[Thủ Thành] Empire Defense 2 - cập nhập liên tục

huylc26
5/7/2012 3:45Phản hồi: 1.125
[Thủ Thành] Empire Defense 2 - cập nhập liên tục
Tình hình là chủ topic cũ không còn update game liên tục và hưỡng dẫn nữa nên tôi xin phép được lập topic mới này. Topic này tạo ra với mục đích hướng dẫn người chơi mới và chia sẻ kinh nghiệm buil quân, up đồ...Mong các cao thủ và những bạn có kinh nghiệm vào chia sẻ cho anh em.
Trước tiên xin giới thiệu đôi chút về game:
Cốt chuyện :
" Many years ago, in the far eastern country, because of the continuous wars, groups of rebels aroused, people were plunged into misery and suffering. No justice existed in the society. The Mage Horn launched witchcraft to confuse people. In order to enable the light of justice to re-shine in the world, a young man named Leo stands up, together with his sworn brothers, determining to fight the evil in the world to the death!
1、There are several heroes for you to choose. The heroes have their own skills and characteristics, which can be upgraded.
2、You can plan your defense way by moving the heroes. Then the enemy will launch after your way.
3、Group different soldiers to fight in the battle. Soldiers have their own strengths. The key to victory is the good co-ordination.
4、The points, designed in high degree of freedom, display the most individual clearance!
5、Witness the growth of Leo and other heroes, adventure and fight with them, break through the heavy fog to reveal the ultimate mystery! "

Và đây là link game
+ Trực tiếp trên Market :
https://market.android.com/details?...t#?t=W251bGwsMSwxLDEsImd0cy50ZDIuYW0uZnVsbCJd
+ File APK : Cập nhập bản mới nhất V1.1.6
http://www.mediafire.com/?63hogtd6ova95dr
http://www.mediafire.com/?530dywigb406o46 ( bản cũ V1.1.4)
Tính năng mới :
Data system improved, including crystal acquisition Difficulty optimized in Story mode
Bugs fixed, including MONK attack effect and ARENA performance.
1.125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thấy anh em khổ sở với cách update đồ quá mình xin mạn phép các tiền bối khác hướng dẫn anh em cách update cụ thể.
Bước 1:
Có lẽ dùng Androi thì không ai không biết đến google play. Các bạn Add nick google này vào để cài đặt titanium backup Pro nhé
Acc: chienxuteo
pass : pwlzwqfhthotopwa
Trước tiên cài đặt titanium backup thường rùi mới cài bản Pro.
Bước 2:
Chạy TT chọn thẻ backup/Restore, tại thẻ này sẽ hiện tất cả các ứng dụng của máy bạn. Các bạn tìm đến dòng game Empire Defense 2 1.1.X click vô đó. Tại của sổ mới hiện lên các bạn chọn Backup.
Đến đây các bạn đã có file dữ liệu đầu tiên.
Bước 3:
Vào game rùi update đồ thôi. Nếu up đồ được >9% thì ta lại làm về bước 2. Nếu không ưng ý thì chuyển sang Bước 4.
Lưu ý : Mỗi 1 lần nâng cấp đồ lại các bạn phải backup 1 lần.
Bước 4 :
Khi nâng cấp Miss hoặc không đạt tiêu chuẩn đề ra các bạn thoát game ra rùi vào TT, cũng chọn thẻ Backup/Restore, rồi chọn Restore. Lúc này data game của bạn trở về như lúc đầu. tức là ở bước 2 bạn backup data có VK + 0 thì giờ là + 0....
Sau khi Restore rồi các bạn trở lại Bước 3.

Cách này rất tốn thời gian và lâu lâu mới được ưng ý.
Chúc các bạn may mắn nhé.
Lúc nào rảnh mình sẽ post hướng dẫn buil quân cho anh em mới.
Thấy hay thì thanks nhé
@huylc26 Sao mình làm như thế này rồi sao nữa. Backup xong vào game vẫn như bình thường chẳng có gì thay đổi hết trơn ák
@Hoàng Quốc Hiệu 1 cái là backup 1 cái là restore bác chú ý từng bước nhé.

Sent from my HTC HD2 using Tinhte.vn
@huylc26

thay tren mang ae hack dc game do ma.co ai biet hack game do k vay chi m voiiiiiiiiiii
Huylc cho xin cách build quân ở các map nhỏ đc ko ((map vườn rau, map thảo nguyên bé ...)) Các map này mình thường cứ gặp là quit luôn vì chả mấy khi qua đc 60/80 cả.
ps: hình của mấy map này tí nữa paste
@thanhdiep_211 Hôm nay bận chưa vào được game. Bạn post map lên đi mình sẽ thử bố trí quân cho.

Quanghuy cho hỏi lên 4.0.3 chưa root có được kô? Tài sản đang có có bị mất kô?
@Triêu Thất Ý bạn hỏi là update bản rom ics 4.0.3 lên có bị mất tiền và đồ của game không hả?
Xin trả lời bạn là nếu không lưu data thì sẽ mất hết, trừ nick và tiền trong arena.
Trước khi bạn up rom thì bạn nên tạo 1 bản backup game để sau khi up rom song thì bạn Restore lại.
Có thể dùng titanium pro ở trên kia cũng được.
Máy mình giờ cũng đang dùng rom ics 4.0.4. Rom khá ổn nhưng có 1 lỗi là không quay được phim. Chụp ảnh thì okie.

À còn 1 vấn đề nữa đó là update rom 4.0 thì không dùng được game CIH ở game này nữa Thất ạ.

Hiện tại trên facebook có đợt khuyến mãi của goodteam các bạn vào arena chơi và chụp hình lại sau đó vào http://www.facebook.com/GoodTeamStudio post hình chụp của mình lên sẽ nhận đc arena đó. nhớ là nếu có hack crytal thì chớ có dại dột post lên cho nó xem nó delete nick đấy 😃
có một thằng tên tiếng tàu hack như thế nào mà power nó lên hàng chục triệu và có lúc lên cả trăm triệu tớ post cái hình đó lên hỏi thử xem thế nào ai ngờ nó del nick thằng đấy lun 😁
@nomobile Mình Nick là Ehaman, cày mãi lên Tượng, oải wa" trời lun...
bác nào có lòng tốt up cho anh em sai android 4 cái save chưa unlock đồ, map + với khoảng 500.000 Crystal chơi đi ạ, android 4 ko hack được cày oải quá, mà down mấy cái save khủng của các bác về thì chơi ko thú nữa
@nomobile hjx. bạn chỉ mình cách kiếm kim cương nhanh dc ko bạn? chắc kinh nghiệm vẫn còn đầy mình chứ,..tks
@thewin1225 Của bạn đây
Cài CIH
Mở CIH lên rồi vào game
1/ Input Name: Gõ vào Crystal sẽ ra đc 3 dòng có chữ "g_" đầu
2/ thay đổi giá trị thành 999.999.999 hết
3/ tick vào hình ổ khóa cho nó khóa lại hết (cái nì wan trọng ko khóa là ko hack đc)
4/ vào arena
5/ để ý đối thủ trên bạn một nấc sẽ luôn có giá trị là 999.999.999 trên một bậc nữa là 1.999.999.998 trên một bậc nữa sẽ có giá trị âm (-) trên 1tỷ. hãy chọn đánh đối thủ đó. đánh xong là bạn sẽ có số crystal giá trị hàng tỷ thường là 1ty2 - 1ty5.
6/ có một lưu ý là. nếu số crystal bạn đang có thấp thì ko sao. nếu ở giá trị cao từ 500 trăm nghìn trở lên thì nên tiêu cho giảm xuống nhiều nếu ko khi hack chính bạn sẽ bị âm 😁

Lưu ý: đây là cách mình xài lâu rồi nên zờ chả bik còn làm đc ko nữa 😔
@nomobile tks bn. mình thử đaz. nếu ko dc mình hỏi bn tiếp nhé
@nomobile bạn ơi cho mình sđt mình hỏi thêm chút dc ko. mình bật CIH rồi. vào game chỗ nào có nhập tên vậy?
thanks bac nhiều nhé
Vừa chơi map này xong. nên làm cái pic

Mình thường bố trí như thế này, từ bản 1.1.3. Ko biết có cách nào hoặc quân nào phù hợp hơn ko. Mấy ô bôi vàng là ban đầu xây quân Đào vàng ở đó. Qua round 55 khi up quân full rồi + dư gold chán chê thì mình bỏ đi và xây sét.
@nqhung118
Bạn có thể up cái pic đầu tiên bằng file Excel hoặc file nào có thể chỉnh sửa được không ? mình post cách của mình lên anh em tham khảo
Bác dùng nhiều quân sét wa nhỉ? theo mình nghĩ nên để trống một vài chổ để đặt 2 - 4 quân bắn đá và kết hợp thêm một số quân khác nữa.

Đây là hình tớ tham khảo đc của một người khác trên facebook thấy cũng ổn nè
@nomobile Thế này thi tướng và đồ phải khủng khiếp lắm nhỉ. Chứ mình chơi nhiều quân còn không ăn thua cơ mà

@huylc26 Có lẽ là vậy. vì quân ít thì đồ phải mạnh nhất là vũ khí. thì lính mí có thể đánh chết đc boss nhưng tớ nghĩ với kiểu đi zic zac như vầy thì khả năng đồ tầm trung cũng đc.
Vừa chơi Map này, đây là cách buil quân. Anh em góp ý nhé
cay thong1.png
các bác chỉ em cách hack với em không hack đc CIH @@,H đang phải chơi bản offline mua cry free,chơi hết map rồi mà không sao ra map khác đc,các bác chỉ em cách hack với nhá
@tommy.vn199x Nếu dùng android 4.0 trở lên thì ko dùng CIH để hack đc bạn nha. nếu máy đã root thì có thể dùng file của mình ở trên. nhưng phải úp đồ lại từ đầu. nhưng bạn đừng lo vì nó có sẵn 1tỷ9 crytal trong đấy rồi.
mình 2.3.6 ,chỉ mình cách hack đc không,mình mò hack mãi không đc
@tommy.vn199x mình cũng làm mãi chả được đây
Theo mình thấy thì damge của tướng trên ảnh là 23k.
Damge của quân là 7k.
Tức là vk ít nhất phải 20-30k damge.
Tại giờ vk của mình là 13k. Damge tướng là 21k, damge quân là 4k.

hiện tại bác đc bao nhiu arena rồi? tớ chả bít đến khi nào thì dủ arena để úp đồ bản 1.6
@huylc26 Bạn cho mình hỏi: damage tướng khoảng 32K, VK khoảng 20K, vậy damage của tướng ko có VK khoảng 10K. Con Lvbu của mình level 30 max chỉ được damage 1304. Làm sao để lên được là 10K vậy?
Với lại chỗ nào xem được damage của lính, vd như con sét bạn nói là 5K đấy.
Sau 1 tuần cày ấn ở hạng dưới như bạn nói, mình mới mua được cây Super Crossbow 3000 coin, giờ đang dùng TT Backup để up cho nó đây, chưa đem nó ra xuất trận thử 😃
Hỏi lại cái nữa, dòng chữ "win in arena:100" là gì vậy, ai biết trả lời với.
@trunghlv Cây Super Crossbow có cộng thuộc tính cho quân Terrow crossbow ko bạn?
@meo_dancer "win in arena : 100" là bạn phải thắng trong arena 100 vòng thì mới mua được nó nhé.

Cây nỏ này chỉ dành cho crossbow, không dành cho Terrow crossbow nhé.
@huylc26 thế đời nào đouwcj 7k5 gold arena
khoaak01
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có ai tham gia chương trình CÔL SUMMER REWARDS trên arena ko? Nó double crystal đó 😁 Yêu cầu send "Oder Number và username" trên arena vào mail của goodteam. Ko biết cái oder number là cái nào nhỉ?
Mình chơi ko chear nên thấy cái này hay. Có ai chỉ mình với!!!
@khoaak01 Khi bạn hoàn thành arena hãy chụp hình cái hình đó lại. post lên facebook http://www.facebook.com/GoodTeamStudio củng đc bạn sẽ đc tặng arena còn "đúp bô" crytal hay ko thì mình ko để ý. mình vừa đc tặng 100 arena hồi chiều này.
khoaak01
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nomobile Chụp màn hình khi đang chơi bằng cách nào bác nhỉ?
@khoaak01 nếu bạn xài máy = rom cook thì hầu hết đều đc tích hợp phần chụp ảnh màn hình (sreen shot) khi bạn giữ nút nguồn. ko thì có thể cày thêm các phần mềm chụp ảnh màn hình. bạn tham khảo bên box fan mềm ấy.
bác nào chỉ em dùng bản save với,em ko biết dùng
@nomobile Mình dùng SII, chạy Explorer nhưng chỉ thấy cái data hoặc app-data thôi. vào trong đấy cũng ko thấy thêm gì nữa cả.
ps: root explorer phải mất 3,99$ ah.
@nqhung118 ui chèn. trong diễn đàn file apk free cả đống đó chèn. chịu khó tìm sẽ thấy thui mà. ko chịu tìm j hít trơn http://www.mediafire.com/?k093i089n271z2w
@nomobile máy k root có cáh nào kiếm dc tiền k bạn, úp room lên 4.0 mất hết đồ nhân vật về 0 bao còn đúng map cuối giờ lại cày lại😔
@nomobile sao e tìm ko có data/data/gts.td2.am.ful bác nhỉ?
đang có 3k1 coin mà phân vân ko biết nên mua đồ gì 😔
@wade206 tớ đang ước có 3k để úp cây kiếm xem thế nào mà ko bít bao zờ mí có. mí có đc có 600 mấy :(
file excel map kia nhe
http://www.mediafire.com/?kr40w6tvza65rvv
mình sẽ vẽ lại các map để thảo luận cách biuld quân hợp lý nhất.
@nqhung118 Mình copy về Ecxel của mình nhé ^^ để update lên đầu cho tiện
padcanlong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giúp với hack bằng CIH3 mà không được room 2.3 nhe samsung S1.
Hic cấc bạn giúp với
@padcanlong Bạn ơi. Topic này chủ yếu hướng dẫn cách buil quân và up đồ cho anh em thôi. Không hoan nghênh hack lắm đâu.

@huylc26 bạn cho mình hỏi mấy thằng độn thổ thì xài lính gì giết, mình chơi 1 map mãi ko qua được, mình chơi offline thôi.
@hoaikhong00 Lính độn thổ phải thì phải đợi nó chui lên khỏi đất mới giết được bạn à
@huylc26 Thế thì phải luyện leve tướng cao rồi, chơi offline luyện hơi lâu. thanks bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019