[Thủ thuật] Cài đặt các ứng dụng độc quyền của OEM cho Windows Phone

bk9sw
21/9/2013 12:29Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trên 720 mình chỉ cài thêm tăng cương hình anh và app folder của ss va thời tiết htc. Còn các cái khác cua ss va htc chả hay ho gì.
rắc rối quá, nếu đc nhờ Mod tư vấn giùm các ứng dụng độc quyền hay của từng hãng để ae biết mà quất luôn, vì mỗi lần cài là mỗi lần khó, vả lại cũng tại lười nên mới nhờ vả Mod 😁
Cái này bên winphoneviet có lâu rồi mà@@ Giờ chủ thớt mới đăng @@
Mr. tough
ĐẠI BÀNG
11 năm
Like phát để đánh dấu nào 😃
gaconBK
ĐẠI BÀNG
11 năm
em đang có e htc 8s,có phần bộ nhớ khác chiếm nhiều dung lượng quá,làm sao xóa được hả các bác?
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
Cách này xưa quá rồi, giờ còn áp dụng nữa ak.
@asimo7777 thế có cách nào hay hơn mà dễ làm hơn ko bác, bác mách em cái! thanks bác nhiều nhé.
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
@võ thanh hưng dùng sysapp purchase cài đặt vào máy,rồi đổi proxy wifi thành 117.135.139.179:8888 trong cài đặt>wifi.Muốn tìm hiểu kỷ hơn thì bạn vào winphoneviet.
asimo7777
TÍCH CỰC
11 năm
@võ thanh hưng
@asimo7777 oh thanks bác. em test ngay.
hay lắm
Đang tesk
tại sao mình dùng proxy là ko thể kết nối vô store của windowsphone được nhỉ?. Mình đang dùng lumia 720 và muốn down app của samsung và HTC
thanks,
dannyhieu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đã thử và đã thành công 😁
keyis123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bài dài mà bị gạch đá ghê quá nhỉ 😆
will_0905
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác ơi, em để Proxy theo PC rồi mà vào store thì máy báo không connect được store, có cách giải quyết nào không ạ ?
bên sam với htc chẳng có vẹo gì cả
Tại sao sau khi đổi proxy thì máy không kết nối mạng đc nữa?
mới tậu một em HTC 8X khi đổi proxy như hướng dẫn vẫn không tải được những phần mềm độc quyền của nokia và samsung, ai đã cài thành công xin chỉ giáo
làm đi làm lại mấy chục lần mà nó không hiện nút cài đặt
@Facific e cũng giống bác!
Dễ làm hơn nhiều nné các bạn 😆 các bạn copy link ở dưới vì mình mới lập nick nên chưa post đc link
winphoneviet.com/forum/index.php?threads/61216/
TigerNo.1
ĐẠI BÀNG
10 năm
Em oánh dấu
cũng htc 8x mà vẫn chưa cài được, ai đã thành công chỉ giáo anh em với
Cái gì cũng có cái giá của nó thôi, đã gọi là app "độc quyền" thì nên tuân thủ những giới hạn của nó, nếu cứ cố cài đặt thì sớm muộn gì cũng xảy ra lỗi, mình đã bị lỗi HĐH trên con HTC 8s khi cố cài bộ Here Map va Drive của Nokia, con 8s của mình nó cứ restart lại máy hoài, thấy mà muốn bực mình... chán thiệt! 😔
@Quocphong864 mình cài here map vẫn ổn, nhưng k cài được drive, minh dùng 8x
cách này có cài được taptap cho htc 8x không vậy các bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019