Thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu của Exciter 150 sau 3 tháng sử dụng, 47km/lít trong đô thị

levuongthinh
26/3/2015 9:37Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không hiểu sao xe máy mà ăn xăng thế nhỉ.oto 2 chỗ chạy nội thành cả điều hòa còn chưa đến 5 lít
ngon, thằng pcx cũng được 48 nội thành,
nếu vậy là ít hơn con MSX hả, sao lạ vậy ta @@
luckydom
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Communism Làm gì có cửa ít hao so với MSX
MSX trên 70km/l đường TP nhé
@luckydom https://www.tipnhte.vn/threads/thu-nghiem-muc-tieu-hao-nhien-lieu-cua-honda-msx-125-41-km-lit.2381199/
thông tin 70 ở đâu bạn có vậy
tam8101399
TÍCH CỰC
9 năm
Chủ thớt đi còn hao xăng chán. Cách tính của em cũng giống như chủ thớt nhưng độ tiêu thụ nhiên liệu tới 49.8km/l. Hiện tại odo đã chạm 2000km, cũng toàn chạy thành phố bữa giờ, kẹt xe có, vắng có, đường to có, đường hẻm có
leminhkha
TÍCH CỰC
9 năm
EX gp 2012 của mình khoảng tầm 57km/l. quá ok. Nói chung cảm giác chạy ex 150 phải nói là phê, vít ga cảm giác khác hẳn ex 135
Em ở Đà Nẵng. Hằng ngày đi học ,chạy 1k4 km rồi. tính ra đc tận 53-55km/1 lít 😁
@thienvinhnt ex150 đi điềm đạm thì không đã thôi chứ.đi điềm đạm thì cũng trên 50km/L thật.em thử rồi.nhưng giờ cứ quen chạy mạnh mới đau.
dontcry0512
ĐẠI BÀNG
9 năm
Không liên quan nhưng cho em hỏi con r15 v2 ( like new) tầm 70tr vs em này 54tr thì nên chọn em nào hơn các bác ! Ai có r15 có biết em nó ăn xăng thế nào không nhỉ vì nghe bảo nó mạnh hơn ex 150 một xíu !
findandkill
ĐẠI BÀNG
9 năm
Còn làm giá thì cứ lót dép chờ! Đây không dại gì vác tiền cúng cho mấy chế đâu nná. Cứ ở đó mà ôm bản Giá đề xuất! Không khả thi thì đừng đề xuất. Ngu!

Xe ở Việt Nam cơ bản đã mắc rất nhiều so với xe nước ngoài vì gánh nhiều khoảng chi phí rồi. Nên mua cái xe ở Việt Nam đã là ngủ đại trà rồi + thêm BHXH sẽ chỉ được lãnh một lầ khi về hưu.

Nên làm giá thì bye bye.
EX 150 bjo chỗ tôi 50củ kiêm giấy tờ 😁
Mịa, hóng Clip của Yamaha ra mắt rõ lâu, lúc được thì đến đúng đoạn cam kết bán đúng giá. Ừ thì đúng, nhưng ở 3S thì chỉ có số lượng nhỏ giọt, tạo cơn sốt... Cách làm ăn của Yamaha đúng là gần giống Honda, khác ở chỗ Honda thấy nhiều xe trong HEAD mà vẫn hét. Suzuki đang có lợi thế, khổ là thay cái gì cũng khó tìm,....
@Evolution X nhông xích ex chắc 1 2k quá, thấy thằng bạn ăn đi chỉnh sên hoài =)), nản quá nó mua luôn cái sên gì xịn màu vàng chứ sên ya cũng như shit
@kool_boyjuly hehe, của ex ở quê mình cũng chỉnh suốt, để trần vậy nhanh tã lắm ạ,
bengbeng8855
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Evolution X thì đó bạn ngày xưa chạy con wave đời đầu cày còn hơn thế nữa mà 0 bị rock nc mía.
@bengbeng8855 Nói chung giờ mua về nếu xe muốn ngon thì 1 vạn là phải thay, kiểm tra như nhông xích, lốp, phanh xem có nhanh mòn, thủng hoặc rách không. Sau đó thay hàng ngoài cho bền
so với con Fz150i thì thế nào các bác :p
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
9 năm
@quan_tiger123 Thấy trong diễn đàn thì Fz150i đi tốn 45km/lít thì phải
@ShrekRita Vậy là tiết kiệm rồi bác à, đang nghiền con Fz quá :p
Mình đang định bán Ex150Gp mới mua 4 ngày,hoá đơn chính chủ(có thể sang chuyển tên dễ dàng)đi tầm 100km,xe như mới,lý do bán ko hợp so với nhu cầu ở tuổi trên 30...ai quan tâm ib mình
Chưa có điều kiện để trải nghiệm vì e nó quá xa tầm với.

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
Rsx 100cc của mình chạy đường trường đc 58km/l.
huydaika13
TÍCH CỰC
9 năm
xe mình đời 2010 60km/l đường hỗn hợp.hí hí
hungnqa
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ngon nhỉ
Con này đang cho mua trả góp kìa
trungsg
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một cách chính xác để các bạn đo mức tiêu thụ xăng:

Đa số mọi người khi muốn đo mức tiêu thụ xăng thì thường làm như bạn levuongthinh trong bài này. Vấn đề ở chỗ "chạy đến khi xăng gần hết" thì không thể nào chính xác được, đôi khi chênh nhau cả nửa lít thì sai số rất lớn (tương đương khoảng 23km chạy như trong bài này). Còn lỡ chạy đến khi hết xăng thì đôi khi dắt bộ mệt nghỉ, chưa kề "tổn thất tinh thần" vì cứ nơm nớp lo không biết khi nào hết xăng.

Từ lâu mình đã dùng cách dưới đây, xe ô tô hay xe máy đều cho kết quả chính xác:

- Ghi nhận số ODO khi kim xăng chỉ ngay vạch giữa đồng hồ báo xăng (vạch khác cũng được, nhưng đối với hầu hết thiết bị đo, khoảng giữa đến 2/3 thang đo là khoảng chính xác nhất).
- Sau đó cứ chạy xe bình thường đến khi nào thuận tiện thì đồ xăng, với một số tiền thích hợp, nhưng càng đầy càng tốt.
- Chạy xe bình thường và lưu ý quan sát đến khi kim xăng trở lại đúng vạch giữa thì đọc số ODO'.
- Cộng trừ nhân chia đơn giản sẽ ra mức tiêu thụ.

Cách này rất chính xác, sai số thường không quá 5km, và quan trọng nhất là không sợ hết xăng giữa chừng.

Bổ sung công thức có bạn thắc mắc:

Mức tiêu thụ (Km/L) = (ODO' - ODO) x Giá xăng / Số tiền đã đổ.
@trungsg ko hỉu cái + - x / của bác ntn luôn
@trungsg Tui đo thì đơn giản hơn, dỗ đầy xăng rồi chạy 1 vài chục cây sau đó đỗ đầy, xem chạy đc nhiêu km rồi đổ thêm bao nhiêu sau đó tính ra km/lít
@trungsg Ẽciter 150i ko có kim xăng bác ơi, nó chơi cảm biến xăng mà :p ...
Với lại nó nhảy lung tung hết làm sao đo theo cách bác đc... :p
nhokapple
TÍCH CỰC
9 năm
Mình nói thật với cái giá hiện tại 5x củ thì chịu khó đổ vào thêm hơn chục củ nữa làm con fz150i chạy cho lành chứ hốt con này thì mình ko tin tưởng cho lắm vào cái chất lượng khi nó được sản xuất tại cái đất nước hình chữ S này

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
dslkhodau
TÍCH CỰC
9 năm
Thực ra mình thích tiết kiệm xăng nên chạy chiếc RSX 2011 tới bây giờ, xăng tương đối tiết kiệm, hiện nay mình đổ khoảng 3.1->3.4 lit thì có thể chạy được 200->230km, tính ra thì khoảng 65->70km một lít xăng. Ex chạy ngon nhưng mà hao xăng nên không thích cho mấy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019