[Thủ thuật] Download file APK trên Android Market từ máy tính

redphx
25/2/2012 3:14Phản hồi: 396
396 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

up, mới cài lại máy tính jo ko down đc nữa, khổ quá, bác nào kinh nghiệm giúp ae với ạ
gorila9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
đối với máy tính bảng như con onda V711 của em thì làm sao biết ID đây các pro, giúp em với, em dùng ứng dụng thì nó báo là: null, không có ID.
@gorila9x vô market tải về bạn ơi, cái này bữa nay ko xài đc nữa hay sao ý
Cho mình hỏi tí nhé
Mình mới xài KFHD nhưng k cài được google play. Khi nhập vào email và pas, ID thì báo lỗi email k đúng pas mặc dù đã ghi đúng.
Mặc dù trên trang play.google mình đăng nhập email và pas vào bình thường.
mình lấy ID bằng phần mềm "Device ID" để lấy ID và email, tuy nhiên chỉ có ID, còn email thì trống không có gì cả.
Trong máy KFHD thì k add được email.
Có ai hướng dẫn chi tiết dùm với nhé.
Thanks!
search and download android apps at: http://androidvnd.com
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao ko đc vậy nè,vô tiện ích mở rông ,bấm vô apk nó đâu có cái điền email đâu thớt
Làm ok rồi. Vô tiện ích mở rông kéo file 1.2.1.crx vào là có điền cái ID, email đấy
@haonam2496 Thì Down soft trên Play Store á
@haonam2496 e làm được rồi, thank bác :D
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
@datinhkiemkhach2010 like tui đi
@haonam2496 cho cái nút like ở trên rồi 😁
e dùng MTB hero 10 thế thì xem ID chổ nào
@phanđuc quang Bạn dùng phần mềm DiviceID xem thử đc k.
phần mềm thu phí có down được không?
không làm được :d
Các bác giúp với,kéo thả file APK_Downloader_1.4.0.crx vào Crome thì bị báo lỗi Không Thể Thêm Tiện Ích Mở Rộng
tranduymb
TÍCH CỰC
11 năm
Trước làm đc, giờ chrome nó chặn extension này rồi thì phải 😔
pac chủ ơi.em làm theo hướng đãn rùi mà ko đc.mong pasc chỉ giáo
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác tải xong để ở destop,thu nhỏ cái chrome lại còn 1/4 màn hình ,mở tiện ích ,rê chuột vào cái file ở desktop,rùi kéo vô tiện ích là ok
tải file này về desktop xong làm như hình http://www.mediafire.com/?0mek9e4goe52ko5
View attachment 968486
View attachment 968485
Sau khi thêm APK Downloader xong trình duyệt sẽ tự động mở 1 Tab mới như thế này
Ở phần Email các bạn điền Email mà các bạn đang sử dụng ở Google Play, sau đó là mật khẩu. Và phần cuối cùng là ID Android, gồm 16 ký tự.
để có được dãy số này, ở điện thoại android bạn bấm *#*#8255#*#* để mở GTalk Service Monitor, ở đó có phần ID ví dụ như thế này android-1234567890abcdef thì bạn chỉ cần lấy1234567890abcdef là được rồi, rồi sau đó paste dãy số này vào Android Device ID của APK Downloader. (Cách mở GTalk Service Monitor bằng *#*#8255#*#* không được hỗ trợ ở Rom CM7 và CM9 nha các bạn)
Sau đó bấm Đăng nhập, nếu mọi thứ đúng hết thì chúng ta sẽ qua phần chọn Quốc gia và mạng điện thoại. Xong bấm Save Settings 😁
Kế tiếp các bạn đóng trình duyệt Chrome, nhớ Copy đoạn này rồi mới đóng nhá:D --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
sau khi đóng Chrome các bạn click chuột phải vào Shortcut của Chrome chọn Properties paste đoạn --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content vào sau chrome.exe của ô Target, như thế này:
C:\…\chrome.exe --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
hoặc
“C:\…\chrome.exe” --ignore-certificate-errors --allow-running-insecure-content
Nhớ là ở giữa 2 đoạn có khoảng cách nhá 😃
Rồi nhấn Ok :D
Mở lại trình duyệt Chrome bạn vào trang Google Play, lựa ứng dụng thỏa thích 😃 khi bạn muốn down ứng dụng nào thì nhìn lên cuối thanh địa chỉ có hình con Android màu xanh
Bác haonam2496 SPAM quá.Rê chuột mỏi tay luôn
thử cả 2 cách đều ko đc, bác nào tải dùm cái hdviet về với, cái Tvbox ko thể tải ứng dụng trên CH Play mới bực
mình không thể cài được cái APK Downloader chứ ns gì làm những thứ khác ai help mình với download ve xong nó lại nói "không thể thêm ứng dụng và tiện ích mở rông..."...
haonam2496
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tung520 làm theo cách của tui như trên kìa,nhìu ng đã làm đc rùi đó
Uả sao mọi người còn dùng cái này. Cái này mình dùng lâu rùi mà giờ phải bỏ. Vì thỉnh thoảng nó không chạy. Dùng APK Leecher tốt hơn nhiều, lại cài đặt đơn giản nữa.
Các bác cho em hỏi cái em cài đặt tất cả xong xuôi rồi nhưng đến khi download app nó lại hiện thông báo Untitled.png
@thinh19932011 có khi bạn nhập sai ID á,nhập GSF device á
đã test, ok good. Down được apk của app free thôi nha.
@traitai209 Dùng chương trình Black mart để tải các phần mềm trả phí
http://www.mediafire.com/?vyk4ip52i4b54bw
@sangbuiict Soft này tương thích thiết bị nào vậy bác,e cài vào Sky 770k ko đc.
@tranthaicantho Cái này thì chịu vì con sky 830l cài xong cũng không dùng được.
Mình đang cài trên BlueStacks giả lập android trên PC.
@tranthaicantho Con sky a830l đã dùng được. Cần mở wifi khi dùng.
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.kakao.talk&hl=vi
nó free mà có down dc đâu, có cái down dc, có cái ko chả hỉu, đều free hết mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019