Thử nghiệm mức tiêu hao nhiên liệu của Exciter 150 sau 3 tháng sử dụng, 47km/lít trong đô thị

levuongthinh
26/3/2015 9:37Phản hồi: 291
291 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nói thật mấy cái test này chưa đủ tin tưởng: chứ xe số côn tay mà dưới 150cc thì có con nào hao xăng đâu: yamaha tập trung vào bình ổn giá trị thật của xe: thì sẽ nhiều khách hàng thôi: xe giờ đều chất lượng VN thì giá tiền cũng nên VN, người tiêu dùng rất công bằng đó chứ!
Bạn chưa chạy 150 thì đừng phán.
Cư´ thấu các bác bàn ta´n vêˋ e˜ 150 lại thấy buồn. Đang định cày cuốc làm con ex 2014 côn tay maˋ thấy bảo ngừng sx lại caˋng buồn hơn 😔(
ba0123t
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mod ơi là mod, sao k đổ 100k xăng (nhìn đồng hồ = bn lít) sau đó đi 100km rồi lại tiếp tục đổ xăng xem đi 100km tốn bn lít xăng. Như vậy là chính xác nhất.
@ba0123t Đổ 100k tràn bà xăng nó ra rồi, vậy thì cũng có khác gì đổ đầy bình rồi chạy cho gần hết rồi đổ đầy bình lại. Cách tính của mod là chính xác nhất r, muốn chính xác hơn nữa thì đo thêm vài lần nữa rồi chia trung bình ra
ba0123t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiddylan1989 Mình nói vậy k nhất thiết phải đổ 100k, đổ 50k rồi đi 100km, sau đó đổ tiếp xem 100km tốn bn l xăng? Chứ ước chừng như mod k 9 xác lắm.
@ba0123t Bạn chỉ mình xem làm sao biết đc 100km đó tốn bao nhiêu lít đc ko
ba0123t
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kiddylan1989 Trời, khi bạn đổ xăng bạn không nhìn đơn vị tính lít ở dưới đơn vị tiền hả.😔
@ba0123t đó là lượng xăng đổ vô chứ có phải 100km chạy được nhiêu đó đâu
Các bác đăng kí ở yamaha town ấy. Đúng giá. Đợt này xe về nhiều. Đăng kí đợi 1-2 tuần là cùng. Các bác cứ xônf xồn lên thì bảo sao giá nó k xuống..hic.Như e phải đợi 2 tuần. Lấy đúng hôm ông công ông táo 45.5tr xanh gp
newstar
TÍCH CỰC
9 năm
47km/1L. Tiết kiệm xăng tốt nhỉ, con Vespa LX của mình cũng ie mà cỡ phải 50km/1,5L. Tốn ghê!
thqt1b
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu mà ex 150 xài BXC thì chạy có bao phê hơn bây giờ ko ta ? 😃
Con này tháo đuôi ra đẹp lắm
Mới lấy tuần rồi 48,5 bên Bến Tre, giá bây giờ đang giảm mấy bạn ráng chờ đi
taolagi227
TÍCH CỰC
9 năm
phun xăng ở đây ko có ý nghĩa gì lớn động cơ 150 hao hơn rất nhiều so với ex 135 2011 của em....lúc mới mua về ko nói phét em chạy được 56 đến 57 km trên 1 lít a95
@taolagi227 vừa chạy vừa dắt à =))

mẹ ex135cc mà trên 50km/l thì xe thồ mua ex chạy mẹ hết chứ chẳng phải chạy future hay wave =))
@kool_boyjuly Xe mình cũng vậy mà.. ex 135 2k13 chỉ ăn tầm 1l9 hoặc 2lit thôi
taolagi227
TÍCH CỰC
9 năm
@kool_boyjuly bạn có chạy ex 135 2011 lần nào chưa hay chỉ chém,biết thì nói ko biết thì dựa cột mà nghe...future với wave là xe gì,ex là xe gì..tuỳ nhu cầu người ta mua,đừng tỏ ra nguy hiểm khi bản thân mình ko có kiến thức hay chưa trãi nghiệm về cái đó
dotehai
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác than hàng về VN chất lượng kém thì tìm xem về chuẩn chất lượng iso của VN nhá. sx ở vn tội gì nó phải sx với chuẩn quốc tế or mĩ cho kém lợi nhuận. haiz. các bác đâm đơn kiện bắt nhanh chóng mở cửa và các hãng phải sx theo chuẩn cao hơn thì sẽ có hàng ngon hơn thôi. :v.
infogated
TÍCH CỰC
9 năm
các bác cứ cộng trừ nhân chia rồi gần hết rồi đo vạch làm gì cho mất công, cứ đổ đầy bình + chai lavie xăng cột hông xe, chạy tẹt ga đến khi cạn xăng là chuẩn nhất 😆)
@infogated Fi mà để cạn xăng cho hư ah
Có nên bán ex 135 mua ex 150 ko các bác
hidronak
TÍCH CỰC
9 năm
bản của Indo còn được trang bị động cơ Blue core, tem thì ngầu hơn, giá thì = 2/3
VN dính cái thuế tiêu thụ đặc biệt 20% cho xe trên 125cc mới chán ạ.
Sao hao xăng thế, ex 135 đời 2013 của em đổ đầy bình đi 114km mới xuống 2 vạch xăng
@nakimushi bình wave 110 2014 đổ 40 là tràn b ạ 😁
Darkera
CAO CẤP
9 năm
chiếc ex 2012 của em nói ko chém chứ sau khi cân chỉnh xăng gió tới lui thì tầm 55-60km/lít. Chạy vẫn bốc chứ ko lì. 😁
Nhìn mặt nạ trước giống Honda RSX quá.
toandiamond
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã là người Việt thì không nên có tư tưởng như các bạn này, đã là người Việt thì nên ủng hộ DN Việt, biết rằng chất lượng không bằng chất lượng của nước ngoài họ làm nhưng DN Việt chúng ta như những đứa trẻ mới trưởng thành còn nhiều thứ phải học hỏi và chúng ta sẽ trưởng thành trong tương lai không xa và ngay bây giờ chúng ta phải bỏ ý nghĩ : " Người Việt lại đi coi thường DN Việt. " đi và ngay, đừng làm nhục chính mình nữa. Các sp Yamaha Việt Nam nhìn vẫn đẹp hơn so với các nước trong khu vực nhưng chất lượng thì chúng ta phải đợi thôi không lâu đâu.
duyepu
ĐẠI BÀNG
9 năm
@toandiamond thế bạn nghĩ nếu không đc sự hậu thuẫn của nhà sản xuất mà các đại lý dám bán phá giá như vậy
toandiamond
ĐẠI BÀNG
9 năm
@duyepu Không có hậu thuẩn gì ở đây hết, nhà sản xuất chỉ bán sp cho các đại lý phân phối chứ không bán trực tiếp sp tới tay người tiêu dùng, các đại lý mua về thì tùy thuộc theo độ hot của sp mà bán lại theo mức giá thị trường (giá này do người mua và người bán ấn định, nếu họ định giá chênh lệch quá cao thì ta đừng mua chờ giá xuống thấp chấp nhận được thì mua vì không ai ép ai cả) đa phần chúng ta vì thích quá mà sẳn sàng chấp nhận mua giá cao, cái này các đại lý họ ăn quá dày nên nó mới khốn nạn thế, còn nhà sx họ chỉ xây dựng phương thức bán chứ không liên quan hay hậu thuẩn gì hết, trừ khi họ thay đổi phương thức bán hàng là ấn định giá bán còn các đại lý lúc đó chỉ hưởng hoa hồng, đây là bài toán kinh tế cho nên cái gì có lợi nhất thì họ làm. Vì vậy tóm lại là giá cao hay thấp đều do người mua quyết định, hãy là người tiêu dùng thông minh cái này mọi người nói nhiều rồi vậy mà vẫn cứ kêu ca mới lạ.
@duyepu Nó làm gía từ thằng sản xuất, chứ có phải đại lý đâu. Đại lý tự ý là nó cắt ngay.
-[L]C[K]-
TÍCH CỰC
9 năm
@toandiamond đúng là thằng sản xuất ko hậu thuẫn, nhưng nó cũng chả làm gì cả. Có "ông chú làm trong Honda" thì xe hãng bán cho đại lí là xong, nó ko can dự gì vào nữa, ko biết Ya làm sao nhưng cũng y chang vậy.

Cái quan trọng là thằng hãng ko đụng vào thì xem như đồng lõa bà nó rồi còn gì.

So sánh nhẹ về mặt đt, thì ko có cái tiệm đt ngu nào bán mắc hơn giá đề xuất cả, vì cơ bản giá đó có lời rồi và có nhan nhản những chỗ khác bán chính hãng nhưng rẻ hơn đề xuất. Về xe máy thì có thể thấy, để mở 1 tiệm xe máy thì ko phải dễ, mở đc thì tụi nó thông đồng nhau đôn giá (chỉ có cái là đôn ít hơn, sau khi đã đôn rất rất nhiều) nên nói ng tiêu dùng là éo đúng. Mình từng mua cái Lumia cái giai đoạn mà đi khắp nơi ko có hàng (cuối cũng vẫn mua rẻ hơn shop bt 500k) ... thằng nào đôn giá vì cái lí do hết hàng là đú bẩn, xl ... Nói chung thì đại lí bán xe giống như kinh doanh độc quyền vậy, nó kiểm soát giá là chính. Nếu như Hcm mà có chừng 5 tiệm bán đúng giá (cũng ko phải kiểu trẻ trâu chém gió, tung tin đồn, rồi cũng tối đa hóa lợi nhuận như anh Trung Tá) thì sau này chắc éo có thằng nào dám đôn ... cơ mà VN kinh doanh lương thiện như cái ví dụ đó chỉ có bán xe đẩy ngoài đường thôi 😃
Thanh niên fan cuồng ya

Xe mạnh, bốc, xăng >50km/l. Toàn thể loại vừa chạy vừa dắt thì chẳng >50km/l =))
@kool_boyjuly Có thể bác đó nói là đường trường thì sao
@kiddylan1989 xe mình mua cuối 2014. chạy trong tp >55km/l nhá.ko chém đâu.cái thằng trên kia chắc làm j dc chạy EX mà nó biết 😆
@backsomeday88 Thằng đó anti yamaha mà 😃))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019