Thủ thuật chống khoá máy, định vị, chụp hình khi mất máy với Find My iPhone, iGotYa, PowerGuard

cydiatoday
15/8/2012 2:38Phản hồi: 610
610 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy thằng trộm nó cứ tắt máy đi thì có tìm đc k ? hoặc máy bị đưa vào chỗ sóng yếu ko có GPRS hay 3G thì sao ?
3G 40K Xài xả láng cả tháng...mua đc Ip mà ko mua nổi gói cước rẻ bèo vậy ah.... !!Đồng ý là bật 3g và định vị mau hết pin,ở nhà thì tắt,đi ra đường mở lên cho chắc 😁
find my iphone chỉ không hoạt động khi tên trộm tắt máy 😔
Cám ơn bác bài viết rất chi tiết các bước hướng dẫn cho anh em tinhte.
em chẳng bao giờ tắt 3g ( vì dùng gói ko giới hạn ) và wifi cả.
Cảm ơn bác đã HD ae
cho em hỏi cài đặt ntn là nó chụp hình kẻ trộm nếu nhập sai pass
hehe1110j
TÍCH CỰC
12 năm
Bác cho hỏi,e muốn cài cả fmip và icaugth có được k?
tóm lại là nó phải có tác dụng thì người ta mới xài, nhưng chắc 100 cái IP bị mất thì may ra có 60 cái có xài FmIP, và trong 60 cái đấy chắc có 4,5 trường hợp là tìm đc dấu vết, và trong 4,5 trường hợp đấy thì chắc chả có cái nào tìm lại đc dễ dàng đâu, trừ phi gặp thằng nào nó gà nhặt đc IP lần đầu chứ giờ nhặt đc cái IP cứ ung dung tháo Sim tắt Wifi rồi ra tiệm net restore lại, đem đi bán, thế là xong.
Mà giờ trường hợp tìm đc IP nhưng nó nói nó phải bỏ tiền ra mua của người khác thì giải quyết làm sao???
@AZwarrior Thì phải chứng minh tài sản là của mình chứ sao với trăng j nữa.
hix có phát hiện ra khu vực nào cũng khó mà tìm được chỗ chính xác hix
Thế máy lại phải bật location service thì mới đc hả bạn
mình bật location services rùi sao khi vào trang icloud.comthif ko tìm thấy nhỉ,máy báo là no location.jup mình với.(ko dùng 3G,n có wifi có định vị đc ko)
Các bạn cho mình hỏi cách tắt máy khi không cần nhập passcode là gì thế.Mình mới xài ip nên chưa biết
hvt2.0
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenbathang37 Trời, bác cứ bấm nút khoá máy/tắt nguồn khoảng 3s là ở màn hình gì nó cũng sẽ hỏi tắt
@hvt2.0 Thế thì ko tắt đc rồi bác ơi.Các phần mềm chống trộm như IgotYA,IcoughtU đều có chức năng chống tắt máy nhé
các bác cho e hỏi sao icloud cho PC ko có phần Find My iPhone nhỉ bác làm chỉ e cái
biencuong07
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Cao Đăng Đức hình như đây thì phải bác https://www.icloud.com mới vào thấy máy mình ở địa điểm luôn đó bác ơi, cũng vui vui
@biencuong07 cám ơn bác đc rồi,nhưng trong cái icloud của mình ko tích hợp luôn nhỉ,mà cái này phải bật Location Services suốt các bác nhỉ,mà lúc e nhập sai pass nó có chụp ảnh và chỉ chỗ cho mình biết máy mình đang ở đâu ko nhỉ
Trước đây Em làm thứ các bước khác được. Nhưng chức năng LOCK máy chưa được, mặc dù 2 máy đều kết nối WIFI bác ạ.. Từ đó bỏ luôn
Bác đã thử chưa? sao thấy chụp màn hình toàn chữ tàu thế>? Nghi quá!
anhquan1993
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cầu trời là em không bao giờ phải dùng cái app này. Hay nhưng mà không muốn phải dùng đến. 😁
thanhbk
TÍCH CỰC
12 năm
Sợ tên trộm lượm máy xong tắt nguồn!ai lượm đc đt đầu tiên đều như vậy 😔
duy_linh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
nó mà restore thì vẫn mất như thường...mình sài bao lần mà sau khi restore lại bằng itune có bao h tìm thấy đâu....hxhx...h cứ toàn icaughtupro cho lành.....thằng nào mà nhập sai pass là chết lun...nó tự gửi về mail với chụp ảnh gửi về mail mình dễ tìm hơn nhiều chứ ko như cái này
@duy_linh89 Ủa sao bác chủ topic bảo nó save IMEI gì hoành tráng lắm mà
cuong2k3
TÍCH CỰC
12 năm
Thời buổi bây giờ trộm quá gà mới bị bắt thôi chứ mất rồi cơ hội lấy lại em nó chỉ có 1/1000+chút may mắn,ở nước ngoài còn có thể báo mất rồi cung cấp số IMEI để xin nhà mạng khóa máy lại.Trộm am hiểu công nghệ giờ cũng biết khi lượm được máy thì việc đầu tiên làm là tắt máy,rút sim,tắt WiFi+3G cẩn thận nửa thì lấy giấy dán lại cả hai camera rồi restore xong giao hang.Dù sao cũng cám ỏn chủ topic chia sẽ kiến thức với anh ẹm
firestork
TÍCH CỰC
12 năm
thế cái này khi bán hoặc cho mượn máy thì mình vẫn kiểm soát được à (kể cả khi restore rồi ) 😁
Lê Thinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cám ơn bác đã hướng dẫn tận tình, nhưng qua đây em nghĩ rằng, nếu bắt được thủ phạm mà người ta vẫn chối và kêu là mới mua lại thì sao. ai sẽ làm chứng cho minh là bị mất Iphone. mong bác cho em 1 vài ý kiến.
tran trong.
Le Thinh.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019