Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Chạy bất kì ứng dụng nào với tính năng đa nhiệm Pen Window của Galaxy Note 3

Duy Luân
11/10/2013 8:48Phản hồi: 54
[Thủ thuật] Chạy bất kì ứng dụng nào với tính năng đa nhiệm Pen Window của Galaxy Note 3

Pen Window là một trong những tính năng chạy đa nhiệm mới của Galaxy Note 3. Nó cho phép chúng ta vẽ ra nhiều cửa sổ ứng dụng trên màn hình với vị trí và kích thước tùy ý muốn. Tuy nhiên, mặc định thì Pen Window chỉ hỗ trợ một số lượng ứng dụng nhất định khiến việc sử dụng không được thoải mái, không khai thác hết được khả năng đa nhiệm của Note 3. Để giải quyết vấn đề này, mình xin giới thiệu đến các bạn Pen Windows Manager, một phần mềm giúp kích hoạt khả năng tương thích với Pen Window cho gần như tất cả mọi app bạn cài vào Note 3.

Yêu cầu trước khi thực hiện: Note 3 của bạn đã root. Chi tiết và hướng dẫn về cách root có thể xem ở bài viết [Galaxy Note 3 SM-N900] Tổng hợp, root, ROM Cook - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm.

Một khi máy đã root xong, bạn hãy cài ứng dụng BusyBox từ Google Play. Khi đã cài xong phần mềm này, bạn hãy chạy nó lên. Ở cạnh dưới màn hình, bạn nhấn vào nút Install, xong tiếp tục chọn nút Normal Install. Trong quá trình thực hiện, BusyBox sẽ hỏi về quyền root, bạn nhấn "Grant" hoặc "Accept" nhé. Khi máy đã báo thành công (có dòng chữ Congratulations) thì bạn thoát ứng dụng BusyBox.

Kế tiếp, bạn tải và cài đặt Pen Windows Manager như khi cài bao tập tin APK khác. Cài xong thì chạy nó lên. Ở bảng bên phải sẽ là những app đang có trong máy của bạn, chạm vào bất kì app nào bạn thích, khi đó app sẽ xuất hiện trong cột bên tay trái. Tiếp tục làm như vậy cho những ứng dụng mà bạn cần dùng trong chế độ Pen Windows. Sau khi xong xuôi rồi thì nhấn biểu tượng hình ổ đĩa (Save) ở cạnh dưới màn hình để lưu thay đổi, xong rồi nhấn tiếp nút reboot kế bên. Đợi cho máy khởi động lại là xong. Hãy thử vẽ Pen Windows đi và bạn sẽ thấy những app của mình xuất hiện nơi đây.

Chúc các bạn thành công!
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nhận dòng note này ngon nhất trong gđ anh sam 😁
Co chuong trinh tuong tu cho note 8 khong cac bac?
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
note 2 test ok 😁
@tatdat1994 Đệch. Vẫn là kernel 3.0 à. Hic
Bọn samsung này chả bh chịu update kernel nhỉ. Lên 4.3 mà vẫn 3.0. S3 xài rom leak 4.2.2 thì vẫn thấy kernel cũ, hi vọng lên 4.3 chính thức sẽ đc update kernel. Nhưng tình hình ntn thì có lẽ note s3 chung số phận rồi 😔
Hay hay hay hay......điểm mạnh của note3 là màn to thích hợp đa nhiệm. Nhưng samsung ko phát huy hết. Giờ thì ngon rồi...

P/s: rất có camvtình vs mọi bài do mod Duy luân viết

_ Khi Vật Chất lên tiếng thì Tình Yêu cũng phải Câm Mồm 😔
Sức mạnh của Android sẽ phát huy tối đa khi được root
@.@ cái này note 2 làm được lâu rồi mà giờ Mod mới đăng tin. thôi dù sao cũng cảm ơn mod nhiều, có còn hơn ko, dành cho các mem bận rộn và lười XDA =]] . ah sao Mod k chỉ lun cách thêm hết app vào multi window cho các bạn lun đi. cho vào bài này lun mọi người đỡ fai tìm kiếm.
@ragefighter note 2 cũng có floating windows bạn ah, và có rất rất lâu oy. nhưng nói thật mình thấy đa nhiệm trên đt note rất hạn chế, nếu mún thay thế laptop, pc thì chỉ có note 10.1 là phù hợp nhất. từ lúc xài e nó mình chẳng đụng vào laptop lun.
@cuongfanandroid Thì do màn hình nhỏ. Ý mình nói float windows ở note3 là size thực hiện theo ý mình vẽ trên màn hình.
@cuongfanandroid đừng có giống galabuon đc 1 time cái bị ss chơi 1 vố ( mà hình như là tgdd chứ hem phải ss) quay qua cắn ss như điên ka ka

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@tinhcmnte Hahaha cám ơn ông lo xa cho tui nhưng dịch vụ chăm sóc khách hàng ở châu âu cực tốt. Email nó kêu hư, cho postcode rồi nó lại tận nhà mang đi sửa xong gởi về tới cửa lun =]]. Cơ mà trước giờ tui toàn xài ss từ đt, mtb, laptop và cả smart tv nhưng chưa bao giờ bị hư hết
đa nhiệm đã gần như PC rồi. tính năng này vọc rất hay.
@technological experience Đt hay phalet giờ đa nhiệm nhiều cửa số như pc còn MS thì làm windows với giao diện metro giới hạn lại cửa số và đa nhiệm. Với metro bạn chỉ có thể chia màn hình chứ không float cửa sổ. Còn giao diện desktop truyền thong thì ko bàn. Nên mình ko thích nổi giao diẹn metro tí nào vì máy mình thường mở rất nhiều cửa số làm việc song song.
Thật tuyệt, có vụ này rồi thì cán cân giữa Z Ultra vs Note 3 đang nghiêng dần về Note 3 ^_^
@downloadsoft Ultraz ngoài chống nước và to vật vã ra thì các chức năng như viết hay phần mềm không bang note3 và ngay cả cấu hình cũng không bang vì ram 3G và note3 support usb 3.0. Mình thấy ultra z chỉ là 1 đt phóng to không hơn không kém, vì app và note ko khai thác trên màn hình to.
@downloadsoft Tính năng chẳng để làm gì. Lắm trò
@vankhoand bạn ko xài (hoặc ko bít xài hoặc ko có để xài) thì thôi, ng khác xài.
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vankhoand bạn chưa dùng thì phải 😁
nhiều khi chat fb vừa đọc báo thoát ra thoát vào phiền lắm bạn à
Về màn hình to thì không ai tận dụng tốt được như con Note 3 này. Mà chỉ Note 3 thôi, mấy con Tab Note dùng chán òm
@hypous =]]] xin lỗi nhưng bạn kêu tab note dùng chán òm thì mình thấy có 2 khả năng: 1 là do bạn chưa dùng (dùng ở đây ko phải là nhìn, là cầm nắm, chọt chọt ngoài tiệm hay mượn của bạn bè người thân vài ngày mà phải dùng đúng nghĩa, có thời gian gắn bó vọc vạch và quan trọng là đã tối ưu hóa, cá nhân hóa sp). 2 là bạn có sở hữu nhưng do bận rộn hoặc ko có nhu cầu nên ko dành thời giam khám phá em nó.

đã trãi nghiệm note 10.1, ipad 3, mini và n7 nhưng nói thật, note 10.1 vẫn k có đối thủ (về mặt hỗ trợ cv thì bá đạo, còn giải trí thì chẳng có j khác biệt mấy cái kia)
nsaseer1
ĐẠI BÀNG
10 năm
từ Note 1 tới Note 3 con nào ra cũng bá đạo nhỉ 😁
chả phải fan của thằng nào nhưng công nhận máy samsung tuy mới nhìn có vẻ như ko đẹp bằng sony nhưng rất dễ dùng, mà khi đã dùng thì chuyển qua dòng khác thấy chán hẳn :D theo kinh nghiệm dùng các đời máy của em thì là như zậy.
@nsaseer1 Chuẩn bạn, công việc của mình nghe gọi rất nhiều, mình thích cái danh bạ của Touchwiz, vuốt trái nhắn tin, vuốt phải là gọi, rất nhanh và tiện, xài sang mấy hãng khác phải bấm vô từng mục thao tác chán hẳn.
Hy vọng cuối tháng này có 4.3 cho Note 2 thì ngon, thấy bản leak 4.3 ra rồi mà sợ lỗi ko dám up 😔
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@music_editor_9x up với recovery vài lần 1 ngày mà có sao đâu :v
jacubi
TÍCH CỰC
10 năm
@tatdat1994 co link k bác. dow về cài thử
@jacubi http://forum.xda-developers.com/galaxy-note-2/development
bác vào đây, chọn đại 1 ROM 4.3 mã MI6 up xong qua
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2467810
đây up tiếp cái MOD này là cái note 2 của bác giống note 3 80% =]]

nói chung là có hết những j note 3 có ngoài camera + phần cứng và thiết kế.
Bác bị lỗi gì cứ inbox email e: h.c.nguyen@2011.ljmu.ac.uk e sẽ rep ngay
@tatdat1994 bác có up liên tục 24/7 thì cũng chẳng sao đâu, chỉ hết pin thôi. dù có nhìu khuyến cáo nhưng lịch sử chưa ghi nhận dc sự kiện nào về việc thiết bị SS bị brick cả (bị lỗi thôi xong vẫn dễ dàng cứu dc) =]]]]. mà e cũng chưa nghe đt android nào bị vô phương cứu chữa vì up rom cả.
Thế là topic của bác namfat lên top, keke....
Bác làm bài hướng dẫn cách sử dụng Note 3 một tay đi. Em rất thích cái kiểu thu nhỏ màn Note 3 để dùng 1 tay.
Note 2 muốn xài tính năng pen window này thì làm sao vậy bạn? Dùng ROM cook à?
tatdat1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vt8victory up 4.3 flash air view vào topic mr lượng nha 😆
@tatdat1994 sao lại flash air view? air control chứ bác. mà giờ nó có lun hết mấy cái còn lại rồi, chỉ còn thiếu camera thôi.
này vui nè
hoangvnb
TÍCH CỰC
10 năm
Thế install cái busybox để làm gì vậy hả mod, làm theo thì oke rồi.
Nhưng muốn hiểu nó nhằm giải quyết cái gì, ai biết giải thích giúp với 😁
trex
TÍCH CỰC
10 năm
chất lượng thì ip còn tính năng và nghịch ngợm là note chứ các đời s kbg đụng vì thiếu cây bút
Note 2 của mình đang chạy bản Leak 4.3 và gần như đã Mod dc toàn bộ công nghệ mới Spen của Note 3 vào dc trên Note 2 (Snote - ActionMemo - Scrapbooker - Pen window - Svoice.....), chạy khá mượt và hiện nay ae bên xda đã fix dc hầu như các lỗi!!!!!!!!!! Có lẽ anh em đang xài Note 2 ko cần phải đổi lên Note 3 đâu! Note 2 vẫn còn là 1 tượng đài khó sập như S3

@skudo101 còn thiếu cái camera bạn ah, đợi hoài chưa thấy 😔. vs lại phần cứng của note 3 và note 2 thì chênh nhau 1 trời một vực, chưa kể thiết kế nữa. mình đang xài note 2, ko có ý định đổi vì sẽ tậu thêm em 10.1 2014, vì mình thấy dòng note phải xài 10.1 mới đúng nghĩa. cái note 2 là do dc tặng thôi chứ cũng chẳng mún xài. thích đt dòng S nhỏ gọn và tablet dòng note để thay laptop.

P/S: fix dc hầu hết lỗi thoi nhưng thỉnh thoảng vẫn bị đứng, cái lỗi gì mà .com.gôgle/.... gì gì đó k nhớ nữa
@cuongfanandroid thiếu camera là sao bạn, t cũng thích con 10.1 2014 cơ mà còn chưa thấy bản snapdragon 800 đâu, Vn mình chắc phải đợi xách tay mà chả biết đến bao giờ
@koolboy_c8h1 Ah ý mình là trong các apps ported từ note 3 cho note 2 thì gần như đầy đủ hết nhưng vẫn thiếu camera của note 3. Thực sự cái 10.1 2014 cực kì cực kì ngon, phiên bản đầu xài đã ngon, bản 2014 còn khủng hơn. Mình đang hóng từng ngày đây k bít chừng nào mới có bán ở UK. Bạn add mình đi, có j giáng sinh này bạn mình về mình nhờ xách tay cho bạn. S800 bản châu âu, lấy giá gốc k ăn lời bạn lun. Tại mình khá cuồng ss nên có ấn tượng tốt vs ss users =]]].

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019