Thử nghiệm nhanh Android TV trên TV Sony Bravia 2015: nhiều ứng dụng, tiện ích hơn cả Nexus Player

sonlazio
25/5/2015 7:11Phản hồi: 131
131 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Samsung có con nào k mấy bác

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@bestofstrongman samsung giờ là fan của tizen rồi 😁
Thích cái điều khiển và nhận diện giọng nói quá.
ttthanh14
TÍCH CỰC
9 năm
đỉnh cao là đây chứ đâu <3 về TV thì Sony bá đạo rồi....
Giá cũng không phải vừa đâu 😃
gioimagic
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đồ công nghệ ra liên tục, nhà vẫn đang dùng EX720, không biết khi nào mới đổi TV khác đây
Các bạn đợi ti vi chạy win10 hãy mua. Chạy cho nhanh chứ ko chậm như android.
TV smart thì có gì khó đâu? Các con chip xử lý mạnh hiện nay đều có, vậy chỉ còn chạy HDH nào thôi. Ram nhiều chạy ko bị lag (android). Các hãng TV dư sức làm được.
dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào có ở HN để trải nghiệm phát, nhưng chắc mới ra thì giá cũng k dễ chịu
Cũng nhanh đấy chứ, mình cũng có một con smart TV của Sony, nhưng chậm thấy ớn, chuyển và bật ứng dụng lâu mà đôi khi lag lag mới ghê chứ, nói chung là không có cảm giác mượt mà cho lắm, hi vọng con này ok.
Em lúa quá ! các bác cho em hỏi TV dùng ram máy tính hay đt nhể 😁
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thằng khôn giống điện thoại vì CPU là ARM mà.
@Respira Thế sao không viết 1 bản dành cho máy tính rồi nhét vào cấu hình máy tính như chromebook dạng All In One thì chạy mượt khỏi chê rồi :3. Với các con chip hiện nay thì nhét vào cái TV như thế không khó vì nó mỏng cũng cỡ Macbook 12" thôi. thắc mắc chút.......
Respira
ĐẠI BÀNG
9 năm
@thằng khôn còn phải tính đến vấn đề giá thành và phải làm OS tương thích với x86 của Intell nữa, nhiều vấn đề lắm.
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@thằng khôn Nhét vào để làm máy tính à, có 3 vấn đề: giá thành, tiêu tốn điện, phần mềm. Ngay từ cái giá thành thằng Sony còn không dám chơi sang dùng chíp mạnh nhất của ARM nữa là, còn phần mềm thì cái nào ngon hơn Android TV vừa nhiều app vừa hỗ trợ không dùng bàn phím!
@thằng khôn cài lên máy tính để làm gi
dangphinv
ĐẠI BÀNG
9 năm
😕 TV giờ nó đẻ như đt, nhìn lại con tv nhà mình mà ngao ngán
thg.1812
TÍCH CỰC
9 năm
Sony có thể tốc độ xử lý mạnh như Sam hay LG chắc giá thành phải gấp rưỡi. Nhưng thực sự hình ảnh và âm thanh tốt hơn phần còn lại quá nhiều.
TV android giải trí quá tuyệt vời, cài app xem TV qua wifi hoặc xem trực tiếp từ web ko cần cáp quá sướng, sướng nhất là xem bóng đá chùa mỗi cuối tuần bằng sopcast cho android :p
trex
TÍCH CỰC
9 năm
nhìn ông cụ tivi 3D lg nhà mình nản quá muốn xem YT đánh cái tên trên remote thôi cỡ gần 2 phút. hình ảnh trên sony philíps là n1 . có đk sẽ bỏ hàng hàn xẻng dùng đồ nhật cho thích
@trex Sao ko dùng điện thoại cast qua chứ chọn từng chữ bằng điều khiển chỉ muốn đập luôn.
TV sony đời cũ lên android được ko
htg2k
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thế là con W804 của em trở thành con rơi rồi, hic hic. Chỉ mong vẫn còn support chứ đừng chốt hạ
Sony thì ông nội giá trên trời, mẫu 2015 này muốn mua chắc phải đợi thêm 1năm thì may ra
Chỉ cần full HD tích hợp androi tv quá tốt để xài rồi 😁 chờ mong cái giá.
beodenls
ĐẠI BÀNG
9 năm
Những TV Sony Bravie đời trước liệu có khả năng nâng cấp không nhỉ?
Mình đang dùng
KD-55X9000B

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019