Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thử nghiệm nhanh Android TV trên TV Sony Bravia 2015: nhiều ứng dụng, tiện ích hơn cả Nexus Player

sonlazio
25/5/2015 7:11Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

:| đang gà mờ lĩnh vực này và phân vân. Tích hợp sẵn như này so với 1 em led thường + android box thì hơn kém nhau những điểm gì???
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tuanthao1995 Thời buổi bây giờ, tốc độ nâng cấp của CPU rất nhanh. Mua box riêng thì bạn dễ dàng nâng cấp hơn, còn nếu tích hợp thì bạn phải đổi luôn nguyên cái TV 😁
@Respira Thế thì làm sao tv cạnh tranh nổi vs box. Chắc box phải có hạn chế gì đó chứ.
@Respira box riêng thay ram, cpu với update dc hả?
sao kô quăng con snap 810 vào lun cho rùi, đủ chạy 4K mừ 😁, làm thêm con X1 để hỗ trợ các công nghệ độc quyền thui
tưởng chạy wp không
nhatlongvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
ko ham, vẫn đang xài toshiba 54 ngon, chạy hơi chậm nhưng bắt wifi khỏe thôi rồi
ThienRacer
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kết quả điều khiển
solano
TÍCH CỰC
9 năm
Nhiều bác hiểu nhầm TV chạy android và Android TV rồi, khác nhau đấy. Theo mình biết thì Sony là hãng đầu tiên có android TV, còn sharp, pana, tcl trc đây là cài android gốc lên tv của họ.
Truongbv09
TÍCH CỰC
9 năm
có ai biết thông tin về giá post em với, tham khảo nếu hợp lý thì múc luôn!
bestest_boy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Toshiba cũng Android nhưng thực sự rất tệ: chậm, chất lượng hình kém, remote cùi bắp.
Đang xài con LG chạy WebOS thấy khá ổn. Nhược điểm là phần mềm ko nhiều nhưng cũng tạm đủ nhu cầu vì ít chơi game.
hiep06_01
TÍCH CỰC
9 năm
Sony rất tuyệt nhưng giá thì hơi cao 😃
quochoi86
TÍCH CỰC
9 năm
Đang phân vân mua 1 chiếc tvi 1080p và 3D giá khoảng 12t
caotunhan
ĐẠI BÀNG
9 năm
Anh @sonlazio cho em hỏi cái bàn phím dùng với tivi là bàn phím gì thế? Và các dòng thấp hơn như 850C hay 800C có dùng được không anh?
Sony có trình làn giải pháp nào để dùng skype trên tivi mơi không anh?
@caotunhan android có lhả năng tương thích tốt nên không chỉ mấy cái bàn phím kia mà hầu hết bàn phím chuột rời và tay cầm game ngoài đều chơi ngon.
nhờ android tv mà tv sony đã thay đổi hoàn toàn
leopark121
TÍCH CỰC
9 năm
clip quay sáng quá coi hơi khó 😔
Android TV là bản Rom của Google dành cho TV, như Android Wear vậy. Khác với việc xài Android box hay Android điện thoại lên Tv. Hiểu vậy đúng không ta ???
biladin123
ĐẠI BÀNG
9 năm
đang tính mua 1 em tu 49 đến 51inh của con sony .giờ ra e này có khi xem rổ giá thế nào rồi tính;)
zzKeitherzz
ĐẠI BÀNG
9 năm
có ai biết trien lãm này ở đâu ko? và có dc vào xem ko?
chỉ mình nhé nếu dc ghé xem chơi, thanks!
yooy22
ĐẠI BÀNG
9 năm
mancoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon rồi, giờ thì tới TV đua cấu hình 😆)
mancoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
ngon rồi, giờ thì tới TV đua cấu hình 😆)
shakimaru
TÍCH CỰC
9 năm
cái giọng lai lai. ko ra bắc ko ra nam... 😃 chắc miền trung.:v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019