BÀNG
9 năm
@haipoop Bạn chưa biết cách sử dụng nên vậy, tải apk từ đt rồi copy (ko dây) sang tv mà cài. Mình mua con 47inch tsb dùng quá ổn xem hdviet, fptplay, zingtv... quá ổn luôn 😃
haipoop
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaka102 Tui làm như cách bạn nói ngay từ khi mua tivi về xài ròi bạn, mấy ứng dụng như bạn nói chưa đủ như cầu giải trí của tui như trên điện thoại nên mới nói nó còn nhìu hạn chế gây ức chế
haipoop
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu đường truyền nét đủ mạnh thì dùng ứng dụng popcorn time (ios, android, window, mac) ngon hơn nhiều. Trên android hoặc ios còn có app show box cũng khá tốt
@haipoop Vừa nghe bạn nói phần mềm này tải về đăng ký thêm cái tài khoàn lấy sub xem hay tuyệt
squall1411
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn có thể tư vấn cho mình giờ dùng cái TV box - Adroid TV nào ngon + rẻ nhất được không
haipoop
ĐẠI BÀNG
9 năm
@squall1411 Bên hdvietnam thấy nói về con himedia Q3 IV tầm 2tr xài được. Tìm hiểu thêm về con đó xem sao
Hieubuzi
ĐẠI BÀNG
9 năm
@squall1411 Live box Q + live mouse f2 combo 1tr5 ngon nhất trong tầm $ bác ah!
@squall1411 Himedia Q1... Nếu chỉ là xem phim và một số chương trình giải trí là ok rồi ạ
có account nào để thử nghiệm không ta ^^
leduy0102
ĐẠI BÀNG
9 năm
App HDviet bản android box mở lên xong là ngó, chả làm đc gì. Chọn phim ko đc, các chức năng bấm lên có button animation xong rồi thôi. Chán, lại phải lên Playstore down về bản cũ
delete52xd
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái m mong chờ nhất là chỉnh chất lượng phim như trên window thì k thấy nhắc đến??? 😔
mabubeouk
ĐẠI BÀNG
9 năm
App HDviet có chạy được trên các Andriod Box khác được không vậy các bác!
cuongsk
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ios k tai dc nửa !!!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119