Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thủ thuật] Giữ cho Firefox không bị chậm khi duyệt web

Duy Luân
24/3/2012 22:27Phản hồi: 113
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

eragon009nt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao ai cũng đề xuất dùng Flash block nhỉ, khác nào nói đừng mở máy thì pin bạn sẽ ko hết
Xài cáo lửa thì tải addon Memory Fox vô. Firefox là mặc định của mình mặc dù chrome, ie vẫn cài version mới nhất! Vote cho cáo!
eragon009nt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chrome công nhận là chạy rất ổn định, nhưng nó phụ thuộc vào IE quá, dùng Firefox vẫn khoái hơn
@eragon009nt Sao nó lại phị thuộc vào IE hả bạn? Mình không hiểu lắm bạn giải thích hộ với 😁
eragon009nt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lucas_mufc Các cấu hình về proxy đều phải thông qua IE bạn à
Mấy cái khung bình luận mới khó nhìn hơn bản cũ, cứ liền tù tì vào nhau ý, phân biệt bằng mỗi đường gạch mờ. Khung trích dẫn cũng không nổi bật như bản cũ. Được cái tốc độ khá hơn tí nhưng cũng chỉ ngang ngửa như cái thời Tinh tế chưa lag thôi.
Vẫn thích dùng Chrome hơn, đã trải qua bao lần FF nâng cấp, nhưng cải thiện không hề đáng kể việc ngốn Ram.
Ko biết có hơn được ko ?
test coi 😁
htinfo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các Add-on cần thiết, trên cả FireFox & Chrome để tăng tốc duyệt web, đa phần chậm là vì load quảng cáo:
  1. Adblock Plus (Filter: Fanboy's Vietnamese).
  2. FlashBlock (Chặn Flash)
  3. NoScript [Nâng cao - Bạn nào ko biết thì khỏi cài] (Chặn các URL không cần thiết trong trang).
  4. AVIM (Gõ Tiếng Việt - không phải mở Unikey hay vào từng Diễn đàn rồi ngồi chỉnh).
  5. Xmarks (Đồng bộ Bookmark - FireFox - Chrome - IE).
  6. SkipScreen (bỏ qua màn hình down trong mấy host download - tự bắt link).
  7. và một vài Addon nữa...
Thấy hay thì tks phát :p
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
vừa chậm vừa đơ. giờ con dùng nữa. chuyển chrome hết rùi
mới dùng cái đầu, giờ gỡ rồi...
mình vẫn thích chome hơn vì thấy dùng có cảm giác nhnh và mượt mà hơn ff nhiều
Không cải thiện bao nhiu cả, chú ý đầu tư phần cứng thì mới mạnh đc :d
lucas_mufc

New
"Đã chuyễn qua dùng Chrome từ lâu, chỉ khi cần đao kiếm gì mà Chrome không được mới qua FF.​
P.s: Bộ gõ Tinh tế cắn nhau với Unikey sao ý. Gõ có dấu hay bị lỗi nhảy ký tự về đầu trang."​

Bạn nên cài add-on AVIM vào là xài thoải mái luôn.muốn xài thì chỉ cần vào Mục Chỉnh sửa - Gõ Tiếng Việt và Bật len hoặc Tắt thôi.Hoặc có thể bạn tạo phím tắt nhanh hơn nhiều.​
Mr.Google
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ lâu mình đã ko dùng FF nữa rồi. Mặc dù rất khoái cái khoản add-ons nhưng mà vì chiếm nhiều tài nguyên và khả năng truy cập cũng chậm nên đã chuyển qua Chrome luôn !
đánh dấu tí về nhà đọc
đúng là có cải thiện nhìu....
2 cách đầu thì đang làm. Cách thứ 3 với add-on AutoClose khá hay, giờ tôi mới biết. Cảm ơn bạn. 😃
e kết FF nhưng hơi chậm chút, sau vụ sửa nhà này, liệu có khá hơn ko nhểy, phải thử phát
Thanks pák đã share cho a e nhá!;)
Dạo này vào mạng còn bị đơ mất khoảng 3s nữa. Có bác nào bị vậy không vậy ? :rolleyes:

Chúc các bạn thành công !
tuaunsky
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các add-on có flash Block là good nhất cho các trình duyệt,,,UP
thanks bạn 1 phát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095