Thử nghiệm nhanh chụp với flash của iPhone 5s so sánh với iPhone 5 và Lumia 1020

starnt
21/9/2013 9:13Phản hồi: 421
421 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cả 3 máy chụp khá đẹp, nhưng chắc tại mẫu xấu quá nên nó mới như thế
@tú tầu N7 vẫn chưa đc à CC ?
@ViệtNamChampions Ngon roài a ơi
cungdancz
ĐẠI BÀNG
11 năm
1020 bị ám là do flash xenon
vãi dìm hàng.... :v :v :v
đem flash xenon so với led ở cái khoản chụp gần mà cũng so, sao ko vác ra chụp ở khoảng cách 3m trở lên xem thằng nào ăn thằng nào.... 😁
so sánh khập khiễng vãi
Bé Heo mặc áo dài trông xinh hơn :oops:
Lumia 1020 vẫn sắc nét hơn
phamdoan206
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip5 cũng đẹp đấy chứ😃
Jay D
TÍCH CỰC
11 năm
Iphone 5 chụp tồi nhất, chất lượng ảnh ip5 chỉ nhỉnh hơn máy tàu mình đang dùng tí xíu.
Mình quan sát trên màn samoled (hay được chê là sặc sỡ) thì tuỳ mode màn hình mà thấy máy nào chụp đẹp.
Standard : 5s đẹp nhất. (5 thừa màu, hơi nóng)
Nature : 5 đẹp nhất (5s thiếu màu, hơi lạnh)

Trong cả 2t/h thì 1020 đều quá nóng và dư màu.

●●●Fan of Life●●●
ip5S chụp rất đẹp, thích rồi đó 😃
Vẫn cảm giác cá nhân Xem hiình ip chụp. Không nét và cứ bệt bệt.
Chọn 1020 rồi.
ruby time
ĐẠI BÀNG
11 năm
:p chắc do bác thớt dùng chụp mặc định của 1020 và tất cả là tự động
:eek: dùng pro cam+ vs chỉnh sửa 1 chút coi.
chậc chậc. ss cam vs 1020 thì ko nên ss
còn ip thì hơn 1020 rất nhiều mặt nhưng cam thì thực sự chưa thể bằng đc
trungnp00
ĐẠI BÀNG
11 năm
em thuộc loại chỉ chụp auto, ko có hứng thú và hiểu biết về nhiếp ảnh, chỉ thích ấn là đẹp. em thấy 5s chụp là thích nhất,
@trungnp00 thế nên bác chỉ chụp ảnh tung lên facebook đk thôi. người ta nhấn mạnh dòng lumia là để trải nghiệm khả năng chụp ảnh. để autu thì e dùng mấy con HKphone chụp 13M thì hẳng khác là mấy đâu :p
So sánh này cũng ko dc tốt chỗ làm lắm vì 5s là flas chụp vs khoảng cách như thế thì dc chứ vs 1020 xeon chụp gần bị cháy ảnh là điêu đương nhiên...nên để so sánh 2bé này khá khó khăn...đợi 1 bài ss ko nháy flas vs xeon thì hơn.
Chủ yếu xem ảnh 5s vs 5 thế nào...cái j thì cái vẫn thừa nhận flas 5s tốt thật hơn các smp còn lại z1 thì chưa bít thế nào...5s hơn 5 1bậc....1020 miễn nhận xét vì khá bất công vs e nó..chắc bác thanh cho vào làm trọng tài là chính vì bác cũng thừa hiểu xeon vs flas rồi😁

Sent from my Nophone808 using Tinhte.vn
mrducluan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gam màu iphone trung tính, lạnh nhưng 1020 vẫn đẹp nhất, Vì thế camera 1020 vô địch rồi 😁
Tin đồn vẫn chỉ là tin đồn,1020 chỉ có vậy thui sao ?
@ViệtNamChampions bạn ko thấy ảnh 1020 nó khác xa ảnh 5/5s à, ảnh của 5/5s nó giống đa số sm hiện nay, ảnh 1020 giống máy ảnh DSLR hơn....😁
@hjhdahjdo Sơ bộ kết luận: Cả ba máy đều đo sáng và đánh flash tương đối tốt, trong đó Lumia 1020 bị ám vàng nhiều. Trong cả 4 trường hợp thì IPhone 5s có vẻ như tính toán phơi sáng rất tốt và cho màu sắc dễ chịu nhất với flash. Đây rõ ràng là một sự cải thiện có ý nghĩa.
@ViệtNamChampions tớ đọc rồi, nhưng chả tin, hehehe lấy đó làm tham khảo thôi 😁, mấy cái forum giờ đa số nhận tiền pro, nguy hiểm vãi,
Nhìn cái logo tinhte trên áo mẫu nữ thì cũng biết 1020 thuộc đẳng cấp cao hơn 5/5s mấy lần........;), 5/5s thiên về màu trắng nhỉ? ánh sáng yếu xuống là noise khủng khiếp....5s có vẽ ko hơn 5 được bao nhiêu, gì mà led kép 1 vàng 1 trắng..pro sp ko à
trungnp00
ĐẠI BÀNG
11 năm
em hỏi gà tí, thế 1020 ko đc chụp gần với flask ah ?
hình của 1020 bị ám vàng nhưng thay vào đó màu sắc rực rỡ và không bị chìm như 2 thằng kia
5s đẹp!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019